[Funland] Làm thế nào mở tài khoản tại ngân hàng quốc tế uy tín tại nước ngoài

vutamhoan

Xe tăng
Câu hỏi của em như tiêu đề, cụ thể: Ngân hàng uy tín, số dư tối thiểu càng ít càng tốt (em chả có nhiều tiền). Nếu thủ tục mở được ở VN thì càng tuyệt

Nhờ các cụ tư vấn nghiêm túc ạ, các cụ nào không ưng cái bụng (vì lý do gì gì đó) thì không nhất định phải mắng em ở đây :D

Cảm ơn các cụ

Champs-Elysées

Xe hơi
Cụ định mở tài khoản VNĐ hay tài khoản ngoại tệ ạ

lidabeer

Xe máy
Cụ là lãnh đạo ở cấp nào vậy ???

antidau

Tháo bánh
Câu hỏi của em như tiêu đề, cụ thể: Ngân hàng uy tín, số dư tối thiểu càng ít càng tốt (em chả có nhiều tiền). Nếu thủ tục mở được ở VN thì càng tuyệt

Nhờ các cụ tư vấn nghiêm túc ạ, các cụ nào không ưng cái bụng (vì lý do gì gì đó) thì không nhất định phải mắng em ở đây :D

Cảm ơn các cụ
Mở để rửa tiền cho cụ nhà thì phải vận chuyển được tiền sang nước ngoài
Xem Wolf of Wallstreet để biết chi tiết , mùa đông , nhét tiền vào người, lên máy bay

scorp8x

Xe container
Cụ nhắc em mới nhớ vẫn còn TK Nordea 3 năm nay ko xài đến :D

vitara29y

Xe buýt
Hóng xem các cụ vậy, em ở Việt nam mà cũng không có đồng nào trong ngân hàng.

scorp8x

Xe container
Giờ nộp xiền vào vớ vẩn chít xiền phí nhờ ;)).
Bọn giãy chết nó ko thèm chém tá lả phí như VN :) đi siêu thị quẹt 50 cent mua cái kẹo vô tư. 1 tháng hình như 4 or 5 euro fee :D như 4, 5k vina dollar mình thôi

biamotiamo

[Tịch thu bằng lái]
HSBC có vẻ là lựa chọn hợp lí phải không ạ ?

phihanhgia

Xe điện
Cảm ơn các cụ
Nếu cụ đi nước ngoài du lịch, công tác, chữa bệnh, vv. có visa hợp lệ thì cụ có thể mở TK được. Mỗi nước cụ đến đều có vài ngân hàng rất lớn và uy tín, nhưng đa phần chưa đủ nổi tiếng và có uy tín ở quy mô toàn cầu. Cụ chọn các thương hiệu toàn cầu, có đủ chi nhánh ở các quốc gia phát triển, thì tiện hơn.

Nếu checking account thì sẽ mất phí duy trì hàng tháng, cỡ 4-5 đồng, nếu saving account thì là miễn phí. Nếu cụ ở VN thì hơi khó đó. Chuyển tiền từ VN ra nước ngoài hơi khó vì bị kiểm soát chặt thái quá (việc này rất vô lý cho những người có thu nhập cao hợp pháp hoặc có tài sản hợp pháp muốn mở rộng đầu tư ra nước ngoài), và để vượt qua được các hình thức kiểm tỏa, thì phải trả phí dịch vụ, một vài phần trăm.

Nếu có không nhiều tiền, không có các hoạt động đầu tư ở NN, mà mở TK ở các ngân hàng nước ngoài thì nói chung là hơi thừa.

caytruc

Xe máy
HSBC có vẻ là lựa chọn hợp lí phải không ạ ?
HSBC vẫn là local bank chứ không phải là global bank cụ nhé (câu slogan của nó đã ghi rõ: HSBC is the world's LOCAL BANK.) Nó chỉ có chi nhánh ở nhiều quốc gia thôi, nhưng các chi nhánh này hoàn toàn không có gì liên quan đến nhau cả.

Vậy thì ngân hàng nào mới là global bank? Trả lời: Citibank (nhưng nếu tài khoản có ít tiền thì hàng tháng sẽ phải nộp phạt bởi cái tội nghèo)

manhhab

Xe buýt
HSBC vẫn là local bank chứ không phải là global bank cụ nhé (câu slogan của nó đã ghi rõ: HSBC is the world's LOCAL BANK.) Nó chỉ có chi nhánh ở nhiều quốc gia thôi, nhưng các chi nhánh này hoàn toàn không có gì liên quan đến nhau cả.

