Thảo luận Lại bệnh hiểm

Albea3361

Xe hơi
Xe Em tự nhiên quạt gió chạy không ngừn.

Bình thường cứ dừng xe nó chạy 1 lúc cho nguội máy rồi dừng, thế mà hôm trước nó không chịu dừng cứ quay mãi.

Em tháo bộ cầu trì ra lay lay mà vẫn chạy đều, bực quá toàn phải ngắt ắc quy khi dừng xe.

Các cụ gặp trường hợp này chưa chỉ giáo Em với ợ

Korando1980

Xe buýt
Xe Em tự nhiên quạt gió chạy không ngừn.

Bình thường cứ dừng xe nó chạy 1 lúc cho nguội máy rồi dừng, thế mà hôm trước nó không chịu dừng cứ quay mãi.

Em tháo bộ cầu trì ra lay lay mà vẫn chạy đều, bực quá toàn phải ngắt ắc quy khi dừng xe.

Các cụ gặp trường hợp này chưa chỉ giáo Em với ợ
Cụ kiểm tra con cảm biến nhiệt độ xem sao

Albea3361

Xe hơi
Cụ kiểm tra con cảm biến nhiệt độ xem sao
Đồng hồ nhiệt vẫn hoạt động bình thường cụ à. Nên Em nghĩ không phải do nó. Em thử tháo bảng mạch cầu trì ra lay các con nhưng lúc được lúc không chưa biết con nào bị lỗi...

pghoan

Xe tải
Đồng hồ nhiệt vẫn hoạt động bình thường cụ à. Nên Em nghĩ không phải do nó. Em thử tháo bảng mạch cầu trì ra lay các con nhưng lúc được lúc không chưa biết con nào bị lỗi...
Bên trong cảm biến nhiệt có 2 cái. 1 cái điều khiển đồng hồ. Cái kia báo nhiệt cho ecu. Khi nhiệt độ tăng thì trở giảm. Có thể cb oto của cụ hỏng cái thứ 2 or chạm chập dây cảm biến nạy. Cụ dùng ôm kế để đo trở kháng khi máy nguội là bao nhiêu?

vip tien sinh

Xe ngựa
Tháo Acquy ra để nguội, còn quay không ak?