Lại bị công an bắt láo. Theo các cụ e nên xử vụ này thế nào ạ

Vừa bị công an Huyện Mê Linh tóm
Nó giữ bằng của e và ko cho e ghi ý kiến người vi phạm vào biên bản xong nó lên xe chuồn mất
Các cụ cho e ý kiến nên xử vụ này thế nào ạ. Xử nặng hay xử nhẹ ạ

Xxx đi 4 chú. 1 chú chặn e lại e xi nhan đàng hoàng vào lề, thấy chưa đủ 25cm e chỉnh lại cho chuẩn rồi kéo kính xuống hỏi "Đỗ thế này dc chưa?"
Xxx trả lời, dc rồi đề nghị a cho ktra giấy tờ.
E hỏi lỗi gì thì 1 xxx khác nhảy vào nói "Chúng tôi dc quyền ktra hành chính" e thấy vậy nghĩ bt vì mình đi đúng éo sai gì cả, xuống xe đàng hoàng va nói "ok, nếu các a ktra hành chính thì ok"
Đưa giấy tờ cho nó xong nó bắt lỗi e ko xi nhan sau đó nó cãi là nó ko bảo là ktra hành chính e
Đoạn đầu e ko ghi âm nhưng về sau e ghi âm dc cả phần xxx dọa phạt 700k và hỏi e có đồng ý "xử lý nhẹ nhàng 400k"
E ko đồng ý vì mình có sai éo đâu mà phạt. Sau đó e quay phim lại toàn bộ
Xxx lập biên bản bắt e ký, e đòi ghi ý kiến thì nó cất bb đi ko cho e ký nữa, sau đó nó lên ô tô biển 31A đi mất
E đuổi theo chặn lại yêu cầu cho ý bb và ghi ý kiến người vi phạm, e đứng chặn xe đôi co 20p nó cứ đánh xe đi
Hôm nay mà có ai quay phim cho e thì e phải làm quả "Công dân đu cần gạt nước chặn xe công an" rồi ạ
Cuối cùng nó cầm bb ko có chữ ký của e và bằng lái của e té mất
E có gọi rất đông người dân ra làm chứng rồi ạ

Update 8h Ngày 07/05
Đầu tiên em up clip quá trình em đi đứng đến lúc bị bắt để các cụ thấy ạ. Em đi rất từ tốn, sau đoạn e bị bắt mới có biển đô thị và hạn chế tốc độ 40km nghĩa là đoạn này em vẫn dc phép đi 50 nhưng em toàn đi tầm 30km/h thôi ạ, mà luôn đi đúng phần đường của mình, ko phóng nhanh vượt ẩu, không uống rượu bia, rẻ phải e có xinhan nhưng cái cam hành trình nó treo lên tít chỗ gương, ko quay dc bảng đồng hồ xe e. Có lẽ sau vụ này e độ thêm 2 cái đèn xinhan lên nóc ca pô các cụ nhỉ.
E up từ từ, các cụ cứ từ từ hóng nhé, mấy đoạn ghi âm các chú ấy "linh động" lỗi 400k thì e ko úp nhá.

Update 09/05/2012
Lên báo rồi nhé các kụ
http://giadinh.net.vn/20120509084523151p0c1005/lai-xe-to-csgt-me-linh-vi-pham.htm

Đầu tiên là clip em đi đến chỗ bị tóm, các cụ thấy e đi thế nào ạ? Rất chuẩn đúng ko ạ.
[video=youtube;SFbc-IfLaKs]http://www.youtube.com/watch?v=SFbc-IfLaKs[/video]

Tiếp đến là clip CSGT không cho e ghi vào phần ý kiến của người vi phạm, em đòi ghi thì cất bb vào cặp.
[video=youtube;jHb2UwMpwOc]http://www.youtube.com/watch?v=jHb2UwMpwOc[/video]

