[Funland] Ký Uỷ Quyền Xin Phép Xây Dựng

jaypark

Xe hơi
E bán cái nhà, công chứng xong xuôi nhận full tiền rồi, bên mua nhà mới đây mong muốn nhờ e ký uỷ quyền xin phép xây dựng, để họ xây mới, sửa nhà, xong bán cho chủ mới tiếp theo.
Sau đó bán cho chủ mới cũng nhờ e ký mua bán (bên mua hiện giờ chưa sang tên luôn để đỡ khoản thuế phí). Theo các cụ có nên ok ko? Việc ký mua bán sau này để đỡ tốn phí cho bên mua thì e có thể ok. Nhưng còn phần ký uỷ quyền để xây dựng biết đâu phát sinh kiện cáo, hay có vấn đề gì về sai phạm xây dựng đến lúc lại lôi e ra thì rất phiền phức và mất thời gian. E xin ý kiến của các cụ ạ? E xin cảm ơn.

clessking

Xe buýt
Cụ có biết vụ cháy CCMN chết 56 người năm vừa rồi không? Chủ đầu tư bán hết căn hộ rồi đấy cụ. Nhưng có sự việc cơ quan quản lý quay lại xử lý Chủ đầu tư - tức là xử lý người sai phạm trong xây dựng. Như cụ nói, thằng xây ko phải cụ, nó xây đúng hay sai thì cụ cũng là người lãnh đạn.
Đổi lại, cụ được gì?

jaypark

Xe hơi
Cụ có biết vụ cháy CCMN chết 56 người năm vừa rồi không? Chủ đầu tư bán hết căn hộ rồi đấy cụ. Nhưng có sự việc cơ quan quản lý quay lại xử lý Chủ đầu tư - tức là xử lý người sai phạm trong xây dựng. Như cụ nói, thằng xây ko phải cụ, nó xây đúng hay sai thì cụ cũng là người lãnh đạn.
Đổi lại, cụ được gì?
Vâng, cảm ơn cụ.

nvh_hn

Xe container
Nhận xong tiền thì giải tán, sao có thằng nó khôn thế không biết. Cụ ký mua bán rồi chẳng còn quyền gì, cụ ký còn sai cơ. Có vụ mua bán bên cafe, hay hợp đồng của cụ đểu rồi?

Chỉnh sửa cuối:

Thudovang

Xe buýt
Cái này không vấn đề gì đâu cụ nhé

nvh_hn

Xe container
Cả 2 nhu cầu về lý đều có thể phiền phức cho cụ
1. Gpxd > thực tế trục trặc có thể phải giải trình...
2. Bản chất là trốn 1 lần thuế
Đang xây có ông thợ nào tai nạn lăn đùng ra có sao không cụ?

nvh_hn

Xe container
Chắc mất công ra công an trình bày. Còn e nghĩ ko sao. Vì chủ thật + thi công ko liên quan j :D
Cụ làm công chứng mà tư vấn cho khách ngây thơ thế thì còn ai tin, em thật. Lúc đấy không đi vài trăm em bé bằng con kiến, chưa cần nói đến quay ra ông bán rồi sao còn ký giấy.v.v...; vớ vẩn truy tố còn nhẹ.

archituan

Xe tải
Tự dưng mất công mất việc mình để tiết kiệm tiền cho thằng khác làm gì bác?
Nếu nó đưa cụ đủ nhiều thì tính tiếp!!!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ làm công chứng mà tư vấn cho khách ngây thơ thế thì còn ai tin, em thật. Lúc đấy không đi vài trăm em bé bằng con kiến, chưa cần nói đến quay ra ông bán rồi sao còn ký giấy.v.v...; vớ vẩn truy tố còn nhẹ.
Thường những ca ntn họ làm uq trước, mua sau.
Xin GPXD e thấy bt. Đủ điều kiện nhà nc cấp. Quan trọng là quá trình xây có đảm bảo quy định hay ko.