[Funland] liệu có bị phạt nguội

SPL

Xe container
Thế là bác toi rồi:
1 triệu tội Vượt đèn đỏ.
2 triệu tội Mua bằng.
Total: 3 triệu.
Chả hiểu học luật ở đâu, giờ là 4tr giữ bằng 2 tháng, nếu phạt nguội lên 54 Trần Hưng Đạo

Tac ke

Xe buýt
Bỏ nhưng phải có đèn vàng và bỏ cái kiểu dính đèn vàng cũng phạt

toyennha

Xe lăn
hihi, nếu vượt đèn đỏ thì 3-5tr và giữ bằng 2 tháng bác ơi. Còn em thì bằng xịn, lên tận trường 10 thuê nhà nghỉ thi thật hẳn hoi, hơi chủ quan do mọi khi đếm về 0 thì nó xanh luôn, hôm qua nó lại ko xanh mới đau...
Đi thi = mà vào thuê nhà nghĩ , ko bị phạt mới lạ :D

MiTa

Xe lăn
Rút KN cứ xanh mới chạy, đừng có theo số vì đèn nhiều khi bị hâm, chác do đồ tàu.
E đi cũng thỉnh thoảng gặp cảnh này. Rõ ràng là có đếm ngược, có lúc 2 hướng bóp còi inh ỏi giữa giao lộ.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
từ những năm 2004, em đc mời tham dự 1 vài hội thảo giới thiệu công nghệ giao thông, điều khiển của Nhật với Mẽo, chúng nó cũng đề cập đến việc nên loại bỏ cái đèn đếm ngược này....
Tôi xem các clips kiểu Car crash compilation, gần như không thấy bộ đếm này.
Và, tụi nó cũng hướng dẫn lái xe không có bộ đếm hết sức cẩn thận. Bù lại, đèn của tụi nó tuân thủ đúng TCVN, có 3 pha hẳn hòi.

Chứ không như ở Mỹ với EU: Toàn nhảy đoàng 1 phát từ Xanh sang Đỏ và ngược lại, hết sức tự diễn biến.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
em nhớ có cái thread của 1 cụ chã tranh cãi về vấn đề này
quan điểm của em đồng hồ đếm ngược ko phải là đèn, đi theo đèn chứ ko phải theo đếm, mà lỡ có đếm trượt so với đèn thì hiệu lực của đèn mạnh hơn
nên cụ chủ đã phạm tội đá đèn, tuy nhiên có bị chụp hình hay ko thì còn phụ thuộc hên xui, app của trung tâm đk nó có chớp ko thôi. kệ đi, lỡ thì cũng lỡ rồi, đợi 1-2 tháng nữa check online coi có dính ko
Tôi hoàn toàn chia sẻ quan điểm tương tự.
Cái Đèn quan trọng nhất, và mình phải theo nó.

j23

Xe container
Tôi hoàn toàn chia sẻ quan điểm tương tự.
Cái Đèn quan trọng nhất, và mình phải theo nó.
Em từng trực tiếp chứng kiến cảnh Đèn Đỏ sang Xanh (hoạt động hết sức bình thường, ko có bộ đếm), và xe ô tô phanh khá gấp để ko bị lỗi vượt đèn, thành tai nạn liên hoàn phía sau (toàn xe máy húc mít ô tô) chú công an bên đường chạy ngay lại để giải quyết :)
Nên trong nhiều tình huống thì có cái bộ đếm từ Xanh sang Đỏ cũng tốt, nhiều người cũng nói bị giật mình và tâm lý căng cứng khi đi đèn Xanh mà ko biết nó chuyển Đỏ lúc nào, đặc biệt giao thông ở ta rất tệ và hay tắc đường, nhiều tình huống trên đường phải để ý chứ ko chỉ là Đèn Xanh Đỏ :(
Bản thân em đi khá từ tốn mà vài lần giật mình ở những chỗ chuyển đèn mà ko có bộ đếm kiểu này

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em từng trực tiếp chứng kiến cảnh Đèn Đỏ sang Xanh (hoạt động hết sức bình thường, ko có bộ đếm), và xe ô tô phanh khá gấp để ko bị lỗi vượt đèn, thành tai nạn liên hoàn phía sau (toàn xe máy húc mít ô tô) chú công an bên đường chạy ngay lại để giải quyết :)
Nên trong nhiều tình huống thì có cái bộ đếm từ Xanh sang Đỏ cũng tốt, nhiều người cũng nói bị giật mình và tâm lý căng cứng khi đi đèn Xanh mà ko biết nó chuyển Đỏ lúc nào, đặc biệt giao thông ở ta rất tệ và hay tắc đường, nhiều tình huống trên đường phải để ý chứ ko chỉ là Đèn Xanh Đỏ :(
Bản thân em đi khá từ tốn mà vài lần giật mình ở những chỗ chuyển đèn mà ko có bộ đếm kiểu này
Vì ở ta, các pha đèn không chuẩn lắm bác ạ.
Đúng quy định phải là các pha:
Đỏ - Đỏ Vàng - Xanh.

Xanh - Xanh Vàng - Vàng - Đỏ.

Cái đó giữ được, phù hợp với giao thông chỗ đó, thì ai cũng dễ đi mà không cần Bộ đếm gì cả.
Thực tế, Bộ đếm mới ra đời gần đây; còn trước đấy, có ai cần đâu.

"nhiều người cũng nói bị giật mình và tâm lý căng cứng khi đi đèn Xanh mà ko biết nó chuyển Đỏ lúc nào": Nếu đủ pha như trên, thì không giật mình được bác ạ, vì mình có sự chuẩn bị cho việc Chuyển màu rồi.

cusao

Xe lăn
Luật căn cứ theo chế độ bật tắc của đèn mầu chứ không căn cứ theo chế độ đếm giây. Do vậy
- Đèn màu gì bật thì ứng xử theo luật
- Khi đèn hỏng, rối loạn thì căn cứ theo hiệu lệnh của người điều khiển nếu có.
Trường hợp đèn không hỏng, ng điều khiển không có thì hoàn toàn phụ thuộc vào người trực ở trung tâm có lưu hình ảnh hay không để làm bằng chứng phạt nguội.
Theo kn của em thì những tình huống vi phạm trong giờ cao điểm thường bị phạt khi có xxx trực tiếp phát hiện . Bởi tại nút ở giờ cao điểm thì lưu lương xe rất lớn để mắt tới các trường hợp suýt soát là vô cùng nhiều kể cả dùng AI, mà mỗi trường hợp "chưa hiển nhiên" thì đều rất phức tạp khi xử lý. Còn những trường hợp trung tâm phát hiện thường là ngoài giờ cao điểm khi mà 1 xe vi phạm rất rõ ràng ở mức "hiển nhiên cao", lại thêm có biểu hiện cố tình vi phạm do không thấy bóng dáng xxx .
Cuối cùng, là lên trang xxx sợt thường xuyên độ 1 tuần hoặc chờ đến kỳ đăng kiểm mới biết chắc mình hên hay xui