Lạc Sơn Đại phật

thanhphobuon_cn

Xe buýt
em có 1 chuyến đi về đất phật nơi đây có tượng phật ngồi cao nhất thế giới em hầu các cụ ít ảnh
dầu tiên là trên đường đi bọn em rẽ qua 1 thị trấn nhỏ ợ
bán hàng chuyên nghiệp :P

làm chăn bông ạ

dép làm băng rơm ạ

chổi nè

phố nhỏ nè vắng hoe

chợ trên cầu cầu này làm hoàn toàn bằng đá tảng xẻ ra tấm lớn rồi ghép lại với nhau ạ

kẹo dành cho các mợ a

thuốc dành cho các cụ OF ợ

bon em dung bữa trưa băng món đặ sản ở đây là lục phủ ngũ tang của cả bò và lợn nhúng vào nước sôi va thêm ít gia vị ợ ăn cũng ngon các cụ ợ

thanhphobuon_cn

Xe buýt
tiếp tục đến với tượng phật ợ
đường đi ợ

vỉa hè ợ

cổng chính ợ

nhà này là ngay sau cổng chính cò ghế va quán nước nhỏ để các cụ có thể ngồi dợi bạn bè vào sau ợ

thành phố nhỏ bên sông ợ

đây là ngã ba sông nhưng đứng ở vị trí này e chỉ có thể chụp được hái măt thôi ạ sau sẽ có ảnh toàn ngã ba

cổng chính này theo như bon em xem thì cũng đục từ đá tảng nhưng chưa chắc lắm bọn em tư di nên có hỏi mấy thằng bạn nó cũng không dám chắc ợ

trankhangred

Xe tải
Phọt tiếp đi bác!e là e khoái cái môn này lắm. Bác gõ thêm cho ít kinh nghiệm và cái gì hay hay bác phát hiện ra nữa nhé để a e học tập!
Mời bác 1 ly lấy sức nhá!(b)

thanhphobuon_cn

Xe buýt
em cảm ơn cụ nhé ngày mai e mới phọt tiếp được mạng của em chậm quá nên phải đợi cụ a

lx125_black

Xe container
vodka cụ 1 cái, có điều bài của cụ nó theo cái trình tự rất là .... lung tung ạ :77:

No13

Xe tải
Tại sao bên nước ngoài - như là ở trong ảnh của bác đây, con đường giao thông của ng` ta đều bằng phẳng và đẹp đẽ như gái 18 vậy nhỉ? chả bù cho đường xá của mình, khác gì lão già 60t, vá chằng - vá chịt :77:

htbt

Xe đạp
đây là chỗ nào thế cụ chủ thớt?(b)(b)(b)

trankhangred

Xe tải
đây là chỗ nào thế cụ chủ thớt?(b)(b)(b)
Đây cụ à, e mới seach phát:
Lạc Sơn Đại Phật (tiếng Trung giản thể: 乐山大佛, phồn thể: 樂山大佛, bính âm: Lèshān Dàfó), còn gọi là Lăng Vân Đại Phật hay Gia Định Đại Phật, là tượng Phật bằng đá cao nhất thế giới. Bức tượng Phật Di Lặc này được tạc vào vách đá Thê Loan của núi Lăng Vân, nằm ở chỗ hợp lưu của ba con sông là Mân Giang, Đại ĐộThanh Y ở miền nam tỉnh Tứ Xuyên của Trung Quốc, cách địa cấp thị Lạc Sơn khoảng 3 km về phía đông. Bức tượng đá đối mặt với Nga Mi sơn, và dòng sông chảy dưới chân của Phật.
Công việc tạc bức tượng này được khởi đầu vào năm 713, do một nhà sư Trung Quốc là hòa thượng Hải Thông chỉ huy. Ông hy vọng rằng Phật có thể giúp làm cho nước sông êm đềm tạo thuận lợi cho tàu thuyền đi lại trên sông. Theo truyền thuyết, khi nguồn tài trợ cho công trình bị đe dọa, ông đã tự khoét mắt để tỏ lòng mộ đạo và sự ngay thẳng của mình. Công việc này chỉ được các môn đồ của ông hoàn thành sau 90 năm. Dường như là công trình xây dựng khổng lồ này đã tạo ra nhiều đá được bóc tách ra khỏi vách đá và trầm lắng xuống lòng sông, làm cho các dòng chảy bị biến đổi và vì thế làm cho tàu bè qua lại an toàn hơn.

