Liên quan tới bảo hiểm, mong các cụ giúp

benq

Xe điện
Chào các cụ, e xin trình bày. Xe e mới hết BH thân vỏ 20-11, trong TG này e lại bận chưa đi mua BH mới...tối qua đi làm về e bị dính phát bằng 2 bàn tay ở cửa sau. Vậy xin hỏi các cụ giờ e đi mua BH Thân Vỏ rồi đợi vài hôm mang đi BH thì có đc không??? MOng các cụ chỉ giáo...xin cảm ơn. Rượu rót chờ các cụ (b)

traxoay

Xe buýt
Hic, cái này là trục lợi bảo hiểm đây mà :102:.Không khuyến khích cụ nhá. Còn làm được hay không thì tùy vào quan hệ của cụ với chú bán bảo hiểm (y)

Phi_Giao

Xe hơi
Xe cụ là xe gì và cụ đang mua của bảo hiểm nào ? Nếu đúng công ty BH em có quen em sẽ lo được cho cụ với điều kiện cụ phải voka em nhé (b)

dulex

Xe tải
vụ này tư vấn riêng thôi, nói ra trên này lại bị khép tội trục lợi bảo hiểm thì toi

benq

Xe điện
E biết hỏi thế là hơi "thô", nhưng xót ruột :102:, mua BH cả năm thì chẳng sao, sểnh ra ít ngày lại dính. BH cũ của e là PVI

TechVNS

Xe tải
E biết hỏi thế là hơi "thô", nhưng xót ruột :102:, mua BH cả năm thì chẳng sao, sểnh ra ít ngày lại dính. BH cũ của e là PVI
Cụ tham gia PVI nào? Thông thường em đi bán BH thì em tăng thêm một ít % giảm phí để cụ tự đi sửa chứ chứ em không khuyến khích làm theo cách của cụ.(b)

Babetta6868

Xe tăng
Chào các cụ, e xin trình bày. Xe e mới hết BH thân vỏ 20-11, trong TG này e lại bận chưa đi mua BH mới...tối qua đi làm về e bị dính phát bằng 2 bàn tay ở cửa sau. Vậy xin hỏi các cụ giờ e đi mua BH Thân Vỏ rồi đợi vài hôm mang đi BH thì có đc không??? MOng các cụ chỉ giáo...xin cảm ơn. Rượu rót chờ các cụ (b)
Được quá đi chứ nị, các ông bán bảo hiểm làm ăn quan liêu bỏ *** - Bán bảo hiểm cho xe người ta mà có nhìn thấy hình thù, hiện trạng của cái xe đó đâu. Thấy chủ xe nói mua bảo hiểm cái là mê mẩn ghi giấy chứng nhận, thu tiền, bấm bụng khoản hoa hồng luôn! :21:
- Nhưng bác cũng cân đối xem sửa chữa cái "hai bàn tay" của bác mất nhiêu tiền VD 500k hoặc 1000k thì cần phải tính cho đỡ mệt đầu vì bảo hiểm giờ thường có mức miễn thường 500 hay 1000k gì đấy! Có cái thớt nói rất rõ về vấn đề miễn thường này bác tìm đọc nhé! :P

TechVNS

Xe tải
Được quá đi chứ nị, các ông bán bảo hiểm làm ăn quan liêu bỏ *** - Bán bảo hiểm cho xe người ta mà có nhìn thấy hình thù, hiện trạng của cái xe đó đâu. Thấy chủ xe nói mua bảo hiểm cái là mê mẩn ghi giấy chứng nhận, thu tiền, bấm bụng khoản hoa hồng luôn! :21:
- Nhưng bác cũng cân đối xem sửa chữa cái "hai bàn tay" của bác mất nhiêu tiền VD 500k hoặc 1000k thì cần phải tính cho đỡ mệt đầu vì bảo hiểm giờ thường có mức miễn thường 500 hay 1000k gì đấy! Có cái thớt nói rất rõ về vấn đề miễn thường này bác tìm đọc nhé! :P
Đối với công ty em thì không như thế đâu cụ. Nếu tổn thất gần thời điểm tham gia bảo hiểm bọn em bắt buộc phải có ảnh giám định trước khi cấp đơn, nếu không có phải chịu 50% chi phí sửa chữa trừ vào lương.:mad:

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cái này còn tùy vào độ chơi của cụ và sự tính toán của cụ. Cụ cứ cho nó 1/4 số tiền sửa là nó okies ngay, nhớ là cho cái thằng bán trực tiếp cho mình ấy.

