Lập hội CHEVY CRUZE đê

oto_dream

Xe buýt
Đã cụ nào trong hội cài lại firmware ECU của xe chưa, giá cả thế nào thì hợp lý ợ ?$-)
Thấy có cụ cài lại firmware do bị lỗi bảng taplo tại gara gì đó ở Phạm Hùng ấy mất 400k.
Còn cụ muốn nâng cấp ECU theo thiên hướng tăng công suất, thì theo kinh nghiệm dày dạn mà e... đọc được ở box kỹ thuật thì nên nâng cấp Hardware trước, rồi mới nâng cấp Software thì tác dụng nó mới rõ rệt ạ. Mà theo kinh nghiệm chơi game "Drag race" của e thì cách độ công suất xe "rẻ" và "đơn giản" nhất là: Giảm trọng lượng xe (xe vọt hơn) và đầu tư bộ lốp ngon (tăng độ bám đường) ạ. Mong các cao thủ vào tư vấn và chém gió ạ :D

fuxe

Xe container
400k thật hả cụ, em vừa bị luộc 2 củ rưỡi, cụ mà nói đúng thì em cay mũi rồi x-(
Thấy có cụ cài lại firmware do bị lỗi bảng taplo tại gara gì đó ở Phạm Hùng ấy mất 400k.
Còn cụ muốn nâng cấp ECU theo thiên hướng tăng công suất, thì theo kinh nghiệm dày dạn mà e... đọc được ở box kỹ thuật thì nên nâng cấp Hardware trước, rồi mới nâng cấp Software thì tác dụng nó mới rõ rệt ạ. Mà theo kinh nghiệm chơi game "Drag race" của e thì cách độ công suất xe "rẻ" và "đơn giản" nhất là: Giảm trọng lượng xe (xe vọt hơn) và đầu tư bộ lốp ngon (tăng độ bám đường) ạ. Mong các cao thủ vào tư vấn và chém gió ạ :D

oto_dream

Xe buýt
Cụ cài lại firmware ở đâu cụ? Em cũng nghi ngờ cái ECU Cruze này có vấn đề lắm. Thường phản ứng hơi chậm so với yêu cầu của người lái. Như là vụt số 1, 2 muốn tăng tốc thì phải từ từ chút thì ngon. Chứ đè dí gá thì quên đi.

Nháy đèn nữa chẳng hạn. thả cần đèn ra thì pha mới nháy.

Bảng thông số trước mặt người lái có vẻ thừa. Nào là trung bình bao nhiêu L/100km. Nào là số L/100.
Cài số 1 chẳng hạn nó báo tới 42L/100Km choáng kinh hồn luôn. Có lúc chạy đều thì nó báo có 2.4L/100km khi này thì mừng rớt cả nước mắt.
Thế này thì cụ chưa làm chủ được "vợ 2" của cụ thực sự rồi. Cụ hiểu được ý nghĩa của các thông số ở đó cụ đi xe tiết kiệm xăng ra trò đấy ;)

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cụ nói đúng, em chưa quen cô em này. Hôm nhận xe em còn chưa biết chỗ mở nắp bình xăng cơ.
Tối còn tìm mãi mới biết bật đèn ở đâu.

hehe

Thế này thì cụ chưa làm chủ được "vợ 2" của cụ thực sự rồi. Cụ hiểu được ý nghĩa của các thông số ở đó cụ đi xe tiết kiệm xăng ra trò đấy ;)

fuxe

Xe container
Không phải 42L/100Km đâu cụ ợ, mà là 42km/1lít đấy :-o

KhoaiLangVn

Xe buýt
Bảng thông số trước mặt người lái có vẻ thừa. Nào là trung bình bao nhiêu L/100km. Nào là số L/100.
Cài số 1 chẳng hạn nó báo tới 42L/100Km choáng kinh hồn luôn. Có lúc chạy đều thì nó báo có 2.4L/100km khi này thì mừng rớt cả nước mắt.
có cái menu cụ chỉnh lại, có 3 chế độ hiển thị cụ ạ

shopcokhi

Xe buýt
có cái menu cụ chỉnh lại, có 3 chế độ hiển thị cụ ạ
Em cũng chưa hiểu cái này chỉnh ra làm sao. Nhìn cái bảng đó em chỉ hiểu mỗi cái là xăng còn trong bình đi được bao nhiêu Km nữa.

