[Camera] lái xe không nhường nhịn nhau. kết quả như này đây ạ

hoangviet2992

Xe máy
Theo em hóng được thì là cụ đi teana cay cú vì bị cụ đi laser táng đầu nên chèn lại ạ. Cụ teana(áo trắng) đang đòi chém chết cụ kia.
Qua clip này em mong rằng các cụ of nói chung cũng như các cụ đã ngồi sau tay lái nâng cao ý thức hợp tác, văn hoá khi lái xe, tránh xảy ra những sự cố đáng tiếc như trên ạ. Chúc các cụ lái xe an toàn.
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=HmkYi8QL2KY&feature=youtu.be[/youtube]

suzu37

Xe container
Lỗi clip. Em thử phát.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=HmkYi8QL2KY[/YOUTUBE]

thanhtrung052

Xe tăng
e k nghe tháy gì cụ ạ,nhưng mà mang vợ đọ mông ngực thế này thì khổ vợ thôi

bike79

Xe tải
Thử dộ cứng cửa v2 đây mà.

anhtho

Xe ngựa
Em thấy toàn chèn, tạt đầu nhau. Xe Ín thì lúc đầu chuyển làn sát đầu xe cụ chủ, lại ko xi nhan. Lát sau hình như cụ chủ cũng làm ngược lại :)).
2 xe kia thì em ko bàn vì ko biết lúc trước thế nào.

lum..zzz

Xe điện
Ko bênh ai nhưng tạt đầu nhảy xuống chửi thì cũng khệnh rồi, nhưng lỡ a Laser có hoa cải thì mệt đấy nhỉ?

bipi

Xe đạp
Em thấy toàn chèn, tạt đầu nhau. Xe Ín thì lúc đầu chuyển làn sát đầu xe cụ chủ, lại ko xi nhan. Lát sau hình như cụ chủ cũng làm ngược lại :)).
Em cũng nghi nghi :)

hoangviet2992

Xe máy
Em có signal cụ ơi với cả em chân to lắm sử dụng nhiều tốc độ để vượt nên em đảm bảo cụ ỉn kia không cần phải mớm phanh đâu ạ. Mấy đoạn đường quen này em nói thật em cũng hay đi ẩu nhưng em tự đánh giá em không đi kiểu trả đũa đâu ạ. Tình huống mà cụ nói em cũng không quan tâm lắm. Em đi sau muốn vượt phải chuẩn bị tinh thần mà cụ. Cụ ỉn có ép đầu cũng là 1 phương án em đã chuẩn bị sẵn chứ em cũng không phải phản xạ phanh gấp gì nên em thấy bình thường thôi ạ

dung37c1

Xe tăng
Chèn kiểu này thì tự tay bóp g rồi, mất xe đi nghỉ 30/4

anhtho

Xe ngựa
Em có signal cụ ơi với cả em chân to lắm sử dụng nhiều tốc độ để vượt nên em đảm bảo cụ ỉn kia không cần phải mớm phanh đâu ạ. Mấy đoạn đường quen này em nói thật em cũng hay đi ẩu nhưng em tự đánh giá em không đi kiểu trả đũa đâu ạ. Tình huống mà cụ nói em cũng không quan tâm lắm. Em đi sau muốn vượt phải chuẩn bị tinh thần mà cụ. Cụ ỉn có ép đầu cũng là 1 phương án em đã chuẩn bị sẵn chứ em cũng không phải phản xạ phanh gấp gì nên em thấy bình thường thôi ạ
Vấn đề là cụ cũng như nhiều người lái xe ở VN thấy điều đó là bình thường, thực ra nó không bình thường lắm với một hệ thống giao thông an toàn.
Ý em là hành động chyển làn khá sát mà không xi nhan, nếu sát quá thì dân gian gọi là tạt đầu nhau. Hành động đó thường xuyên tới mức chúng ta quen, nhưng rõ ràng nó tiềm ẩn khả năng mất an toàn, và chí ít nó làm người bị tạt hơi khó chịu.

Vĩnh Sơn

Xe hơi
thích nhau thì vào chỗ kín sao lại hôn nhau giữa đường giữa chợ thế kia cơ chứ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em thấy đi trên đường rất nhiều tình huống nguy hiểm mà lại do tính hung hăng hiếu chiến cuat người lái :( đôi lúc nhịn 1 xíu an toàn cho mình và mọi người.

Những trường hợp em hay gặp như

1. Không cho vượt, lúc lên lập tức tạt đầu cho bĩ tức. Chả hiểu sao, xin nhan không vượt được trái thì đến chỗ phù hợp vượt phải. Còn sử dụng chiêu tạt đầu đó mà lái kém họ không xử lý được nhỡ va chạm thì người tạt cũng chẳng thoát được

2. Xe đối diện vượt ẩu, quyết không nhường ép đối phương quay lại làn. Ép vậy nhỡ không được như ý thì mình sẽ thế nào, đa phần mấy ô vượt ẩu toàn xe khách, xe tải, hoặc xe biển xxx. Có va chạm mình thiệt

hoangviet2992

Xe máy
Vấn đề là cụ cũng như nhiều người lái xe ở VN thấy điều đó là bình thường, thực ra nó không bình thường lắm với một hệ thống giao thông an toàn.
Ý em là hành động chyển làn khá sát mà không xi nhan, nếu sát quá thì dân gian gọi là tạt đầu nhau. Hành động đó thường xuyên tới mức chúng ta quen, nhưng rõ ràng nó tiềm ẩn khả năng mất an toàn, và chí ít nó làm người bị tạt hơi khó chịu.
Em phải công nhận cụ nói chuẩn. Em xin tiếp thu cụ ạ. Đoạn này là đoạn đường quen đường về nhà với lưu lượng gt nhỏ nên em ẩu thế chứ bt em lái cũng hiền lành lắm ạ. Theo em thì nếu vn cũng chỉ có phương tiện gt chủ yếu là ô tô thì em nghĩ lái xe vn cũng văn minh chả kém nước ngoài đâu cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

nhaquelaioto

Xe tăng
Cũng phải số má mới gấu thế lày

ray_rung

[Tịch thu bằng lái]
nhìn cụ xe bồn bên phải mà ghê vãi đạn

ngungo thien ly

Xe container
Gọi công an chú lái Tí e na sai lè, phạt mấy củ lại còn giam bằng mấy tháng, đường đông các cụ cứ nhường nhau 1 tẹo ai cũng được về nhà sớm ạ