Vậy thì ngân hàng nào mới là global bank? Trả lời: Citibank (nhưng nếu tài khoản có ít tiền thì hàng tháng sẽ phải nộp phạt bởi cái tội nghèo)
nếu tài khoản HSBC của cụ là dạng Premier thì đi bất cứ đâu trên thế giới đều có thể đến chi nhánh HSBC và tự tin đi vào khu vực Premier để được phục vụ; còn lại chỉ là local bank. Mà để có tkhoan HSBC Premier thì điều kiện ngặt nghèo lắm, vì nó chỉ dành cho người thu nhập rất cao trong xã hội.
Citibank thì em chưa thử, nhưng ở UK thì Barclays là dịch vụ tốt nhất, HSBC thì dc cái tiện, còn Lloyds thì rẻ.
Cụ chủ muốn tkhoan ngân hàng có thể dùng được ở mọi nơi thì có thể xem xét HSBC Premier ở HSBC Vietnam, cụ theo link này tham khảo:
http://www.hsbc.com.vn/1/2/hsbcpremier-vn/home

vutamhoan

Xe tăng
Nếu cụ đi nước ngoài du lịch, công tác, chữa bệnh, vv. có visa hợp lệ thì cụ có thể mở TK được. Mỗi nước cụ đến đều có vài ngân hàng rất lớn và uy tín, nhưng đa phần chưa đủ nổi tiếng và có uy tín ở quy mô toàn cầu. Cụ chọn các thương hiệu toàn cầu, có đủ chi nhánh ở các quốc gia phát triển, thì tiện hơn.

Nếu checking account thì sẽ mất phí duy trì hàng tháng, cỡ 4-5 đồng, nếu saving account thì là miễn phí. Nếu cụ ở VN thì hơi khó đó. Chuyển tiền từ VN ra nước ngoài hơi khó vì bị kiểm soát chặt thái quá (việc này rất vô lý cho những người có thu nhập cao hợp pháp hoặc có tài sản hợp pháp muốn mở rộng đầu tư ra nước ngoài), và để vượt qua được các hình thức kiểm tỏa, thì phải trả phí dịch vụ, một vài phần trăm.

Nếu có không nhiều tiền, không có các hoạt động đầu tư ở NN, mà mở TK ở các ngân hàng nước ngoài thì nói chung là hơi thừa.
Cảm ơn cụ.

Em cũng thi thoảng ra nn, tiền thì chả có nhiều nên mang theo người lúc nào cũng trong giới hạn. Cái em muốn (một cách thật sự, không có ý gì khác) là có mấy xu còm em muốn chia trứng sang rổ khác, để nếu sau này có biến động thì mình chỉ việc lo thân, đã có mấy đồng chạy trước rồi :D

Chứ đợi đến lúc như mấy chú thuyền nhân, hay anh DCD (em ví dụ thôi, chứ em dân đen) đến lúc có việc xin ăn cũng không xong thì bỏ mẹ

Quan điểm của em là "pray for the best, prepare for the worst" - mong các cụ đừng mắng

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Em thích ý tưởng của cụ chủ :))

vutamhoan

Xe tăng
Cụ là lãnh đạo ở cấp nào vậy ???
Em mà lãnh đạo thì có thằng nó làm cho em, việc gì phải lên đây hỏi các cụ.

Em cũng google chán rồi, nhưng không phải chuyên ngành nên không ra, trăm sự mới lên đây nhờ các cụ.

vutamhoan

Xe tăng
nếu tài khoản HSBC của cụ là dạng Premier thì đi bất cứ đâu trên thế giới đều có thể đến chi nhánh HSBC và tự tin đi vào khu vực Premier để được phục vụ; còn lại chỉ là local bank. Mà để có tkhoan HSBC Premier thì điều kiện ngặt nghèo lắm, vì nó chỉ dành cho người thu nhập rất cao trong xã hội.
Citibank thì em chưa thử, nhưng ở UK thì Barclays là dịch vụ tốt nhất, HSBC thì dc cái tiện, còn Lloyds thì rẻ.
Cụ chủ muốn tkhoan ngân hàng có thể dùng được ở mọi nơi thì có thể xem xét HSBC Premier ở HSBC Vietnam, cụ theo link này tham khảo:
http://www.hsbc.com.vn/1/2/hsbcpremier-vn/home
Cảm ơn cụ, cái này có khi là cái em cần đây. Để em ngâm kiu