Bác nào biết chi tiết các thông số hiển thị thì hướng dẫn anh em đọc cái

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Nó có nhiều thứ lắm

Cụ xoay cái vòng nó ra mấy thứ:

Số km đã đi.
số xăng tiêu thụ trung bình cho 100km.
Số xăng tiêu thụ hiện tại
....
Còn đi được bao nhiêu km nữa...

Ngoài ra cụ có thể thay đổi ngôn ngữ = cách ấn nút menu rồi xoay xoay
LANG = là thay đổi ngôn ngữ
LINE = thay đổi đơn vị đo lường (Lít / Km)

Mark

Xe hơi
Theo em biết thì nó có mấy mục hiển thị như sau:
1. Lượng nhiên liệu tiêu thụ tức thời (cái này lúc mới khởi động nó đo lượng xăng tiêu thụ / km ban đầu thì rất là cao) -> các cụ tăng tốc vừa phải thôi thì tiết kiệm xăng hơn ợ
2. Lượng xăng tiêu thụ trung bình
3. Số km còn đi được (ghét nhất là dưới 50 km là nó không hiển thị nữa)
4. Số km đã đi

KhoaiLangVn

Xe buýt
các cụ để ý có 3 chế độ hiển thị trong menu, chứ ko phải vặt núm xoay, vặn núm thì nó hiển thị như cụ Mark đã nói
trong menu có phần điều chỉnh thông số tính km cho mỗi nước thì phải,
có 3 lựa chọn, để mai e mò lại xem e để chế độ hiển thị kiểu gì r bảo cụ

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ cài lại firmware ở đâu cụ? Em cũng nghi ngờ cái ECU Cruze này có vấn đề lắm. Thường phản ứng hơi chậm so với yêu cầu của người lái. Như là vụt số 1, 2 muốn tăng tốc thì phải từ từ chút thì ngon. Chứ đè dí gá thì quên đi.

Nháy đèn nữa chẳng hạn. thả cần đèn ra thì pha mới nháy.

Tốt nhất cụ nên học làm quen với chiếc xe của mình đi đã, rồi sẽ hiểu là bỏ tiền ra mua chiếc Cruze LS có đáng tiền hay không. Nhiều cụ thấy dáng đẹp, logo Mỹ oách xà lách, giá rẻ nhào vào mua ầm ầm, đến lúc đi quá yếu, tốn xăng thì mới bắt đầu kêu (hoặc ít nhất sẽ nói câu biết thế). Giờ muốn bỏ thêm vài chục củ để sang Cruze LT nhập 1.6 112HP hoặc trăm củ để lên Cruze LT hoặc LTZ 1.8 148HP chắc cũng khó :D

Em nói luôn là ECU xe này chẳng bị làm sao cả, em cũng thấy cụ hỏi độ ECU bên box độ công suất nhưng mà 1.6 107HP độ ECU chả lên được bao nhiêu đâu, ở Việt Nam chưa ai làm được cả. Nếu cụ muốn độ thêm 5HP nữa thì vào Google hỏi Trifecta tuning mất khoảng 250$ để độ mã lực, mà lúc đó mới chỉ bằng mã lực em Lacetti SE đời 2009 :D

