Lắp bộ điều khiển cửa cho ô tô

Tình hình là em mới kiếm được bộ khóa cửa điều khiển từ xa. Hộp điều khiển bằng nhựa trong suốt màu xanh lá cây (nhìn thấu được vào trong), có chức năng báo động chống trộm. Em loay hoay mãi mà không biết nối đầu dây nào vào con chuột. Dây nối vào đèn xinhan thì em đã tìm được rồi, 2 dây màu nâu. Còn lại 6 dây gồm 1 dây trắng, 1dây trắng kẻ sọc đen, 1 dây vàng, 1 dây vàng sọc đen, 1 dây màu cam, 1 dây cam sọc đen. Em đã thử, vẫn thấy rơ le đóng tạch tạch, xinhan có nháy nhưng chẳng biết nối 2 dây nào vào chuột. Em thử lần lượt nhưng không thấy chuột nhảy... Mong các sư huynh đã có kinh nghiệm chỉ giáo em với. Thanks !

hunken_vn2000

Xe hơi
Theo cháu biết thì 6 dây đó có 2 dây vào xi nhan, 2 dây nguồn và 2 dây tín hiệu. Muốn biết dây nào là đây tín hiệu vào chuột thì cụ tìm 2 dây nguồn trước, nối (-) và (+) vào, sau đó cụ cầm cái điều khiển ấn đóng/mở. Dùng cái bóng thử điện kiểm tra xem khi ấn đóng/mở dây nào có điện ra thì đấy là 2 dây tín hiệu. 2 đây vào xi nhan thì cụ phải đấu qua 1 con rơle 6 chân nữa.

Cám ơn cụ đã quan tâm. Em thấy thông thường hai dây nối với chuột ví dụ là A và B chẳng hạn. Khi bấm mở dây A dương (+) thì dây B là dây mát (-), khi bấm khóa thì ngược lại, tức là dây A chuyển thành dây mát và dây B thành dây dương. Em cũng đã thử như cụ nói nhưng không được. 2 dây vào xi nhan thì em đã xác định được rồi, có thể đấu thêm rơ le 6 chân như cụ nói hoặc đấu luôn vào trước rơ le xi nhan có sẵn cũng được. Em chỉ muốn tìm 2 dây đảo chiều khi khóa - mở mà không thấy. Hay bộ điều khiển này nó "quang tèo" mất rồi. Hix hix

quancan

Xe tăng
Khuyên cụ o nên tí toáy <chập điên nặng là ????????????????????????=))
Tình hình là em mới kiếm được bộ khóa cửa điều khiển từ xa. Hộp điều khiển bằng nhựa trong suốt màu xanh lá cây (nhìn thấu được vào trong), có chức năng báo động chống trộm. Em loay hoay mãi mà không biết nối đầu dây nào vào con chuột. Dây nối vào đèn xinhan thì em đã tìm được rồi, 2 dây màu nâu. Còn lại 6 dây gồm 1 dây trắng, 1dây trắng kẻ sọc đen, 1 dây vàng, 1 dây vàng sọc đen, 1 dây màu cam, 1 dây cam sọc đen. Em đã thử, vẫn thấy rơ le đóng tạch tạch, xinhan có nháy nhưng chẳng biết nối 2 dây nào vào chuột. Em thử lần lượt nhưng không thấy chuột nhảy... Mong các sư huynh đã có kinh nghiệm chỉ giáo em với. Thanks !