Lắp lưới chống chuột vào khoang máy, tại sao không?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vấn đề chuột chui vào khoang máy ị thối, cắn dây, tha rác... làm nhiều cụ bức xúc. Em nghe có thể làm lưới thép chống chuột. Cụ nào đã làm xin cho ít thông tin. Cám ơn.

Ha07

Xe tăng
cái này e chưa bao giờ nghĩ tới, nghe chừng có thể làm dc đấy nhưng hơi loàng ngoằng

laixesecon

Xì hơi lốp
Cần alo e e làm cho không lo bac tý thăm V2 các cụ lun belo em 0993.223.147 em tuyến
cái này e chưa bao giờ nghĩ tới, nghe chừng có thể làm dc đấy nhưng hơi loàng ngoằng

kent8791

Xe tải
Bức xúc với anh Tí lắm nhưng em cũng thử đủ cách rồi nhưng kết lại phải sống chung với nó thôi. Chăm chỉ kiểm tra và dọn rác trong khoang máy tránh để làm tổ là được.

laixesecon

Xì hơi lốp
Em có cách hết các cụ tí đơn giản qua e xử lý cho đảm bảo a
Bức xúc với anh Tí lắm nhưng em cũng thử đủ cách rồi nhưng kết lại phải sống chung với nó thôi. Chăm chỉ kiểm tra và dọn rác trong khoang máy tránh để làm tổ là được.

lighter

Xe tăng
ý tương hay, em hóng ạ

fusionvie

Xe điện
Em có cách hết các cụ tí đơn giản qua e xử lý cho đảm bảo a
Cụ trình bày phương án lên đây xem nào, nếu khả thi thì cháu qua. Cháu dính mấy vụ, lúc chém thì như hát hay, đến khi thực hiện thì...

laixesecon

Xì hơi lốp
cụ alo e nếu hợp lý cụ mang qua có gì đâu a! 0983.223.147 em tuyến
Em đã tư vấn cho rất nhìu cụ và rất ít cụ nào quay lại vì chuột cắn hay làm tổ zui a! Có cụ ccuize bị cắn hết dây cao áp mà sau khi đến e, hiện giờ chưa thấy kêu ca
Cụ trình bày phương án lên đây xem nào, nếu khả thi thì cháu qua. Cháu dính mấy vụ, lúc chém thì như hát hay, đến khi thực hiện thì...

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em đã tư vấn cho rất nhìu cụ và rất ít cụ nào quay lại vì chuột cắn hay làm tổ zui a! Có cụ ccuize bị cắn hết dây cao áp mà sau khi đến e, hiện giờ chưa thấy kêu ca
Cụ cho mấy cái hình xem dư thế lào đi? :)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm lưới hay cách khác vậy? Bí hiểm quá :)

Huuminh

Xe tăng
E chưa hình dung quả lưới nó sẽ dư lào vì khoang máy rất nhiều ngóc ngách,hơn nữa sau này vệ sinh máy sẽ rất khó khăn. Chuột thường lên khoang máy bằng đường từ lốp trước,leo vào phần nhựa ở mũi xe và tiếp tục lên trên. Nếu có dùng lưới thì cụ chủ xem có thể chặn từ phía dưới ko thôi. Về chống chuột thì có nhiều biện pháp như cuốn kiểu lò xo vào các đường ống dẫn xăng,điện..vv,mua túi đuổi chuột,e thấy trên mạng có giới thiệu ở 29 Bà Triệu có bán loại túi này rất hiệu quả. Bản thân xe của e đã từng bị chuột bò vào cắn dây điện,khiến xe chạy như hết hơi,phải vào gara cấp cứu. Sau vụ này e để băng phiến vào cái rọ sắt cho vào khoang máy,từ đó tuy thỉnh thoảng vẫn thấy mứt chuột nhưng chúng chỉ vào 1 lúc là ra luôn,không làm ổ như lần trước. Nhược điểm của băng phiến là khoảng 2-3 tháng là hết băng phiến. Có lẽ e mua thử túi đuổi chuột xem sao.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
E chưa hình dung quả lưới nó sẽ dư lào vì khoang máy rất nhiều ngóc ngách,hơn nữa sau này vệ sinh máy sẽ rất khó khăn. Chuột thường lên khoang máy bằng đường từ lốp trước,leo vào phần nhựa ở mũi xe và tiếp tục lên trên. Nếu có dùng lưới thì cụ chủ xem có thể chặn từ phía dưới ko thôi. Về chống chuột thì có nhiều biện pháp như cuốn kiểu lò xo vào các đường ống dẫn xăng,điện..vv,mua túi đuổi chuột,e thấy trên mạng có giới thiệu ở 29 Bà Triệu có bán loại túi này rất hiệu quả. Bản thân xe của e đã từng bị chuột bò vào cắn dây điện,khiến xe chạy như hết hơi,phải vào gara cấp cứu. Sau vụ này e để băng phiến vào cái rọ sắt cho vào khoang máy,từ đó tuy thỉnh thoảng vẫn thấy mứt chuột nhưng chúng chỉ vào 1 lúc là ra luôn,không làm ổ như lần trước. Nhược điểm của băng phiến là khoảng 2-3 tháng là hết băng phiến. Có lẽ e mua thử túi đuổi chuột xem sao.
Dùng băng phiến thì lấy gió ngoài không ổn, nhưng cụ xem quả túi chống chuột xem sao? Hiệu quả nhất như em biết là dùng máu chuột giỏ xuống vật dụng trong nhà là không con chuột nào bén mảng.

Huuminh

Xe tăng
Dùng băng phiến thì lấy gió ngoài không ổn, nhưng cụ xem quả túi chống chuột xem sao? Hiệu quả nhất như em biết là dùng máu chuột giỏ xuống vật dụng trong nhà là không con chuột nào bén mảng.
E toàn phải lấy gió bên trong. Còn máu chuột thì e chưa thử,nhưng nhiệt độ ở trong khoang máy là rất nóng và e rằng chỉ được vài bữa. 1 lần,có con chuột cống chạy qua đường,có lẽ bị xe máy hay xe đạp chẹt vào chân,máu me bê bết,thế mà nó cố lết vào ,trèo lên nằm ở ngay phần nhựa mui xe,dưới két nước rồi chết ở đó. Vô tình e đổ nước cho gạt nước phát hiện ra. Nhưng về sau vẫn thấy mứt chuột trong khoang. Theo e thì,nếu rỗi rãi cứ 2-3 tuần mình lại mở nóc ca bin lên,vừa kiểm tra vừa dùng chổi vệ sinh bụi bặm,như vậy có hơi người và sạch sẽ,điều này có thể sẽ ngăn được đôi chút.

laixesecon

Xì hơi lốp
Các cụ alo em chỉ cho đảm bảo 2-3 tháng ko chuột. Qua e làm yên tâm

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ cho thông tin cụ thể để ae tham khảo nhé

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em vưỡn hóng món này. Cụ nào đã làm thì cho ít thông tin nhé