Làm bảo vệ gương và lắp camera lùi cho Ech !Các cụ tư vấn giúp

VILAND88

Xe tải
Dạ thưa các cụ em xin các cụ tư vấn chút .
1-Ếch có nên làm bảo vệ củ gương (cho dây cáp bên trong ) không và nên làm ở đâu ?
2-Lắp camera lùi cho Ech 2010 giá rổ thế nào và làm ở đâu hợp lý

Cảm ơn các cụ trước

VILAND88

Xe tải
Hình như không phải lắp bảo vệ gương hả các cụ ?

Móp

Xe tăng
1-Ếch có nên làm bảo vệ củ gương (cho dây cáp bên trong ) không và nên làm ở đâu ?

Cảm ơn các cụ trước
theo em thì không cần bảo vệ mặt gương or củ gương đâu cụ ạ
Camera lùi thì cụ phải thêm DVD or tích hợp gương chiếu hậu, làm ở đâu hợp lý thì cụ đi off hội ếch phát ok ngay:)>-

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Trôm bẻ rồi không giựt được thì cho vài đạp vào xe. Đấy, nếu cụ muốn thế thì hãy lắp dây bảo vệ.
Camera lùi thì đầy rẫy. Tầm 5 lít là cũng ngon ngon rồi. Cái quan trọng là cái hiển thị hình ảnh. Cái này mới tốn xèng.

VILAND88

Xe tải
theo em thì không cần bảo vệ mặt gương or củ gương đâu cụ ạ
Camera lùi thì cụ phải thêm DVD or tích hợp gương chiếu hậu, làm ở đâu hợp lý thì cụ đi off hội ếch phát ok ngay:)>-
Dạ vâng thế nào em cũng tham gia off với các cụ .
Cám ơn các cụ ,e nghiên cứu duylinh thấy có cái camera lùi có màn hình 2,5inch co k gần 2 củ .Ko biết lắp có xấu ko ?
Còn loại tích hơpj cùng màn DVD em đang cân nhắc vì không thích tháo quá nhiều ,cái này chắc phải thay mặt dưỡng và màn DVD đúng ko ạ ,chắc tầm 7 củ cũng đc bộ tạm tạm cụ nhỉ

VILAND88

Xe tải
Em định làm cái gập gương tự động thì đâu chế tốt các cụ nhỉ

Donquixote

Xe buýt
E thì lại khuyên cụ thế này:
1 - Nên lắp bảo vệ mặt gương và củ gương (cho hẳn dây ra ngoài nhé) trộm nó nhìn thấy nó cũng ngại hơn là cái chưa lắp. Tốt nhất là gửi vợ ở chỗ an toàn có dịch vụ trông nom cẩn thận.
2 - Không nên ỉ lại camera lùi. Vì 10 ông lắp thì sau đó có 8 ông không để ý, chủ quan. Tốt nhất là đi lại cẩn thận. Khi nào hơi lăn tăn, chịu khó hạ kính thò đầu ra, hoặc xuống xe ngắm nghía kỹ rồi hãy lùi. Lắp vào là một chiện nhưng lắp màn là tháo dỡ lung tung ngại lém đấy.
3 - Không nên lắp gập tự động. Tiện thì có tiện nhưng nhỡ gặp cu trông xe nào vừa nhiệt tình lại vừa... thì tốn xiền thay bánh răng bị trờn.

VILAND88

Xe tải
E thì lại khuyên cụ thế này:
1 - Nên lắp bảo vệ mặt gương và củ gương (cho hẳn dây ra ngoài nhé) trộm nó nhìn thấy nó cũng ngại hơn là cái chưa lắp. Tốt nhất là gửi vợ ở chỗ an toàn có dịch vụ trông nom cẩn thận.
2 - Không nên ỉ lại camera lùi. Vì 10 ông lắp thì sau đó có 8 ông không để ý, chủ quan. Tốt nhất là đi lại cẩn thận. Khi nào hơi lăn tăn, chịu khó hạ kính thò đầu ra, hoặc xuống xe ngắm nghía kỹ rồi hãy lùi. Lắp vào là một chiện nhưng lắp màn là tháo dỡ lung tung ngại lém đấy.
3 - Không nên lắp gập tự động. Tiện thì có tiện nhưng nhỡ gặp cu trông xe nào vừa nhiệt tình lại vừa... thì tốn xiền thay bánh răng bị trờn.
-------------
Cụ ơi em thấy xe bạn em tắt máy cái là nó đã tự động cụp rồi thì làm sao bẻ được

wildcat74

Xe điện
Lắp camera lùi đi mất cả cái chất Ếch đi. Cứ tập đi ko cần cảm biến và camera lùi, sau tự khắc quen!

