Làm thế nào để làm trong kính trong khi trời mưa?

huda032000

Xe máy
Càng già mắt chúng ta càng kém. Cách dưới đây giúp các bác nhìn rõ đường khi trời mưa. Thực hiện rất dễ, như sau:

1. Các bác cần gì:
- Sản phẩm RainX (ví dụ :Rain-X rain Repellant 200ml);
- Khăn sạch, giấy lau

2. Các bước cụ thể:
• Bước 1: Bôi RainX lên kính trước, chú ý đừng để dính vào vỏ xe;
• Bước 2: xoa theo vòng tròn (giống như bôi sáp, xi cho xe) cho toàn bộ kính xe.
•Bước 3: Cho phép khô tạo lên một lớp mờ nhẹ, sau đó dùng khăn sạch hoặc khăn giấy để lau sạch. Chú ý lau sạch tránh trông kính bị bẩn.
•Bước 4: Bạn sẽ thấy kính sáng rất nhiều, đặc biệt buổi tối.

Chúc các bác thành công! Bác nào thấy hiệu quả xin mời nhau 1 chầu vì tư vận

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cái này bàn hơi bị nhiều rồi đấy bác huda à, em dùng Clear view do các bác OS mua hộ rất tốt...

longvu

Xe tăng
@bác chuoiday: E cũng đã đọc bài về Clear View trên OS và cũng muốn mua nhưng ở Hn chưa tìm thấy. Bác mua trong SG = cách nào thế, tư vấn giùm em với ?

longvu nói:
@bác chuoiday: E cũng đã đọc bài về Clear View trên OS và cũng muốn mua nhưng ở Hn chưa tìm thấy. Bác mua trong SG = cách nào thế, tư vấn giùm em với ?
Bác vào Metro ngay lối vào rẽ trái ấy, tên nó là Sonax Clear View giá nếu em nhớ không nhầm thì là 100k app.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
longvu nói:
Đơn giản mà bác, ví dụ nhà trọc tháng ít nhất 1 lần vào đó, có thể làm transporter cho bác, thứ hai là có rất nhiều OS, OF member ở trỏng như bác tngau, mltr6, hamzui, phuongnam....Bác có thể nhờ các bác ấy mua hộ rồi gởi ra ngoài này giá lọ đó rẻ hơn sonax đâu có 70k thôi, cá nhân em thấy nó tốt hợn.

2snguyen nói:
Bác vào Metro ngay lối vào rẽ trái ấy, tên nó là Sonax Clear View giá nếu em nhớ không nhầm thì là 100k app.
Nếu tính cả VAT thì nó lên đâu cỡ 130K có lẻ đấy bác 2s ui. Nhưng mà cái Sonax ấy là nước rửa kính. Hoà 10cc trong 1lít nước -> đổ vào bình nước rửa kính của xe -> xịt thoải mái.
Cảm nhận sau khi dùng: kính sạch - sáng - kg bị hiện tượng mờ nước hoặc váng dầu khi chạy trời mưa. Tóm lại là chất lượng OK.:s

Có phải bác 2s đang nói về cái tôi mô tả trên kg?

Còn mấy thứ các bác đang bàn ở trên là xịt thẳng lên kính để tạo màng, chống ngưng tụ thành giọt.... -> chống mờ gương. Hình như khác về mặt công nghệ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Làm trong kính kiểu này mới giải quyết được 1 phần vấn đề, còn 2 yếu tố quan trọng đối với việc làm trong kính, đặc biệt khi trời mưa, đó là cái gạt nước và nước rửa kính.

Xe em đi cũng được mấy năm, cái lưỡi cao su đã bị lão hoá và két bẩn vào không thể nào rửa sạch được, mỗi lần nó gạt lên kính tạo ra những vệt kéo dài theo cung gạt nước rất khó chịu, cứ như nó mài mòn kính. Chạy vào metro mua thì chỉ có loại ngắn (16in) mà không có loại dài (24in). Hôm trước mua bình nước rửa kính trong Toyota Láng Hạ dùng khá tốt, đổ thẳng vào bình nước của xe nhưng chỉ bên đã thay lá cao su ngắn là dùng ngon còn bên thanh dài thì không thể nào sạch được.

Hôm vừa rồi em đi Sing Show mua được lô gạt nước của Bosch đem về thay vào gạt đẹp, kính trong veo. Buôn chuyện với chú bán hàng thì chú ấy nói mới sang HCMC để mở mấy cửa hàng của Bosch bán đồ của xe hơi như gạt nước, bugi thường và platinum, bóng đèn công suất cao... Em không kịp hỏi địa chỉ chính xác ở VN.

Bác nào ở SG nếu biết được cửa hàng của Bosch ở đâu thì thông báo cho anh em với nhé, đồ không đắt lắm mà chất lượng thì rất ngon.

