Laptop của E tự nhiên mất tác dụng các phím cảm ứng???

SpecX7426

Xe tăng
Các bác giúp E với!
E đang dùng HP DV4 1106TX.
Có 1 dãy các phím cảm ứng như: Quickplay; Mute; +/- volume; Stop/play/tua bài; và bật tắt WIFI. Tự nhiên ko hiểu sao cả dãy phím này đều bị mất tác dụng??? Trong khi chuột cảm ứng và vân tay vẫn hoạt động. E đã restore lại rồi nhưng ko ăn thua. Bây h E ko thể dùng WIFI được vì nó là nút duy nhất bật/tắt WIFI. Phải làm sao bây h ạ? Các bác giúp E với! ( E đã khởi động lại laptop nhưng vẫn thế)

all4country

Xe tải

SpecX7426

Xe tăng
1 là lỗi Windows, 2 là Cụ bị mất driver của các nút Quick Launch, nếu dùng WinXP thì Cụ vào đây
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareList?os=228&lc=en&dlc=en&cc=vn&lang=en&product=3805904
Vào phần Driver - Keyboard, Mouse and Input Devices, download HP Quick Launch Buttons, download về cài thử xem sao nhé!
E dùng WIN VISTA bác ạ! E đã cài lại driver Quick Launch rồi khởi động lại nhưng vẫn ko được. Bực quá tắt máy đi ngủ! Sáng hôm nay bật máy lại thấy hoạt động ngon lành! Chả hiểu thế nào nữa ...
Laptop của E còn bị 1 lỗi mà chưa biết chỉnh thế nào:
Trước E chỉ dùng chuột cảm ứng của máy, nhấp 1 lần cả 2 phím chuột thì mở ra TAB mới trên Chrome. Nhưng từ khi E cắm chuột dùng ngoài USB cho tiện thì ko còn chức năng nói trên nữa. Vào phần chỉnh chuột ở Control Panel ko thấy phần chỉnh chức năng này??? Bác nào biết chỉnh lại giúp E ko ạ?