[Funland] lại một đại gia làm màu !

Ryan848

Xe container
Cụ Minh nhựa Plaschem em nghĩ thực lực cực khoẻ đấy. Mà cũng rất ít thấy xuất hiện trên báo chí.
Quá khỏe ấy chứ cụ.
Quan trọng là ko màu mè, phông bạt. Trc có vụ thiên kiêm Tú P bị sàm sỡ trên máy bay, chú Cường nghe đâu cũng chủ cty môi giới bđs (Bất Lành) nào đó bay màu trong phút mốt.
F1 cũng rất chỉn chu, ko điều tiếng còn ông cháu Minh nhựa còn lại thì ối dồi ôi lắm :))

Cuabeo

Xe buýt
Vốn chủ sở hữu hơn 2k tỷ. Sở hữu 99% có lấy cổ phần bù vào khoản vay vẫn thừa chán. Chứ ko cần nói tổng tài sản của nó là hơn 10k tỷ thì bán cp trừ nợ đáng bao nhiêu.
Nhà báo mà hiểu ngâu thế tnày hì sách cũng chịu . kkkk

Cuabeo

Xe buýt
trong phần góp vốn cổ đông sáng lập có 0,75% là của Vương đình Quán , sau khi tăng vốn lên 2.200 tỉ thì vốn của ông Quán này tăng 0,08%. Vậy các Cụ cho hỏi ông họ Vương này có quan hệ gì với ông họ Vương trong tứ cột trụ không nhỉ ?!
Em ko biết. Có Cụ nào biết ko? kkkk

BMW X11

Xe điện
Cty em doanh thu lèo tèo chục tỷ mà quyết toán 5 năm cũng bị phạt kê sai mấy trăm triệu, tất nhiên k phải em cố tình, sau đó phải nộp phạt + lãi cho phần kê thiếu đó (tính lãi tới từng ngày luôn). Bọn kia giả dụ cố tình kê sai mà khắc phục thì chỉ phạt tối đa tới 20% số tiền kê sai. Về mặt thuế e chỉ thấy hình sự tội mua/bán hoá đơn thôi
Ở #1 thì không phải tiền thuế doanh nghiệp cần tính toán và nộp, mà là Tiền thu hộ, bác ạ.
Bác thu bao nhiêu thì nộp trọn vẹn bấy nhiêu.

Tội nớ to ra phết.
Tạm gọi là "Chiếm đoạt - Tham ô - Biển thủ - Rút ruột tài sản xã hội chủ nghĩa", tùy bác chọn.
Có khi dựa cột ấy chứ ạ.

sthd

Xe lăn
Ở #1 thì không phải tiền thuế doanh nghiệp cần tính toán và nộp, mà là Tiền thu hộ, bác ạ.
Bác thu bao nhiêu thì nộp trọn vẹn bấy nhiêu.

Tội nớ to ra phết.
Tạm gọi là "Chiếm đoạt - Tham ô - Biển thủ - Rút ruột tài sản xã hội chủ nghĩa", tùy bác chọn.
Có khi dựa cột ấy chứ ạ.
tay mang túi bạc kè kè, nói quấy nói quá người nghe ầm ầm.

rồi lại giơ cao đánh khẽ thôi. cùng lắm là mất cái danh Đại gia kim cương

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
tay mang túi bạc kè kè, nói quấy nói quá người nghe ầm ầm.

rồi lại giơ cao đánh khẽ thôi. cùng lắm là mất cái danh Đại gia kim cương
Thế công cụ cay cú hằn học từ đầu thớt đến cuối thớt thành công cốc à 😏😏😏😏😏😏

sthd

Xe lăn
Thế công cụ cay cú hằn học từ đầu thớt đến cuối thớt thành công cốc à 😏😏😏😏😏😏
quan tâm hơn thua gì mấy thanh niên tỉnh lẻ mới nổi

nó mà không lừa tiền thuế thì còn ủng hộ nó chén mấy em hà thiên lộn nữa cho vui như hề chèo

Songque

Xe tăng
"Dầu khí Nam Sông Hậu nợ thuế 1.185 tỷ đồng vì khó khăn dòng tiền, và bị Cục thuế Hậu Giang cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn. "
Thêm một cài cty nữa cho có bạn.
Giờ đến kỳ mạt của ngành năng lượng chăng?

