Lead "ốm" phun xăng điện tử, đã cụ nào gặp chưa?? Giúp em với (HN)

domino_js

Xe tăng
Kính các cụ,
Tình hình là chiều nay con bạn thân em khóc dở mếu dở bẩu là tháng trước hỏng xe, chồng nó sửa ở khu Mễ Trì Hạ, Mỹ Đình (sửa gì e ko biết)....nhưng mà ngu để xe qua đêm ở hàng. đại thể là hôm sau ra chạy đc nhưng mấy hôm nay mắc bệnh ga mãi không lên đc, thi thoảng lại rồ ga...đèn Check Engine sáng. Không biết là có bị đổi đồ không vì nó không hỏng ngay.... Bảo chồng nó mang xe lên Kường Ngân - TĐT khám. Thợ ở đấy bảo hỏng "kim phun xăng điện tử", không có đồ thay. Bảo mang qua chỗ khác làm....nhưng chả chỉ chỗ nào.
Em thì chỉ biết về động cơ, chế cơ, và một số cái về 4b....chứ cái loại PMG-FI này thì em không biết nên mạo muội lên đây nhờ các cụ chỉ bẩu :
+ Đã có ai bị như thế chưa, như thế thì có thể do bộ kim phun, hay bơm hay IC..... Và cách sử lý như nào, ở đâu????
+ Nếu bần cùng phải thay cụm PMG-FI đấy thì thay ở đâu là phủ lý và giá rổ thế nào ạ.
Em đang alo chuyển phát nhanh gấp một container Vodka chờ các cụ "hiến kế giao thông" đây ạ!!!!

quanduihoa

Xe hơi
Em chịu cái khoản kim xăng điện tử, kính chuyển các cụ tuyến trên trợ giúp

King Cat

Xe buýt
Kính các cụ,
Tình hình là chiều nay con bạn thân em khóc dở mếu dở bẩu là tháng trước hỏng xe, chồng nó sửa ở khu Mễ Trì Hạ, Mỹ Đình (sửa gì e ko biết)....nhưng mà ngu để xe qua đêm ở hàng. đại thể là hôm sau ra chạy đc nhưng mấy hôm nay mắc bệnh ga mãi không lên đc, thi thoảng lại rồ ga...đèn Check Engine sáng. Không biết là có bị đổi đồ không vì nó không hỏng ngay.... Bảo chồng nó mang xe lên Kường Ngân - TĐT khám. Thợ ở đấy bảo hỏng "kim phun xăng điện tử", không có đồ thay. Bảo mang qua chỗ khác làm....nhưng chả chỉ chỗ nào.
Em thì chỉ biết về động cơ, chế cơ, và một số cái về 4b....chứ cái loại PMG-FI này thì em không biết nên mạo muội lên đây nhờ các cụ chỉ bẩu :
+ Đã có ai bị như thế chưa, như thế thì có thể do bộ kim phun, hay bơm hay IC..... Và cách sử lý như nào, ở đâu????
+ Nếu bần cùng phải thay cụm PMG-FI đấy thì thay ở đâu là phủ lý và giá rổ thế nào ạ.
Em đang alo chuyển phát nhanh gấp một container Vodka chờ các cụ "hiến kế giao thông" đây ạ!!!!
Để sáng mai em check xem bên em còn chế FI cho Lead không rồi báo cho cụ biết.! Thôi em đi ngủ đây:(

mamsport

Xe buýt
trc có lần đc nghe là thay mất 2 củ cụ a :(

Sent from my GT-N8000 using Forum Runner

domino_js

Xe tăng
Để sáng mai em check xem bên em còn chế FI cho Lead không rồi báo cho cụ biết.! Thôi em đi ngủ đây:(
Cám ơn cụ! Em ngồi hóng ợ. Cơ mà như thế là phải thay cả bộ luôn hay có thể thay từng chi tiết : bơm / cảm biến / kim phun / ic...Và chung kết là thiệt hại hết bao nhiêu nữa ạ! Mong cụ chỉ dẫn cụ tỉ!

domino_js

Xe tăng
trc có lần đc nghe là thay mất 2 củ cụ a :(

Sent from my GT-N8000 using Forum Runner
Cụ nghe thay ở đâu, và chế độ bẩu hành như nào ạ??????? có cụ nào nghe cụ thể hơn ko ạ??? Em vẫn đang hóng :(

_Black_Jack_

Xe buýt
Bệnh này nhiều khi là hở dây điện ở khu vực cổ xe (do xoay đi xoay lại nhiều làm rách lớp cách điện) làm dây chập vào khung xe gây nên loạn hệ thống Fi như vậy.( em chúng kiến 2 em bị vậy roài :D).xử lý đơn giản thì lấy băng dính đen dán kín lại là xong.Cụ thử bảo bạn cụ kiểm tra xem nhé.Nếu mà hỏng Fi thì đắt quá ợ!:D

akitokiss

Xe tải
Em nhớ có bài từng nói về vấn đề kim xăng FI này, thay được cụ ạ nhưng lằng nhằng lắm, trường hợp kia là mua xong được mấy tuần thì bị lỗi fi còn của cụ nó lại là lỗi kiểukhác không biết HDVN có bảo hành không ạ, nhưng tóm lại là thay được, cụ cứ chuẩn bị lúa đi, thay xong bán luôn cụ ợ vì cả con xe được mỗi cái FI mà hỏng thì sau này còn đi đứng gì nữa

