[Thảo luận] Lại việc lấn vạch và xxx ở cầu vượt đường Phạm Hùng

blackchevy

Xe tải
Hôm nay em có việc vào Phố xinh đường Phạm Hùng , em lại đi từ đường cầu giấy lên nên phải đi vòng vèo . Từ cầu giấy rẽ ra em đã nhìn thấy xxx đứng bắt lỗi vượt trái trên cầu xuống và chuyển làn từ dưới cầu sang không bật xi nhan rồi . Em cẩn thận bật xi nhan xin chuyển làn để quay đầu sang bên kia đường .
Vừa mới chuyển sang bên kia được , do em mở rộng vòng cua để tránh các xe đi thẳng và mình sẽ đi xuống dưới cầu chứ không lên trên nên em cứ từ từ ở làn thứ2 (theo ước lệ ) em đi .
Thấy có 2 chú xxx đứng tuổi dơ gậy ra theo thế cài răng lược :21::21::21:, chắc kinh nghiệm nằm nắp capo và bị chạy nhiều quá , bật xi nhan từ từ táp vào lề .
Em mở cửa xe xuống ,chú xxx trung tuổi đứng chào cẩn thận và hỏi :
xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ xe ?
E : Xin lỗi anh tôi phạm lỗi gì ?
xxx : Anh đi vào làn dành cho xe tải và xe khách ..
Em cũng biết có cái biển treo trên đầu và đã từng 1 lần bị vịn vì lỗi này rồi .. nhưng lần này em chối bay vì :
E : Tôi không đi sai làn vì tôi đi thẳng xuống dưới cầu .. theo anh tôi đi kiểu gì ?
xxx : Anh phải đi đến gần cầu vượt rồi anh mới được rẽ .
E : Xin lỗi anh tôi có nhìn thấy biển nhưng tôi không nhìn thấy vạch các anh chia ra ở đây bao nhiêu làn . Nhưng tôi đi thẳng không lên cầu mà anh bắt tôi đến sát cầu mới rẽ như vậy tôi phải tạt đầu xe tải và xe khách lên cầu à ?
xxx: Anh đã sai rồi còn cãi , anh đứng đây xem tôi sẽ bắt hàng chục xe vi phạm cho anh xem ..
E : Tôi thấy các anh là người thừa hành pháp luật mà thiếu nhiều quá .. Nghiêm trọng nhất ở đây các anh chỉ có biển , không có vạch mà bắt người ta lỗi sai làn thì chúng tôi nhìn biển và đi theo sự ước lượng à ?
xxx : Anh đừng cố cãi , tôi nghi biên bản anh chống đối ..
E : Tôi không chống đối nhưng nếu anh muốn ghi vào biên bản tôi đề nghị anh ghi thêm và kèm theo ảnh chụp biển và đoạn đường này không có vạch chỉ dẫn . Không thì tôi không ký vào biên bản đâu ..
Nói đến đây một xxx già hơn 1 chút ra nói thôi ra đây anh chỉ cho. chú xxx chỉ cặn kẽ cho tôi thấy xe kia , xe này bị vi phạm .. Chú đi thế là sai rồi .
Tôi vẫn bật lại : Tôi chỉ nhận lỗi khi tôi bị vi phạm , còn ở đây các ông bên GTCT nhập nhèm không kẻ vạch , nói ra như vậy thì chả ông nào đi đúng cả trừ ông xe con đi thẳng lên cầu .

Thấy mình nói to và cứ vung tay ầm ỹ chú xxx nói : Thôi anh đi đi và chú ý nhé .. Mình cười nói , nếu các anh kẻ đường và biển rõ ràng mà chúng tôi vi phạm thì chúng tôi sẵn sàng nộp phạt ngay .
*** nó không cầm được giấy tờ của mình nên nó cxung chịu . Mình mà cứ đứng đấy kêu ầm lên thì bọn nó mất cửa làm ăn với xe khách . :)):)):)):)):))
Các bác chú ý cái đoạn đấy dạo này bọn nó đứng cả hai phía bắt lỗi rất nhiều nhé .

giangsuki

Xe ngựa
Cụ xử lý chuẩn đấy, nếu không có lỗi hoặc những lỗi mà xxx bắt theo cảm tính thì tuyệt đối không đưa giấy tờ mà phải làm cho rõ, không thể mất tiền vớ vỉn được cụ nhẩy.(b)

khoavq

Xe điện
Bây giờ đi lại phải
1/ căng mắt nhìn biển + nhìn vạch;
2/ không đưa giấy tờ
3/ cãi nhau thật to

Mệt thật!

E43000

Xe tăng
Đúng bài của các cụ xe tải trước đây, Giờ áp dụng sang cho xe con vẫn thấy hiệu nghiệm :21:

Nguyên tắc 1: Không đưa giấy tờ
Nguyên tắc 2: Nói, nói và nói; cãi, cãi và cãi....Cù nhầy đến cùng
Nguyên tắc 3: Không đầu hàng

Chứng tỏ bài này quá là hiệu quả đi :))

namvd

Xe đạp
Bài của cụ rất hay. Em sẽ học theo (b)(b)(b)(b)(b)

xuan cam

Xe hơi
Bác cãi hay đấy! Có lý! Có lý(l):69:

TAMHOA

Xe tải
Gặp phải tình huống như cụ không biết em có làm theo cụ được không nữa:102:.

ngaynha

Xe tăng
Anh black máu nhể.
Sao k bảo chị nhà làm cho cái thẻ NB cho máu :)
Học kinh nghiệm anh để lần sau em còn cãi :21:

Các Pác ạ! Em cũng vài lần cãi nhau với xxx rùi. kinh nghiệm của em là:
- Đi đúng,
- lý thì cãi, tình thì xin!
Các bác đừng "cãi nhau to" thiệt mình thôi!
Đoạn này khổ lắm: xe tải, xe khách cuớp làn của mình, xin vượt đíu cho! xxx đíu túm nó; điên thía! đúng là trên đe, dưới búa!:mad::mad:

vasily

Xe buýt
Tôi muốn hỏi 1 chút:
Tôi tưởng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ của mình, vì vậy nếu nó cứ kiên quyết đòi giấy tờ trước thì mình ko đưa có ổn ko. Em ngại nhất nó cầm giấy tờ mình, là coi như nó cầm chuôi rồi. :(

vietran

Xe ba gác
Chuối nhất mấy thằng GTCC, thằng nào cắm biển ngu, kẻ vạch láo thì phải khắc biển một chiều vào mặt thì chúng nó mới chịu động não, chứ không nó cứ tạo phỏm cho bọn xxx ù thì thì chết lái xe:mad:

MoonMax

Xe điện
Bây giờ đi lại phải
2/ không đưa giấy tờ
3/ cãi nhau thật to

Mệt thật!
Em xin bổ sung:

4. Nếu cần chốt cửa xe, lên hết kính và mình ngồi trên xe thi gan với nó(l).

5. Nếu bị buộc phải xuống, cười thật tươi nói em là em anh Nam.:))

blackchevy

Xe tải
Tôi muốn hỏi 1 chút:
Tôi tưởng cảnh sát giao thông có quyền kiểm tra giấy tờ của mình, vì vậy nếu nó cứ kiên quyết đòi giấy tờ trước thì mình ko đưa có ổn ko. Em ngại nhất nó cầm giấy tờ mình, là coi như nó cầm chuôi rồi. :(
Thực ra trong luật thì việc kiểm tra giấy tờ là đương nhiên , nhưng nếu mình không vi phạm mà nó cứu đòi thì cùn cũng không sao nhưng cụ phải xác định chơi với nó nếu mình sai thì sẵn sàng nộp phạt hết khung đấy . Nói chung tùy trường hợp mà mình bật lại thôi , nếu thấy nó vô lý quá .

nghienruou

Xe điện
CHốt một cái là:
- Không có lỗi thì ko sợ
- Không đưa giấy tờ
- Cãi thật hăng, thật to
- Cù nhầy đến cùng kẻo làm hư một đội ngũ hành pháp:21:
(b) cháu rót vodka mời cụ chủ thớt rồi đấy ạ(b)

Meo Thamlam

Xe lăn
Hôm qua em vừa bị XXX vịn ở đường Trần Quang Khải - đoạn con đường Gốm Sứ vì tội vượt phải. May mà ko mất xiền vì em quen VIP. Các Bác đi đường này nhớ cẩn thận đi đúng làn cho lành !

ECO-arch

Xe tăng
Đoạn cầu vượt Phạm Hùng này đúng là dính rất nhiều, nhất là tội chèn vạch, sai làn. Cụ chủ thớt xử lý quá ngon, học hỏi cụ !

CIVIC 30M

Xe buýt
Bây giờ đi lại phải
2/ không đưa giấy tờ
3/ cãi nhau thật to

Mệt thật!
Màu đỏ chỉ đúng trong 1 số trường hợp. Nếu cụ đi đường trường mà xxx bắt sai lại cố tình làm tý thì xxx đi đâu cụ cứ cầm ĐT đi theo, đảm bảo với cụ là sểnh mất 2 con xe tải là nó cho cụ đi ngay, cụ mà không đi ngay nó đổi ý bế cụ vào xe của cụ và hò nhau đủn xe cụ đi cho nhanh để nó còn làm ăn ạ