MICBOB

Xe đạp
GiaoThong viet :
Hôm vừa rồi em đi Sing Show mua được lô gạt nước của Bosch đem về thay vào gạt đẹp, kính trong veo. Buôn chuyện với chú bán hàng thì chú ấy nói mới sang HCMC để mở mấy cửa hàng của Bosch bán đồ của xe hơi như gạt nước, bugi thường và platinum, bóng đèn công suất cao... Em không kịp hỏi địa chỉ chính xác ở VN.
Em cũng đang muốn tìm xem có loại nào dùng tốt thì thay, vì hay bị giống như của bác, khi nào bác biết tt hoặc địa chỉ nào thì cho em biết với nhé. Thanks bác.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Theo em thì thỉnh thoảng thay chổi gạt là ổn, trước cũng thử xịt (ko nhớ rõ loại gì), cũng thấy trong, không bị nhòa... nhưng khi gạt rất khó chịu, ma sát lớn quá nên chổi giật đùng đùng, kêu din dít

gatocdai

Xe tải
Em dùng ClearView bôi lên kính mà gạt nước chẳng thấy bị kêu gì cả.

:D Các bác thử cho vào mỗi bình nước rửa kính 1 gói dầu gội đầu loại 500đ/gói , nhưng tránh loại có chất làm mượt tóc 2in1, tôi thấy rất sạch mà mở gió ngoài lại thơm xe.
Các bác tự làm chuột bạch nhé, tốt xấu tự chịu :D :D :D

C.k

Xe buýt
Em thấy các bác lái xe đường dài nhất là loại xe từ hồi xưa có mẹo này cũng hay. Khi vào mùa mưa các bác ý hay lấy thuốc lào xát vào kính sau đó lấy giấy mềm lau sạch đi và các bác ý bảo rằng làm một lần như thế có thể chịu được khoảng 7 ngày mưa liên tục và hiệu quả là nếu đỗ xe một chỗ thì có thể không cần phải dùng gạt mưa mà vẫn nhìn thấy. Các bác làm thử xem sao còn em thì chưa thử lần nào rất mong nhận được kết quả từ các bác

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
C_k2006 nói:
Em thấy các bác lái xe đường dài nhất là loại xe từ hồi xưa có mẹo này cũng hay. Khi vào mùa mưa các bác ý hay lấy thuốc lào xát vào kính sau đó lấy giấy mềm lau sạch đi và các bác ý bảo rằng làm một lần như thế có thể chịu được khoảng 7 ngày mưa liên tục và hiệu quả là nếu đỗ xe một chỗ thì có thể không cần phải dùng gạt mưa mà vẫn nhìn thấy. Các bác làm thử xem sao còn em thì chưa thử lần nào rất mong nhận được kết quả từ các bác
Cái này em thử rồi, không ăn thua, đây là võ của mấy bác tài già xe Liên Xô gạt nước hỏng suốt ngày

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
GiaoThong nói:
Bác nào ở SG nếu biết được cửa hàng của Bosch ở đâu thì thông báo cho anh em với nhé, đồ không đắt lắm mà chất lượng thì rất ngon.
Bosch có phân phối ở HN đấy, mấy chú này đến chỗ em chào hàng suốt bác cần không em gọi cho. Em thì chẳng cần dùng đồ "xịn" đến thế 20K/cái hàng tàu thôi 2 tháng thay lần cho mới.
Còn kính em lấy nước rửa kính bán đầy ngoài chợ dùng báo đánh thật kỹ kính vẫn trong như xe không kính :)) chẳng cần phải RainX với clear view làm gì

huda032000

Xe máy
Clear view là nước rửa kính thôi các bác. Còn loại chống bám nước thành phần có Polymer phủ bề mặt kính. Tôi thấy sản phẩm Rain-X Car Window Exterior dùng tốt. Tất nhiên còn nhiều hãng có thể tốt. Hy vọng các bác tìm được phương thức tốt cho mình

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Clear view có nhiều loại, loại em và gatocdai dùng kô dùng làm nước rửa kính như bác nói đâu, giá chính xác là 37k vina đô lạ

gatocdai

Xe tải
Đúng rồi. Em nhờ thằng cu em mua ở SG, gửi ra HN. Tống thiệt hại 50k. Chưa phải bôi lại lần nào. Xe em đã đi được hết mùa mưa năm nay.

longvu

Xe tăng
2snguyen nói:
Loại Sonax này thì mình mua lâu rồi (ko nhớ giá, chắc ~ 120k), lọ hình tròn (ko phải dẹt), mỗi lần đổ ra khoảng 15ml phải bóp...bóp như luyện chưởng ngón tay ấy :)) :)) Đặc biệt mỗi lần sử dụng có mùi rất lạ (thum thủm), ko phải cái loại của ABRO và rất hay bị tắc đầu hạt phun gắn trên nắp capô nên dùng ko sướng lăm.