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com

Cảm ơn các cụ trước
Cụ đi off vào buổi tới với AE nhà ếch là sẽ có câu trả lời ngay. Mục sở thị luôn.
>:/

Donquixote

Xe buýt
-------------
Cụ ơi em thấy xe bạn em tắt máy cái là nó đã tự động cụp rồi thì làm sao bẻ được
Cụ kịp tắt máy thì nói làm gì. Đang nghiêng ngó hỏi nó đỗ đây có dc không, nó đã gập nghéo vào rồi.

Hôm em đi rửa xe gặp một bác vào gara Đông Dương còn kêu bị hội trông xe quán bia nó giằng mở cửa thế nào mà gãy cả tay nắm ngoài.

Thôi thế này đi, trên này có cụ NgocPhanXLS - phó Chủ tịch bõ Escape tính tình rất cẩn thận. Cụ để ý xem xe cụ ấy lắp gì (nghĩa là rất cần) thì mình cũng nên lắp cái đó.

VILAND88

Xe tải
Cụ kịp tắt máy thì nói làm gì. Đang nghiêng ngó hỏi nó đỗ đây có dc không, nó đã gập nghéo vào rồi.

Hôm em đi rửa xe gặp một bác vào gara Đông Dương còn kêu bị hội trông xe quán bia nó giằng mở cửa thế nào mà gãy cả tay nắm ngoài.

Thôi thế này đi, trên này có cụ NgocPhanXLS - phó Chủ tịch bõ Escape tính tình rất cẩn thận. Cụ để ý xem xe cụ ấy lắp gì (nghĩa là rất cần) thì mình cũng nên lắp cái đó.
Vâng đúng đấy nhỉ, để em hỏi bác đó .Cám ơn bác nhiều .

vôlangday

Xe tăng
những thứ cụ chủ thớt đưa ra thì theo em là không cần thiết ! đã chạy Ếch thì phải là đẳng cấp rồi, lắp camera lùi thì ngượng lắm ! he...he....

VILAND88

Xe tải
những thứ cụ chủ thớt đưa ra thì theo em là không cần thiết ! đã chạy Ếch thì phải là đẳng cấp rồi, lắp camera lùi thì ngượng lắm ! he...he....
:-<xe em nhét trong nhà cũng hơi chật chội chả nhẽ cứ phải chạy ra sau ngó xem có lùi phải mấy cái đồ lặt vặt ko .
Với lại theo em lắp thế đỡ điểm mù trên xe .Còn lái thế nào là đẳng cấp hay không em không biết nhưng em quan niệm lên xe là phải chạy cẩn thận

phung

Xe đạp
Theo em là cụ chủ thớt nên thử xem có cậy được gương ra dễ dàng không đã, nếu khó cậy thi không cần làm bảo vệ. Như gương xe Mondeo nếu không phải là thợ khéo chả tháo được gương luôn.

xe muon

Xe tăng
:-<xe em nhét trong nhà cũng hơi chật chội chả nhẽ cứ phải chạy ra sau ngó xem có lùi phải mấy cái đồ lặt vặt ko .
Với lại theo em lắp thế đỡ điểm mù trên xe .Còn lái thế nào là đẳng cấp hay không em không biết nhưng em quan niệm lên xe là phải chạy cẩn thận
cụ chỉ cần lắp cảm biến lùi là đủ rồi,gương thì ko cần bảo hiểm cũng như gập tự động đâu ạ.ngu ý của em như vậy.

VILAND88

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo tận tình , đã vodca đầy đủ ạ ;;)

vietanhp

Xe hơi
em cũng đang thai nghén vụ camera lùi nhưng chưa quyết được, tiện cụ chủ nêu vấn đề, em cũng xin quăng lên đây luôn.
Trước hết em xác định cũng như cụ wildcat ở trên, nhưng chẳng phải đi ếch, mà đi xe gì cũng thế, đã lùi là phải tự mắt nhìn sau quan sát. Nhưng trên quan điểm là ngoài quan sát bằng mắt, thì có thêm hỗ trợ của camera cũng không tệ lắm :P
Ý tưởng của em là thế này ạ: Nếu mình lắp một cái màn hình dạng treo trên trần (có thể nó nằm trước cái đèn door một chút để tránh cái gờ trên trần của esc 2010 như của em), mà là cái loại có thể xoay được, thỉ rất tiện. Ngồi băng ghế sau xem DVD thoải mái. Lái xe cũng không bị phân tâm như lắp màn hình ở mặt dưỡng. Đến khi mình vào số lùi, thì quay cái màn hình chéo ra phía trước được. Như thế mắt vẫn quan sát toàn bộ kính hậu, lại vừa đánh mắt lên cái màn hình để quan sát camera thì rất ổn ạ.
Dưng vấn đề là em không biết có loại màn hình nào thế không, và rổ rá nó có vượt tầm kiểm soát của mình thôi không ạ! >:/
Kính các cụ nào quan tâm thì vào bóng bàn phát xem thế nào :-bd

VILAND88

Xe tải
Có cụ tư vấn thay luôn cái gương chiếu hậu bằng cái gương tích hợp camera lùi các cụ bảo nên ko nhỉ