Tiếp theo là CSGT lên xe định đi nhưng em đứng chặn lại (Giá mà có ai đi cùng thì e nhờ quay phim rồi đu lên cần gạt nước chặn lại rồi ợ.
Sau đó e có nhờ nhiều người dân đứng gần đó chứng kiến. CSGT cuối cùng giữ GPLX của em và lên xe công vụ bỏ đi khi không trả em biên bản.
[video=youtube;IzKjAioXiIE]http://www.youtube.com/watch?v=IzKjAioXiIE[/video]

Đoạn ghi âm CSGT giải thích sai luật với em
(Up sau)

GiadinhNet - Ngày 8/5, anh Nguyễn Đức Thịnh (Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội) đã gửi video clip và bản tường trình “tố” CSGT huyện Mê Linh (Hà Nội) vi phạm quy định khi làm nhiệm vụ.

Chiếc xe công vụ bỏ đi khi anh Thịnh yêu cầu cung cấp biên bản.
Bản tường trình của anh Thịnh viết: “Ngày 6/5/2012, tôi điều khiển ô tô BKS 29A-080.39 lưu thông trên QL 3 từ Ngã tư Nam Hồng về trung tâm huyện Mê Linh. Đến ngã ba khu vực xã Tiền Phong, huyện Mê Linh tôi có tín hiệu chuyển hướng rẽ phải thì bị đội CSGT huyện Mê Linh yêu cầu dừng xe xuất trình giấy tờ. Tôi đi đúng phần đường quy định, không vượt quá tốc độ cho phép, không uống rượu bia khi lái xe, khi rẽ phải tôi có bật đèn báo hiệu chuyển hướng vì vậy tôi hỏi đồng chí Thành (một CSGT đang làm nhiệm vụ) về lý do yêu cầu xuất trình giấy tờ.

Lúc đó, CSGT Đặng Đình Tuấn nói: “Chúng tôi có quyền kiểm tra hành chính, yêu cầu anh xuất trình giấy tờ”. Sau khi kiểm tra các loại giấy tờ bao gồm giấy đăng ký, sổ đăng kiểm, bảo hiểm, giấy phép lái xe… anh Thành thông báo tôi vi phạm lỗi chuyển hướng không có tín hiệu và yêu cầu đồng chí Tuấn (Số hiệu 125-347) giữ giấy phép lái xe, đồng thời lập biên bản xử phạt tôi vì lỗi này. Các CSGT yêu cầu tôi ký biên bản xử phạt, tôi không đồng ý với quan điểm của CSGT nên yêu cầu được ghi ý kiến của mình vào biên bản thì đồng chí Tuấn không cho tôi ghi, chỉ cho phép ký vào phần của người vi phạm. Tôi vẫn yêu cầu được ghi rồi mới ký thì đồng chí Tuấn, Thành lên ô tô BKS 31A-7257 đi mất”.

Anh Thịnh bức xúc đề nghị CSGT huyện Mê Linh cần có câu trả lời thỏa đáng về việc không cho người vi phạm được ghi ý kiến của mình vào biên bản và hành động thu giữ giấy tờ của người tham gia giao thông rồi lên xe công vụ bỏ đi.

Chiều 8/5, qua trao đổi với PV Báo GĐ&XH, Trung tá Trương Văn Biện - Đội trưởng đội CSGT huyện Mê Linh - xác nhận có việc CSGT huyện xử lý vi phạm với anh Nguyễn Đức Thịnh, giấy tờ liên quan hiện đội CSGT huyện đang giữ. Tuy nhiên, các nội dung cụ thể, Trung tá Biện cho biết sẽ làm rõ khi có mặt cả người vi phạm và cán bộ đội CSGT huyện.

Chỉnh sửa cuối:

mr_hieu1

Xe điện
Nó giữ bằng của e và ko cho e ghi ý kiến người vi phạm vào biên bản xong nó lên xe chuồn mất
sao cụ không hỏi nó xem là lỗi gì?