ducanh91

Xe điện
quan trọng là nó nháy bn lần nữa bác ah :D bn lầu mới ra đc lỗi của bác là gì :D

domino_js

Xe tăng
Cám ơn các cụ, để em check lại xem. Vì xe con bạn thân chứ ko phải xe của em. Em sẽ báo cáo sau nhé :D

domino_js

Xe tăng
Bệnh này nhiều khi là hở dây điện ở khu vực cổ xe (do xoay đi xoay lại nhiều làm rách lớp cách điện) làm dây chập vào khung xe gây nên loạn hệ thống Fi như vậy.( em chúng kiến 2 em bị vậy roài :D).xử lý đơn giản thì lấy băng dính đen dán kín lại là xong.Cụ thử bảo bạn cụ kiểm tra xem nhé.Nếu mà hỏng Fi thì đắt quá ợ!:D
Em xẽ sớm thử th này xem như nào :D. Lậy trời cho nó bị phương án này....

domino_js

Xe tăng
quan trọng là nó nháy bn lần nữa bác ah :D bn lầu mới ra đc lỗi của bác là gì :D
EM vừa gọi con bạn rồi. Nó bảo là đèn check nháy liên tục. Cứ bật khóa lên là nháy thôi.
Hiện tại vẫn đi được. Nhưng thỉnh thoảng ga không lên và thỉnh thoảng...không kéo ga mà nó vẫn chạy....Xin chỉ giáo thêm.
Về vấn đề điện đóm thì em sẽ bảo nó đi kiểm tra kỹ lại cái cổ xe sau. Nhưng đại thể là hôm qua các chú ở Kường Ngân - TĐT bảo là kt kỹ rồi nhưng ko thấy chập. Đoán là bị FI thôi chứ chưa chắc chắn 100%.

nolforever2003

Xe tăng
Fi lợi được chút xăng nhưng có vấn đề gì thì nó cũng là lợi bất cập hại các cụ nhỉ

long1286

Xe đạp
bác bảo thợ nạp lại ắc quy (điện yếu không phun được xăng), chúc may mắn.

Quái xế

Xe buýt
Cụ mang qua cửa hàng Minh lốp (đt: 0912424549) mặt đường Mễ Trì (đối diện rạp chiếu phim Platinum Garden gì đó). Bạn e nó sẽ kiểm tra cho cụ. Nếu ko làm đc nó sẽ hoàn nguyên cho nhà cụ chứ ko bắt phải nôn tiền bằng được như người ta đâu. Nếu cụ nhiều lúa thì mang qua HEAD như DOANH THU (chân cầu vượt MAI DỊCH) cũng có hàng cho cụ vì e mới bảo dưỡng xe ở đó thấy họ có mà.

domino_js

Xe tăng
vào Head hãng thay thôi, có j đâu mà khó khăn thế kụ nhể ?
khó khăn ở cái khoản đạn dược cụ ạ. Chả gì cũng mang tiếng dân kỹ thuật đằng nào cũng một công tìm hiểu sao lại không làm cái điều mềnh có thể nhỉ?
bác bảo thợ nạp lại ắc quy (điện yếu không phun được xăng), chúc may mắn.
em dự không phải phuơng án này. Vì nếu ắc quy yếu thì không thể tự zồ gaz đc.

domino_js

Xe tăng
À mà cho em hỏi thêm...nếu ngắt ắc quy ra thì nó có tự reset cái con IC phun điện về thiết lập mặc định như ở ô tô ko các cụ nhỉ??? Biết đâu nó chập gì đấy, báo đèn check. Giờ cắt sừ nó điện đi nó khởi động lại....hết báo lỗi??? Em sẽ mày mò vụ này....hi vọng ko chữa lợn què thành lợn cụt. Mai kia zảnh có khi sang đổi xe cho nó. Mang xe nó về ngâm cứu :D

LiemBlue

Xe lăn
À mà cho em hỏi thêm...nếu ngắt ắc quy ra thì nó có tự reset cái con IC phun điện về thiết lập mặc định như ở ô tô ko các cụ nhỉ??? Biết đâu nó chập gì đấy, báo đèn check. Giờ cắt sừ nó điện đi nó khởi động lại....hết báo lỗi??? Em sẽ mày mò vụ này....hi vọng ko chữa lợn què thành lợn cụt. Mai kia zảnh có khi sang đổi xe cho nó. Mang xe nó về ngâm cứu :D
Nó không giống cái oto nào hết cụ ơi,cụ cứ để ý tất cả xe nhập về làm gì có lắp ắc auy đâu nên cụ tháo ra nó cũng thế mà thôi ?
Tốt nhất cụ tìm chỗ nào uy tín họ sẽ kiểm tra ECU cho cụ nếu lỗi nhẹ cài lại ECU còn nặng sau khi scan và cài lại không hết thì bắt đầu mổ sẻ ECU thôi!

socyeu

Xe hơi
lại mệt với em nó rùi đây... hi vọng có các cao thủ trong topic này của cụ chuẩn và chữa đúng bệnh cho iem nó