Lại là nút giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi: Sơ họa giúp các cụ để đừng mất tiền

nguvango

Xe buýt
Bẩm các cụ. Hiện nay nút giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi là cái mỏ khai thác của xxx. Ngày nào em cũng đi làm qua đây mà thấy xót cho các dân xế 4b quá. Rất nhiều cụ dính nút này.

Nút này biển báo đầy đủ, rõ ràng và đặc biệt là các phương tiện được phép rẽ trái khi có đèn đỏ (Đây có lẽ là nút duy nhất trên thế giới được phép rẽ trái khi có đèn đỏ). Có nhiều thớt nói về nút này rồi tuy nhiên vẫn thấy nhiều cụ chưa hình dung ra cái mỏ này nó dư nào.

Mạn phép xin vẽ tạm cái sơ họa nút giao này (đi thẳng, rẽ trái từ KDT sang NTS, các chiều khác đi tương tự) để các cụ tham khảo, tránh mất tiền cho xxx.

Sơ họa cái nút giao nó dư này:

Zoom to lên 1 chút (Vạch ngăn cách giữa làn đi thẳng và làn rẽ trái là 1 đoạn vạch liền + 1 đoạn vạch đứt):

4b đi thẳng không bị xxx vịn

Zoom to lên 1 chút:

4b đi thẳng sẽ bị xxx vịn ==> Mất thời gian + Mất xiền

Zoom to lên 1 chút:

4b rẽ trái không bị xxx vịn

Zoom to lên 1 chút:

4b rẽ trái sẽ bị xxx vịn ==> Mất thời gian + Mất xiền

Zoom to lên 1 chút:

Chỉnh sửa cuối:

Sướng

Xe tăng
Thực sự là lằng nhằng ở cái đoạn giao cắt này nhể, ngã 4 Daewoo và Đại Cồ Việt - Giải Phóng cũng to mà đâu đến nỗi. Kiểu này chắc phải có cầu vượt hoặc hầm chui rồi - lại sắp có một mớ tiền chùa để tiêu.8-x

mr.ken_no1

Xe container
Thật ra chỉ cần để ý chút và đi qua đó lần thứ 2 là sẽ không bị phạm lỗi ngay mà.
Ngày nào em cũng ít nhất qua đây 4 phát. Công nhận là nhiều vô số cả 2b lẫn 4b vi phạm ở cái bùng binh này. Nhiều khi tại người khác vi phạm mà mình bị người đi sau chửi, bị xước xe (vì mình phải dừng lại để đi vào đúng làn mình cần đi) và thậm chí là bị buộc phải vi phạm vì không thể đi được đúng làn để đi nếu như không muốn bị người khác chửi cũng như bị xước xe.
Trộm vía là em chưa vi phạm lần nào ở cái bùng binh này.

at2009

Xe tăng
Vot cụ chủ thớt! Cụ vẽ thế này rất rõ ràng trực quan

oojimioo

Xe tăng
thanks cụ chủ thớt
bó tay với lỗi trên, đường thì đông ko nhìn thấy vạch,chẹt vạch bị bắt mà ko chẹt vạch cũng bị bắt, thế này xe ngoại tỉnh đi vào dính 100% ^:)^

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
các cụ, mợ đi chú ý vạch kẻ đường là ok ngay mà, duy nhất chỗ này đèn đỏ đc rẽ trái, rẽ trái xong thì lại về làn ngay là xxx móm ;)

streetwalker

Xe tải
Đèn và vạch sơn chỉ làn cũng rõ ràng rồi. Sao dính được nhỉ? Chắc lại lo chống trượt môn luật rồi. Ôi nguy hiểm cho người khác quá!^:)^

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ơ hơ, có hôm em đi từ KDT sang Thanh TRì, chui trong cái vòng kim cô ấy, thấy xe trước rẽ trái em chột dạ liền rẽ theo, chạy hai lượt trong cái vòng khỉ gió ấy mới ra được, mà xxx đứng đầy ở đó, thấy chả nói gì!!!
Voted Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
mời cụ chủ thớt (b), cụ nhiệt tình thế nhiều anh em được nhờ :bz

hung303

Xe điện
Các cụ nào bi phạt là do ko để ý phân làn và phản ứng ko nhanh thôi.
Nhà e đi lần đầu là biết ngay phải đi thế nào!