Hiện tại em cũng đã có thiết bị OBD-II để nghiên cứu độ ECU, nhưng mà quả thực nó khó, không phải đơn giản như copy dữ liệu từ cái USB ra đâu, giờ em toàn dùng để đọc code lỗi và clear code. Cho nên có cụ nào nói muốn độ xe thì cứ độ hardware trước, độ software sau quả không sai. Nếu các cụ Cruze LS mà thấy nó yếu quá thì hãy độ phần cứng trước, và lục lại các topic của em về Denso Iridium, bỏ ống dẫn gió và làm theo sẽ thấy mã lực và độ mượt chân ga tăng hơn 10HP là cái chắc chắn. Còn muốn hiệu quả lên đến 30% thì có thể làm ngon với chi phí nhỏ, nhưng em không thể share bí quyết này được và chỉ áp dụng được với xe nhập hoặc dòng 1.8 nội địa thôi.

@Fuxe: chắc cụ bị thịt rồi, lần sau thích check lỗi qua em check cho.

Game Over

Xe điện
Uầy,lại lập hội nữa à...thế là ông LPC có ông em gần giống hệt đấy.

fuxe

Xe container
Theo cụ vitgia78 thì em có nên công bố cái bị thịt để anh em tránh hay không ? em bắt đầu thấy nóng đầu rồi x-(

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
OK cụ, Hôm nào rảnh em sẽ đi hỏi cụ.

Tốt nhất cụ nên học làm quen với chiếc xe của mình đi đã, rồi sẽ hiểu là bỏ tiền ra mua chiếc Cruze LS có đáng tiền hay không. Nhiều cụ thấy dáng đẹp, logo Mỹ oách xà lách, giá rẻ nhào vào mua ầm ầm, đến lúc đi quá yếu, tốn xăng thì mới bắt đầu kêu (hoặc ít nhất sẽ nói câu biết thế). Giờ muốn bỏ thêm vài chục củ để sang Cruze LT nhập 1.6 112HP hoặc trăm củ để lên Cruze LT hoặc LTZ 1.8 148HP chắc cũng khó :D

Em nói luôn là ECU xe này chẳng bị làm sao cả, em cũng thấy cụ hỏi độ ECU bên box độ công suất nhưng mà 1.6 107HP độ ECU chả lên được bao nhiêu đâu, ở Việt Nam chưa ai làm được cả. Nếu cụ muốn độ thêm 5HP nữa thì vào Google hỏi Trifecta tuning mất khoảng 250$ để độ mã lực, mà lúc đó mới chỉ bằng mã lực em Lacetti SE đời 2009 :D

Hiện tại em cũng đã có thiết bị OBD-II để nghiên cứu độ ECU, nhưng mà quả thực nó khó, không phải đơn giản như copy dữ liệu từ cái USB ra đâu, giờ em toàn dùng để đọc code lỗi và clear code. Cho nên có cụ nào nói muốn độ xe thì cứ độ hardware trước, độ software sau quả không sai. Nếu các cụ Cruze LS mà thấy nó yếu quá thì hãy độ phần cứng trước, và lục lại các topic của em về Denso Iridium, bỏ ống dẫn gió và làm theo sẽ thấy mã lực và độ mượt chân ga tăng hơn 10HP là cái chắc chắn. Còn muốn hiệu quả lên đến 30% thì có thể làm ngon với chi phí nhỏ, nhưng em không thể share bí quyết này được và chỉ áp dụng được với xe nhập hoặc dòng 1.8 nội địa thôi.

@Fuxe: chắc cụ bị thịt rồi, lần sau thích check lỗi qua em check cho.

perfume_212

Xe hơi
Cruze

cho minh tham gia hoi cruze voi
BKS: 29A 285.71
Mau trang
sdt: 0983057181

longlaotiensinh

Xe điện
"geo căm" cụ
thớt này có vẻ chìm rồi đấy, trưởng thôn phát động cái gì vui vui đi
chìm quá, số cụ máu thì có nhưng quá ít :P
nếu các cụ nản thành lập họi mới thì những cụ máu còn lại về nhà LPC sinh hoạt cho vui, đằng lào chả là anh em mộth mẹ :D