Mô kích 50

Xe tải
:^)
có nên làm thế ko nhỉ???
cứ bảo sao XH ngày càng phức tạp, nó xuất phát ngay từ bản thân mỗi ng mà :102:

Mô kích 50

Xe tải
Đối với công ty em thì không như thế đâu cụ. Nếu tổn thất gần thời điểm tham gia bảo hiểm bọn em bắt buộc phải có ảnh giám định trước khi cấp đơn, nếu không có phải chịu 50% chi phí sửa chữa trừ vào lương.:mad:
có mấy thằng bị trừ rồi??:P

Babetta6868

Xe tăng
:^)
có nên làm thế ko nhỉ???
cứ bảo sao XH ngày càng phức tạp, nó xuất phát ngay từ bản thân mỗi ng mà :102:
Bác ấy chỉ hỏi: Có làm được không chứ không hỏi: Theo đạo lý thì có nên làm không?. Em trả lời đúng câu hỏi, không mang đạo lý ra khuyên can :21:

Babetta6868

Xe tăng
VD: Bác là người bán bảo hiểm cho bác chủ thớt (tất nhiên là bác chủ thớt không nói xe anh bị "bằng hai bàn tay"), sau 1 hoặc 2 ngày bác chủ thớt gọi bác đến giám định. Lúc đó bác sẽ: Chết dở, thế này thì em bị trừ lương mất, thôi em cứ chụp ảnh, lập biên bản và các giấy tờ khống ngày, bác cứ cho sửa đi, để giãn ra thêm chục ngày nữa em làm cho bác. Thế là xong! Ai mà trừ lương của bác được mới sợ đấy! :41::41::41::))(b)

Mô kích 50

Xe tải
VD: Bác là người bán bảo hiểm cho bác chủ thớt (tất nhiên là bác chủ thớt không nói xe anh bị "bằng hai bàn tay"), sau 1 hoặc 2 ngày bác chủ thớt gọi bác đến giám định. Lúc đó bác sẽ: Chết dở, thế này thì em bị trừ lương mất, thôi em cứ chụp ảnh, lập biên bản và các giấy tờ khống ngày, bác cứ cho sửa đi, để giãn ra thêm chục ngày nữa em làm cho bác. Thế là xong! Ai mà trừ lương của bác được mới sợ đấy! :41::41::41::))(b)
vẽ đường cho hươu chạy vừa chứ. cẩn thận nó kiểm tra file ảnh gốc đấy :21:

Babetta6868

Xe tăng
vẽ đường cho hươu chạy vừa chứ. cẩn thận nó kiểm tra file ảnh gốc đấy :21:
Hê hê hê, em chẳng cần soft nào cao siêu em chỉ cần mở file ảnh đó bằng ACDsee sau đó chuyển định dạng JPG sang định dạng GIF thì có FBI mới tìm được ảnh đó chộp ngày nào giờ nào! :21::21::21:

TechVNS

Xe tải
Báo cáo cụ là chỗ em kinh doanh và bồi thường là hai mảng khác nhau. Bên kinh doanh không được phép tự giám định.

Nhiều thì kô nhưng cũng vài trường hợp bị trừ rồi cụ ạ, làm điểm mà.

@cụ benq : cụ nghĩ giá của "bọn" bảo hiểm như em rẻ thế thôi á?:))

Babetta6868

Xe tăng
Báo cáo cụ là chỗ em kinh doanh và bồi thường là hai mảng khác nhau. Bên kinh doanh không được phép tự giám định.

Nhiều thì kô nhưng cũng vài trường hợp bị trừ rồi cụ ạ, làm điểm mà.

@cụ benq : cụ nghĩ giá của "bọn" bảo hiểm như em rẻ thế thôi á?:))
Nói có sai đâu!

limoux

Xe buýt
Bảo hiểm thân vỏ xe ở VN không có lưu lại lịch sử các vụ bảo hiểm của 1 xe cc nhỉ ! Thế nên nhiều Đại lý BH mới câu kết chủ xe và Các Gara sửa xe trục lợi ....Chứ cứ như bên Tây, nó lưu hết lịch sử BH cho 1 xe, xe nào nhiều lần BH thì lần sau mua sẽ phải có phí BH cao hơn so với xe ít lịch sử BH ....
Một xe ô tô mà năm nào cũng có 1-2 vụ BH chi trả, chắc chắn sẽ lọt tầm ngắm của Cty BH, và bên Tây "lịch sử BH xe" nó được link với tất cả các Cty BH thân vỏ xe, họ tra cứu phát ra ngay...

Ở VN mình các Cty BH đều ấn định phí BH thân vỏ xe theo giá trị xe, mà chả ai quan tâm đến lịch sử BH xe ....:))