Có chứ. Nó bắt lỗi rẽ phải ko xinhan trong khi e xinhan đầy đủ

nvh_hn

Xe container
Cụ ký biên bản rồi là tèo;)

amunike

Xe tăng
Cụ đã ký chưa, ký rồi thì hết ý kiến

raotro

Xe container
Vẫn đưa giấy tờ???????~X(

Nó lừa e là nó kiểm tra hành chính, e đưa giấy tờ xong nó bảo bắt lỗi ko xinhan

Tat nhiên là e ko ký, e đòi ghi ý kiến vào bb nó thấy thế cất bb vào cặp và lên xe đi ạ

tabalo79

Xe buýt
Xong rồi, còn xử gì nữa hả cụ. Chia buồn với cụ.

lacked_moon

Xe tải
Nó lừa e là nó kiểm tra hành chính, e đưa giấy tờ xong nó bảo bắt lỗi ko xinhan
như e đc biết thì xxx nó muốn kiểm tra hành chính cụ thì phải Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra cấp huyện trở lên ợ

nvthu

Xe buýt
Lại bị ăn quả đắng rồi, sao ko cho nó cái như phụ xe tẩn hành khách hôm trước ở Hoàng Quốc Việt ấy

pkhcsht

Xe điện
Đó có phải là ăn cướp không? Thế bây giờ nó bảo là đã cầm giấy tờ của ông đâu, thì sao nhỉ? Liệu có kiện đc ko? Lỗi thì bị phạt, nhưng hành vi như vậy thì sao? Mờ, ẹ chúng nó.

airblade.2k11

Xe tải
Vụ này cũng quái thật. Thế là nó cầm giấy tờ của cụ rồi chuồn luôn ợh? Nếu cụ chưa ký vào bb thì em nghĩ là vẫn khiếu nại đc đấy ợh

mr_hieu1

Xe điện
muốn kt hành chính phải có lệnh
mà cụ đưa giấy tờ cho nó khi nó chưa nói lỗi gì thì tèo rồi. nó cầm được giấy tờ thì coi như xong

salem_45

Xe hơi
XXX cũng lừa hả cụ. Kiểu này thì loạn đến nơi rồi.
Có gì mà không được, đâu chứ VN cái gì chả có. thôi xin chia buồn cùng cụ thớt, gặp phải em điên lên em chí phèo bỏ bà :))

He he
Xxx đi 4 chú. 1 chú chặn e lại e xi nhan đàng hoàng vào lề, thấy chưa đủ 25cm e chỉnh lại cho chuẩn rồi kéo kính xuống hỏi "Đỗ thế này dc chưa?"
Xxx trả lời, dc rồi đề nghị a cho ktra giấy tờ.
E hỏi lỗi gì thì 1 xxx khác nhảy vào nói "Chúng tôi dc quyền ktra hành chính" e thấy vậy nghĩ bt vì mình đi đúng éo sai gì cả, xuống xe đàng hoàng va nói "ok, nếu các a ktra hành chính thì ok"
Đưa giấy tờ cho nó xong nó bắt lỗi e ko xi nhan sau đó nó cãi là nó ko bảo là ktra hành chính e
Đoạn đầu e ko ghi âm nhưng về sau e ghi âm dc cả phần xxx dọa phạt 700k và hỏi e có đồng ý "xử lý nhẹ nhàng 400k"
E ko đồng ý vì mình có sai éo đâu mà phạt. Sau đó e quay phim lại toàn bộ
Xxx lập biên bản bắt e ký, e đòi ghi ý kiến thì nó cất bb đi ko cho e ký nữa, sau đó nó lên ô tô biển 31A đi mất
E đuổi theo chặn lại yêu cầu cho ý bb và ghi ý kiến người vi phạm, e đứng chặn xe đôi co 20p nó cứ đánh xe đi
Hôm nay mà có ai quay phim cho e thì e phải làm quả "Công dân đu cần gạt nước chặn xe công an" rồi ạ
Cuối cùng nó cầm bb ko có chữ ký của e và bằng lái của e té mất
E có gọi rất đông người dân ra làm chứng rồi ạ

hanh_bk

Xe tải
Website
bkns.vn
Vụ này phải hóng thôi. Bác Thịnh xong việc report cho anh em cái. À lúc nào rảnh em gặp bác cái, bác nhận ra em ngay.