Phần đầu của Đại Phật ở Lạc Sơn

Kể từ ngày 13 tháng 2 năm 1982, Lạc Sơn Đại Phật đã được Quốc vụ viện Cộng hòa Nhân dân Trung Hoa đưa vào danh sách các đơn vị văn vật trọng điểm toàn quốc.
Khu vực Nga Mi sơn với phong cảnh đẹp, bao gồm cả khu vực có Lạc Sơn Đại Phật đã được liệt kê trong danh sách của UNESCO như là di sản thế giới kể từ ngày 6 tháng 12 năm 1996.
Với chiều cao 71 mét, bức tượng mô tả Phật Di Lặc đang ngồi với hai tay đặt trên đầu gối. Thân của tượng Phật cao 59,98 m, đầu cao 14,7 m, rộng 10 m, mắt rộng 3,3 m, mũi dài 5,6 m, miệng rộng 3,3 m, tai dài 7 m, cổ cao 3 m, vai rộng 28 m, thân thể rộng 28,5 m, chân dài 10,3 m, rộng 9 m. Đỉnh đầu có 1.021 búi tóc và móng tay nhỏ nhất cũng đủ lớn để có thể đủ cho một người ngồi vào. Hai bên tượng Phật có hai hộ pháp, cao khoảng 16 m, rộng khoảng 6 m, thân mặc chiến bào, tay cầm pháp khí. Người dân trong khu vực này nói rằng: “sơn thị nhất tọa Phật, Phật thị nhất tọa sơn” ("Núi là Phật và Phật cũng là núi"). Một phần điều này là do dãy núi trong đó có Lạc Sơn Đại Phật được cho là có hình dáng tương tự như Phật đang ngủ, khi nhìn từ phía sông, với Đại Phật nằm ở vị trí tim, ngụ ý "tâm trung hữu phật"

dvhung243

Xe điện
Đi từ Lạng sơn thì bao nhiêu KM hả bác ?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bài và ảnh của bác hay, nhưng nếu có thêm thông tin chi tiết về ăn ở đi lại thì tuyệt hơn. Vote bác nhé.

thanhphobuon_cn

Xe buýt
em cảm ơn tất cả các cụ đã mời rượu em nhé em tiếp tục đây

thanhphobuon_cn

Xe buýt

bây giợ là đến với tượng phật có vài cai e ko để ý nên chưa chỉnh lại các cụ chịu khó vẹo cổ nhé

đường xuống đây các cụ ạ chỉ đi vừa 1 người và rất dốc ạ

cuối cùng cũng đến được chân phật ạ

ảnh của em hơi lủng củng các cụ thông cảm có cái gì thì em chụp cái đó mà hehe

SunsetRider

Xe hơi
:77::77::77:Cụ ợ bài cụ hay nhưng cụ ợ nhiều quá ợ :)):)):)) Thanks cụ ợ :21::21:

steven_ngan

Xe hơi

thanhphobuon_cn

Xe buýt
vâng mang của em đang đơ em cò ghé qua 1 chút nga mi mấy hôm nữa em sẽ phọt tiếp lên hầu các cụ hehe cảm ơn các cụ đã mời rượu em nhé

noicomdien

Xe tăng
Bài và ảnh của bác hay, nhưng nếu có thêm thông tin chi tiết về ăn ở đi lại thì tuyệt hơn. Vote bác nhé.
Đi đến núi Lạc Sơn có rất nhiều đường đến, tiên lợi nhất và tiết kiệm nhất là : đi từ Việt Nam đến sân bay Nam Ninh (có 2 cách đường bộ và máy bay). Mua vé máy bay đi Thành Đô khoảng 1h30' . xuống Thành Đô thuê khách sạn ở, đi thăm khu Lăng mộ Lưu Bị , bảo tàng Thành Đô rất đẹp. Tại Thành Đô bạn hãy thưởng thức món ăn đặc sản của Thành Đô : món lẩu nấm tuyệt ngon, một kiểu thưởng thức món ăn của Thành Đô là : rất nhiều các món ăn ( cực rẻ chỉ 1-2 tệ ) có tới hàng trăm món, đã có lần em thử được 20 món và hic... hic ....:21::21::21::21::21:.
Đăng ký đi đến núi Lạc Sơn từ 5 giờ sáng ( cách Thành Đô 120 km) nhưng đi rất nhanh vì tốc độ cho phép 150 km/ h . Bạn có thể đi rất nhiều nơi trong quần thể đi tích này : 108 vị La hán , sau đó đi thuyền đến bức tượng Phật to nhất thế giới này ( 10 người có thể đứng trên móng chân cái của đức Phật), sau đó đi lên núi thăm các hang động mô phỏng cuộc sống sinh hoạt hàng ngày thiên đường và địa ngục ( bật mí nhé: em đi với gấu còn ngượng ) và rất nhiều ....Hai bên đường phong cảnh cực đẹp, tượng Phật có ở khắp nơi, Phật nằm dài 200 m trên đỉnh núi...., sông uốn lượn quanh khu du lịch . Nếu muốn đi hết phải đi tứ rất sớm và tương đối khẩn trương . Em có rất nhiều ảnh nhưng là ảnh phim. Nếu có điều kiện em sẽ vẫn quay lại đây để thăm lại đất này.

Tây Độc

Xe điện
Bác cho thêm ảnh về cái mà bác và gấu cùng ngượng đi. :21: