Lai là bị vặt gương Nissan Teana đây!

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
E lấy rồi. VÌ là ngày tết k thể mua được ỏ hãng nên e mua o Phố Huế. Quyết tâm k mua lại hàng ăn cắp nên e lấy mới. 4.2tr/ 1 củ. 2.6tr/ đối gạt mưa va 300k / 4 ốp lazang. Gương mới nên ốp gương thô chưa sơn màu đen. Vì xe e màu đen mà.
Xe emTA 2.0 bị xe tải 1 tấn vượt ẩu xượt qua làm bay mất vỏ nhựa gương bên trái. gương ko sao, đèn xinh nhan cũng ko sao nhưng vỏ ốp gương thì rơi xuống đường vỡ rồi. em muốn mua cái vỏ gương thôi có được ko? e ở hp ợ.

@chien

Xe máy
Cụ nào muốn mua thì qua 4B Đỗ Ngọc Du ý. E mua ở đó hôm mùng 4 tết đấy. không nên mua đồ cũ vì đó là đồ ăn trộm. Nói bọn nó mua hẳn đồ mới. Các cụ yên tâm, Nissan Teana mặc dù là lắp ráp tại DL thật nhưng không có đồ lởm đâu. Toyota mới có. Bọn nó bảo thế mà.

XTC

Xe đạp
Website
www.xetoancau.vn
Xe emTA 2.0 bị xe tải 1 tấn vượt ẩu xượt qua làm bay mất vỏ nhựa gương bên trái. gương ko sao, đèn xinh nhan cũng ko sao nhưng vỏ ốp gương thì rơi xuống đường vỡ rồi. em muốn mua cái vỏ gương thôi có được ko? e ở hp ợ.
Cụ qua bên Toàn Cầu là có liền, hàng chính hãng, chuyên NIssan cụ cứ call bác này: 0982 914 383

http://xetoancau.vn/nissan

chauo2

Xe máy
Cụ nào muốn mua thì qua 4B Đỗ Ngọc Du ý. E mua ở đó hôm mùng 4 tết đấy. không nên mua đồ cũ vì đó là đồ ăn trộm. Nói bọn nó mua hẳn đồ mới. Các cụ yên tâm, Nissan Teana mặc dù là lắp ráp tại DL thật nhưng không có đồ lởm đâu. Toyota mới có. Bọn nó bảo thế mà.
Bác cho hỏi, bác mua ốp lazang ở đấy là loại 2 ah, chứ hàng zin của teana là 400k/1c cơ

chauo2

Xe máy
Trước tiên là chia buồn cùng cụ , thứ 2 là hom nay mung 4 tết em vào nhà ông anh ăn hóa vàng . Nhà mặt đường Vũ Ngọc Phan nên em cũng chủ quan , tổ sư chúng nó em an xong ra mất luôn 2 cái gạt nước + 4 cái ốp la rang may mà ra kịp nên ko bị thịt nốt 2 cái gương . Các cụ cho em hỏi 2 thứ kia mất khoảng bao tien nhỉ ? ^:)^ em lậy các anh em cắp , các anh tha cho vợ 2 của em với !!
2 cái gạt nước, e thấy là muốn lấy là phải tháo ốc, mà ốc nằm dưới nắp capo, vậy ko hiểu chúng nó ăn trộm kiểu j hả các cụ???
Chắc nó bẻ luôn hả cụ?

lazyboy5688

Xe đạp
Nhà em làm bảo hiểm của PVI cụ ạ... nói chung BH toàn bộ mà thủ tục cũng nhanh gọn thôi... bác thủ tìm hiểm xem... nếu cần thiếu cứ pm inbox em để em gửi contact của cái cậu bảo hiểm làm cho nhà em cụ ợ :D

cttt

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ.
Ở đâu không biết, chứ HN muốn tìm lại thì ra chợ giời ý.
Thông báo với các bác là thời gian để làm thịt 1 em gương là 15 giây nhé (Ở mức chuyên nghiệp trung bình)

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Các kụ ơi, hnay e hỏi giá gương nissan rồi nhưng giá lung tung lắm. Kylin báo 300$/1c, toyta báo 7,5 tr/1c, thị trường thì báo 4,5 tr/1c. chỗ nào cũng nói hàng chính hãng, kèm giấy tờ. E bó tay ko hiểu tại sao#-o?? Còn nữa, hãng bảo hiểm ok chuyện bảo hiểm gương (giới hạn 4,5tr/1c ???) nhưng đòi nộp lại cái gương cũ (chỉ bị vỡ phần ốp lưng) làm bằng chứng. Không biết có đúng ko vì bên bảo hiểm ngta đã chụp ảnh rồi. e ngờ hãng bảo hiểm chơi đòn hiểm e quá.

chauo2

Xe máy
Kụ bảo hiểm của hãng nào vậy? Nếu xe cụ va chạm bị vỡ gương thì chắc chắn phải đền cụ gương mới, chứ làm gì có chuyện đền có 4,5tr. Nếu đền giới hạn vậy là bảo hiểm mất cắp rồi,

_fel1x_

Xe hơi
Hiện tại bây h gương thì có bảo hiểm mặt và củ gương, củ gương sẽ đc gắn xích khá gọn gàng nên muốn lấy cũng khó và mất thời gian, thấy xích rồi thì lũ đạo chích sẽ ngại nên có khi tha bác cái gương =))
còn ốp lazang thì khó giữ lắm bác ơi, nếu ko muốn mất thì tốt nhất bác cậy ra cất ở nhà, để lộ vít cũng có làm sao đâu, hơi xấu tí thôi ạ :-<
còn gạt mưa thì chịu rồi, ko giữ đc em này đâu bác ạ

còn cái báo động của teana dù bác có đặt ở mức nhạy cảm nhất thì cũng chả ăn thua gì đâu, bác phải đấm mạnh vào cái lốp nó mới kêu cơ, mà bọn trộm thì nó lấy nhẹ nhàng lắm kêu làm sao đc ạ. Nếu muốn báo động tốt nhất bác nên lắp thêm báo động ngoài, nhưng cái này khá nhạy chỉ cần 1 con xe tải đi qua mà hơi rung 1 tí thôi là nó kêu ầm lên rồi :)

nói chung là ở VN thì ko tránh đc trộm cắp nó hỏi thăm, tốt nhất gửi xe mất phí 10~20k còn hơn mất vài củ các bác ạ :(

bigtom_299

Xe máy
Chào các bác! Nói về larang thì xe em mới bị vặt có ... 8 chiếc (đau quá!). Kể cả khi bảo hiểm bằng dây cáp (vì sau khi BH bằng dây cáp em vẫn bị đạo tặc nó chén). Hiện tại em dùng cách BH khác thay dây cáp bằng tấm inox và thế là các Kụ trộm pó tay luôn vì kìm không cắt được! Cách nữa là khoan taro luôn vào larang rồi bắt vít nhưng phuong án này phải xử lý mỹ thuật và kỹ thuật phần tán vít để chỉ mình mới có đồ tháo lắp các bác ạ

bigtom_299

Xe máy
Nhờ các bác chỉ giáo cách sử dụng cái nút chức năng (như nút báo động) trên chìa khóa của teana với ạ, em mò mẫm mà chưa bít sử dụng à !
Tks các bác!

_fel1x_

Xe hơi
trên remote của xe có 4 nút tất cả gồm các chức năng như sau:
- Nút khóa là kiêm luôn cả khóa cửa cả bật báo động xe
- Nút mở kiêm luôn cả tắt báo động khi xe kêu
- Nút mở cốp (ấn giữ)
- Nút hình còi màu đỏ, cái này em ko rõ là còn chức năng gì ko nhưng chỉ thấy ấn là còi kêu inh ỏi dù có khóa hay mở xe =)) chắc để dọa trộm :|

HVB

Xe tăng
- Nút hình còi màu đỏ, cái này em ko rõ là còn chức năng gì ko nhưng chỉ thấy ấn là còi kêu inh ỏi dù có khóa hay mở xe =)) chắc để dọa trộm :|
ở một số xe, nút naỳ nó còn chớp đèn nữa
chức năng của nó là để tìm xe trong bãi xe. Ví dụ như bác để xe trong bãi, tìm mãi ko thấy, bác bấm nút đó thì giống như cái xe nó bảo "tao ở đây cơ mà", thế là bác chạy đến thôi.