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu chẳng bao giờ bị sai làn ngã tư này nếu không cố tình. Biển và đèn ngã tư này bây giờ rất rõ ràng rồi. Chẳng qua nhiều cụ loi choi chui vào làn đi thẳng, đến khi muốn chuyển sang làn kia thì muộn rồi nên mới thế thôi. Hoặc là không biết đọc biển

ndcuong

Xe tải
em là lái mới nghe các bác chém ù hết cả đầu

nguvango

Xe buýt
Đèn và vạch sơn chỉ làn cũng rõ ràng rồi. Sao dính được nhỉ? Chắc lại lo chống trượt môn luật rồi. Ôi nguy hiểm cho người khác quá!^:)^
Cũng chưa hẳn thế đâu cụ ợ.
Cũng có nhiều cụ lần đầu đi qua nút này mải tránh xe 2b , hoặc bám *** xe lớn không nhìn thấy biển, đến lúc phát hiện ra thì đã muộn rồi.

newdrive

Xe tải
Em không hiểu đoạn này, xe trong cùng( sát bùng binh) tại sao rẽ trái ôm sát bùng binh như vậy vẫn bị vịn hả các kụ ?

4b rẽ trái sẽ bị xxx vịn ==> Mất thời gian + Mất xiền

Zoom to lên 1 chút:

[/QUOTE]

AnhNB

Xe buýt
Cảm ơn cụ! Kiểu này dân tỉnh như em vào chết chắc, thỉnh thoảng lại đi Cầu Giấy, Nội Bài mới chết! :|

hoangru

Xe tải
Phức tạp thế nhỉ. Đường đông làm sao mà nhìn được vạch sơn. Đi vào đây cứ như đi vào nghĩa địa!

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Em không hiểu đoạn này, xe trong cùng( sát bùng binh) tại sao rẽ trái ôm sát bùng binh như vậy vẫn bị vịn hả các kụ ?
[/IMG]
Vì đi sai làn cụ ah :D. làn trong cùng có mũi tên chỉ rẽ trái, làn ngoài có mũi tên chỉ đi thằng, nên phải chuyển sang làn đi thẳng ở đoạn vạch đứt.

Nhìn qua thì cứ tưởng dễ, lúc đường vắng đi mà bị vịn thì là do ko quan sát, nhưng những lúc đường đông, các xe chen nhau (2B, 4B lẫn lộn), để chuyển làn đúng vạch đứt khó khăn hơn các cụ nghĩ nhiều, chậm 1 chút là dễ vào vạch liền ngay hoặc ko thể chuyển sang làn đi thẳng :) mà như thế là bị vịn ngay.

Em đi qua đây toàn đi thẳng nên tránh được làn thoải mái, còn nếu bác nào định rẽ mà lúc đường đông + có time + sợ xxx vịn thì tốt nhất sử dụng biện pháp rẽ phải rồi đi thẳng 1 đoạn vòng lại sau :D

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Đi qua đây buồn cười lắm,các chú cứ xăm soi...rồi đi ra hướng xe mình di chuyển...định là nếu mình đi sai là tóm.Nhưng mình đi đúng 1 cái là các chú lại đánh lảng đi chỗ khác ngay:))

Phải công nhận cái nút này cực nhiều bác bị tuýt

ninhcd

Xe tăng
E nhìn mãi mà cũng chỉ hỉu lờ tờ mờ, có khả năng chọn p.a tùy cơ ứng biến các cụ nhể, nếu đông quá thì chọn đi thẳng rồi quay lại kiểu "né hạ" cho nó lành đc ko các cụ