IP man

Tháo bánh
Chắc cụ ít đi vào NA nên ko biết DN lớn nhất tỉnh của bà Thành, mẫu thân cậu ấm Khoa. Nếu ko phải có tin showbitch vớ vẩn "dại gia" Khoa tr.ym cương vs Hà thiên n.ô.n thì em cũng chả để ý cậu Khoa này.
Cậu khoa sinh ở vạch đích thôi, còn bà Thành vs a Minh nhựa (Tú P) 1 cặp tác chiến phỏng các cụ?
Ở VN chỉ có mấy chục doanh nghiệp là thương nhân đầu mối xăng dầu, trừ các doanh nghiệp nhà nước ra thì đám tư nhân mỗi tỉnh chưa được 1 thằng. Tức là cũng phải có bệ đỡ ác liệt rồi.
Nhưng đợt gần đây cứ dính đến xăng dầu là đen, từ vc Dũng lò vôi - Phương Hằng chủ của Thành Lễ, rồi Xiên Vịt Oil, bây giờ đến đám này nữa… em nghĩ chắc ko phải tự dưng :D

Zerodaide

Xe buýt
Em thấy lạ là mẹ và con đều họ Chu. Không biết sgm rồi khai sinh con theo mẹ hay cha mẹ cùng họ Chu.
Quan trọng gì đâu cụ, vc cùng họ thì đầy ra, còn nếu gd bất ổn vc ly hôn sau đó ông bố không ngó ngàng gì đến con nữa thì nếu thích thì mẹ đổi họ tên con luôn cũng được thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Anh này có đợt nổi như cồn vì cặp với em Hồ Ngọc Hà. Dạo đó chị em dậy sóng đòi tẩy chay HNH vì cặp với người có vợ.
Em HNH tỉnh táo chia tay sớm hay vòng đời bạn trai chỉ từng đó thời gian?

Zerodaide

Xe buýt
Giờ ông anh Khoa mà không trả lại đc số tiền đang nợ của công ty bà mẹ, thì bà mẹ vô nhà đá thôi. Nhưng khả năng nào cao là số tiền này đang được Khoa chôn ở các dự án BĐS, không có khả năng thanh khoản để trả lại cho mẹ.

Qua vụ này mới thấy, việc nhà nước cần siết chặt việc thu thuế gián thu (VAT, Bảo vệ môi trường ...). Tóm lại là cứ hết tháng thì chốt sổ và yêu cầu doanh nghiệp nộp lại cho nhà nước. Chứ để cả năm mới chốt sổ thì dễ thành thả gà ra đuổi lắm.
Cty gia đình thì tiền của họ thôi chứ vay mượn gì.còn bà mẹ bị cấm xuất cảnh vì đang nợ thuế 950 tỷ, cái này thì đến cty nhà nước còn nợ nữa là mấy cty tư nhân, họ nợ chứ có phải bùng nợ đâu mà vào tù. Nói chung việc chả có gì to tát cả

sthd

Xe lăn
"Dầu khí Nam Sông Hậu nợ thuế 1.185 tỷ đồng vì khó khăn dòng tiền, và bị Cục thuế Hậu Giang cưỡng chế ngừng sử dụng hóa đơn. "
Thêm một cài cty nữa cho có bạn.
Giờ đến kỳ mạt của ngành năng lượng chăng?
để xe cub 81 không khóa ra bờ hồ rồi trách xã hội trộm cắp nhiều? trách mình ngu thôi

để ngàn tỉ trong tay mấy thanh niên xào ke rồi trách nó hư, nó chiếm đoạt? trách mình ngu thuê cán bộ bộ công thương ngáo ngơ quá thôi

Quynh690

Xe hơi
Vingroup nợ thuế nhà nước cả tỷ đô. có nộp đâu mà vẫn không làm sao. thế mới hay

antidau

Xe container
Chắc cụ ít đi vào NA nên ko biết DN lớn nhất tỉnh của bà Thành, mẫu thân cậu ấm Khoa. Nếu ko phải có tin showbitch vớ vẩn "dại gia" Khoa tr.ym cương vs Hà thiên n.ô.n thì em cũng chả để ý cậu Khoa này.
Cậu khoa sinh ở vạch đích thôi, còn bà Thành vs a Minh nhựa (Tú P) 1 cặp tác chiến phỏng các cụ?
Tưởng chị Thái Hương TH Truemilk vẫn giàu nhất Nghệ An chứ nhỉ ?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Anh này có đợt nổi như cồn vì cặp với em Hồ Ngọc Hà. Dạo đó chị em dậy sóng đòi tẩy chay HNH vì cặp với người có vợ.
Thấy e HNH này vẫn nhơn nhơn cái mẹt, chứng tỏ dân minh mau quên, sồn sồn đòi tẩy với chả chay con giáp 13 rồi cũng chả để làm gì.

minhhai985

Xe lăn
Làm màu bằng nghìn tỉ thì e chịu :D