Lái mới hỏi đường đi Na Hang Tuyên Quang

Mahudubi

Xe đạp
Em chào các cụ, các mợ.
Em chạy xe cũng lâu rồi nhưng em chưa bao giờ đi đường đồi núi. Đợt nghỉ tới em định đưa cả nhà đi chơi ở Na Hang. Các cụ các mợ đi rồi cho em hỏi đoạn đường đi từ thành phố Tuyên Quang lên đấy có khó đi không. Em xin cảm ơn

Mahudubi

Xe đạp
Em chào các cụ, các mợ.
Em chạy xe cũng lâu rồi nhưng em chưa bao giờ đi đường đồi núi. Đợt nghỉ tới em định đưa cả nhà đi chơi ở Na Hang. Các cụ các mợ đi rồi cho em hỏi đoạn đường đi từ thành phố Tuyên Quang lên đấy có khó đi không. Em xin cảm ơn

Mahudubi

Xe đạp
Em chào các cụ, các mợ.
Em chạy xe cũng lâu rồi nhưng em chưa bao giờ đi đường đồi núi. Đợt nghỉ tới em định đưa cả nhà đi chơi ở Na Hang. Các cụ các mợ đi rồi cho em hỏi đoạn đường đi từ thành phố Tuyên Quang lên đấy có khó đi không.
Em xin cảm ơn

Mahudubi

Xe đạp
Em chào các cụ, các mợ.

chuot_bach

Xe tăng
Cụ cứ quan trọng quá lên , đường đồi núi thì cũng là đường đi thôi, nhiều chỗ ở HN còn khó đi hơn đường đồi núi ý ( ví dụ leo lên đường vành đai 3 giờ cao điểm, bò sau 1 con xe tải nặng chẳng hạn ...) cụ cứ tự tin mà lên đường thôi, đường thì cứ cứ cụ google là ok.

clicklacp

Xe buýt
cụ cứ chạy quốc lộ 2 lên Tuyên Quang, rồi từ đó lên Na Hang, đường đẹp nhưng qua Chiêm Hóa cũng vòng vèo. Cụ đi tập trung là ổn ạ.

duytrong

Xe lăn
Cụ ở TQ đi Nà hang thì sân nhà của cụ rồi còn gì. Em tưởng hỏi từ tỉnh xa đến mới khó chứ.

Muomchua

Xe điện
Em chào các cụ, các mợ.
Cụ ở chỗ nào Tuyên Quang thì em không biết nhưng em đi từ Hà Nội, thì qua TP. Tuyên Quang 31 km (đi QL2, thường gọi là cây 31 - được tính từ Tuyên Quang) thì rẽ phải đi Chiêm Hóa - Na Hang, đường đi tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Mahudubi

Xe đạp
Cụ ở TQ đi Nà hang thì sân nhà của cụ rồi còn gì. Em tưởng hỏi từ tỉnh xa đến mới khó chứ.
Thank cụ. Em hỏi vậy là vì em mới biết đường đi TQ thôi, còn từ TQ đi Na Hang em chưa đi bao giờ cụ ạ

Mahudubi

Xe đạp
Cụ ở chỗ nào Tuyên Quang thì em không biết nhưng em đi từ Hà Nội, thì qua TP. Tuyên Quang 31 km (đi QL2, thường gọi là cây 31 - được tính từ Tuyên Quang) thì rẽ phải đi Chiêm Hóa - Na Hang, đường đi tốt.
Vâng. Cảm ơn cụ nhiều. Em ko ở TQ, E mới biết đường đi TQ thôi, còn đoạn TQ đi Na Hang E ko biết nên hỏi kinh nghiệm các cụ ti

Mahudubi

Xe đạp
Cụ cứ quan trọng quá lên , đường đồi núi thì cũng là đường đi thôi, nhiều chỗ ở HN còn khó đi hơn đường đồi núi ý ( ví dụ leo lên đường vành đai 3 giờ cao điểm, bò sau 1 con xe tải nặng chẳng hạn ...) cụ cứ tự tin mà lên đường thôi, đường thì cứ cứ cụ google là ok.
Vâng cảm ơn cụ đã động viên

duytrong

Xe lăn
Thank cụ. Em hỏi vậy là vì em mới biết đường đi TQ thôi, còn từ TQ đi Na Hang em chưa đi bao giờ cụ ạ
Em cũng lái xe bằng E và chạy chuyên nghiệp nhiều năm rồi, giờ thì đã nghỉ chục năm nhưng thực ra nói đi đường lạ mà đèo núi nhiều khi cũng ngại, nhưng lên xe thì lại rất tự tin và xử lý cũng ổn, tâm lý của cụ cũng là tâm lý chung của những người lái xe lâu năm có tính cẩn thận thôi, nhất trí với cụ cẩn thận bao nhiêu cũng không thừa.

denmuon

Xe buýt
Có 2 đường lên na hang từ tp tuyên quang:
1. Theo quốc lộ 2 lên hà giang đến km 31 rẽ tay phải đi chiêm hoá - na hang
2. Từ cầu nông tiến theo đường 185 qua kim bình - chiêm hoá - na hang. Đường này vắng, cảnh đẹp, men theo sông lô
Cả hai đường đều dễ đi, khg có đèo dốc nguy hiểm. Chúc cụ và gia đình vui vẻ trong những ngày nghỉ

lenamhung83

Xe tăng
Em chào các cụ, các mợ.
Bác có thể tham khảo đi như thế này: HN - cao tốc HN-Lào Cai - đến nút giao IC4 thì ra ở lối ra Tam Đảo - đi đường Hợp Châu - Đồng Tĩnh - Sơn Dương - tp Tuyên Quang - rẽ phải vào QL2 - đi đến biển báo Chiêm Hóa thì rẽ vào đi Chiêm Hóa - thị trấn Na Hang. Nếu đi từ tốn, ăn trưa ở tp Tuyên Quang thì khoảng 3h chiều bác có thể đến thị trấn Na Hang, có 3-4 khách sạn tìm chỗ ngủ để sáng hôm sau đi thuyền lòng hồ Na Hang, ăn trưa rồi về theo đường cũ. Nếu bác có sức khỏe thì từ Na Hang qua Ba Bể, Bắc Cạn, Thái Nguyên rồi về theo cao tốc HN-Thái Nguyên cũng được

Voi coi HN

Xe tăng
Chơi thì lên hẳn Lâm Bình vào Thượng Lâm có bến thuyền đi du ngoạn hồ, thăm thác, ở homestay chỗ Thượng Lâm cũng vui, chứ dưới tt Na Hang ko đẹp bằng đâu.

avn

Xe điện
Cụ chú ý csgt sơn dương hay bắt lỗi đè vạch liền nhé. Lỗi này 200-400k, đừng để nó dọa vớ vẩn. Còn có lần dừng xe e bắt láo, e hỏi bằng chứng thì giả vờ hỏi han tí rồi xin lỗi nhầm.