[Funland] Liệu VN có thể cá chép hóa rồng?

sozinho

Xe buýt
Chả hiểu sao các cụ tính từ năm 75 76 đc nhỉ
Năm 79 đánh nhau phía nam phía bắc mãi đến năm 89 mới yên ổn ko đánh nhau
Hình như Năm 90 mới bỏ cấm vận thôi
Hết bị cấm vận mới đi hội nhập với tg
Năm 95 gia nhập hội làng sea game
Năm 98 gia hội phố APEC
Năm 2007 gia nhap với thế giới là WTO
Tính ra mốc hội nhập chuẩn nhất phải tính tu 2007 vậy sau 26 27 năm sự phát triển của đất nước đến nay cũng là ổn rồi
Bác ơi, đi học thì mới có luật cộng điểm miền núi, còn vị thế quốc tế thì chỉ có hơn và kém chứ không ai xét xuất phát muộn hay sớm, người ta trao cúp cho đội bóng có thành tích cao nhất chứ không quan tâm nó mới thành lập hay có bề dầy mấy trăm năm.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vưng, đời em với các bác cứ làm địa long là ấm rồi. 20 năm nữa tụi gen Z nó làm rồng bay hay rồng lượn cũng kệ xác chúng nó ;))
Địa long này để em giải tích cho các kụ trẻ nhé. Là giun Đất nhé. Nhà vua thi vẽ rồng vì sứ Tàu vẽ dồng rất dỏi, nét nhấm nhá như phun châu nhả ngọc, như rồng bay phượng múa. Tất cả thí sinh đều phải chịu thua dưới tay gã đại sứ Khựa này thì búp phát! ...Trạng Quỳnh lên thi lấy 10 ngón tay chấm mực tàu bôi lên giấy ngoằn cmn ngoèo... Bảo vẽ giè đấy thì Trạng Quỳnh chém là 10 con dồng đất

Koạt mo

Xe điện
Cứ xem 3 nước trong ví dụ này làm những gì, và làm như thế nào, mình làm đúng như thế.
Một cụ là nhà kinh tế chia sẻ rất đáng chú ý. Theo cccm thì thế nào ợ?
Hiện VN đã mất gần 40 năm (tính từ 1986)

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Chúng ta đã từng là con Nhà Rồng ....giờ lại phải cố gắng hóa Rồng ...=))
Rồng có nhiều loại rồng.
Mà con nhà rồng thì cũng có rồng nhớn rồng bé, rồng què rồng cụt ;))

ah99x6

Xe điện
Chừng nào mạng xã hội Lò tụt (Lotus) có tỷ người dùng là VN hóa rồng :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bất động sản cao chính là cái bẫy hạn chế phát triển bền vững. Trong ngắn hạn, bđs có tác dụng kiềm chế lạm phát và tạo ra được sự phồn vinh giả tạo. Trong dài hạn, bđs quá cao mà không có ngành công nghiệp nào khác thì chỉ có nghèo bền vững.
Chuẩn như Bác Lê Duẩn 100%♥

thanhvd

Xe tăng
Các cụ tranh luận làm gì. Bây giờ có nhiều tiền các cụ đổ vào đâu? 10 cụ thì 9 cụ cho vào đất. Đất có sinh ra được năng suất lao động không? Có sinh ra được thêm giá trị sử dụng không? Đấy, vậy chúng ta có kết quả rồi.
Thì đại loại muốn nước ta giàu gấp 2-3 lần, năng suất lao động tăng gấp 2-3 lần. Để bản thân mình có tài sản nhiều gấp 2-3 lần, thời gian rảnh tăng 2-3 lần hiện nay. Còn như nào để được vậy thì là việc của thằng khác.

lotus23

Xe hơi
Chừng nào mạng xã hội Lò tụt (Lotus) có tỷ người dùng là VN hóa rồng :D
Cũng phải dùng, ủng hộ hàng Việt cụ nhỉ? Dùng mấy mxh nước ngoài lâu lâu nó lại đăng b ản đồ thiếu Hoàng Sa, Trường Sa hoặc làm mờ hoặc bị sập nguồn thì cũng không được.

Politeboy

Xe buýt
“Hoá rồng” nó giống như đi kinh doanh mà trở thành tỷ phú, ca hát mà trở thành ngôi sao, viết văn mà có tác phẩm nổi tiếng vậy. Làm đúng hết mọi phương pháp mà có thể vẫn không đạt kết quả.
GATO và FOMO thôi cụ ơi.
Em đã nói rồi, chỉ cần không chiến tranh và tốt lên từng ngày là hạnh phúc lắm rồi. Những kẻ gây chiến đáng nguyền rủa muôn đời.
Cứ mong hoá Rồng trong khi tố chất tầm thường nhiều khả năng sẽ hoá Dồ....ng.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thì đại loại muốn nước ta giàu gấp 2-3 lần, năng suất lao động tăng gấp 2-3 lần. Để bản thân mình có tài sản nhiều gấp 2-3 lần, thời gian rảnh tăng 2-3 lần hiện nay. Còn như nào để được vậy thì là việc của thằng khác.
Đáp bờ Sờ ten đợt kụ nhẩy! Khôn thế làng em ối!

vieteuro

Xe container
VN hoá rồng từ 1991-1992 rồi mà.
1993 nhà nhà sắm tivi màu nội địa, đầu video..các Cụ rủ nhau xem phim tươi mát cho mở mang đầu óc.. ;))
Ôi mẹ ơi, thời đó bia Vạn Lực vào tận ngõ hẻm nhá SIGNUS
bộ phim đầu tiên cụ xem là bộ gì vậy :))

rotac

[Tịch thu bằng lái]
Số liệu cụ lấy ở đâu ra thế ?
Khi nguồn này chúng nó nói Thái tính đến tháng 12 năm 2023 là 7801 USD ;))

Hay thấy 2022 nó thấp hơn 2021 thì nghĩ 2023 nó đi lùi tiếp à 8-}
Còn nguồn IMF hay Worldbank chưa hề công bố gì về số liệu 2023 nhé, chúng nó tổ chức uy tín còn phải tính lại chán mới dám công bố vì số liệu các nước thế giới thứ 3 đưa ra toàn bịp
10 năm nữa mình thu nhập bình quân liệu có bằng thái bây giờ không ạ???

datinh

Xe container
GATO và FOMO thôi cụ ơi.
Em đã nói rồi, chỉ cần không chiến tranh và tốt lên từng ngày là hạnh phúc lắm rồi. Những kẻ gây chiến đáng nguyền rủa muôn đời.
Cứ mong hoá Rồng trong khi tố chất tầm thường nhiều khả năng sẽ hoá Dồ....ng.
hy hy. sự thật đâm ra lại mất lòng nhao.
dân mình có câu : chưa nặn Bụt đã.... :D

Kurumavn

Xe tải
Một cụ là nhà kinh tế chia sẻ rất đáng chú ý. Theo cccm thì thế nào ợ?
Hiện VN đã mất gần 40 năm (tính từ 1986)

VN hóa rồng thì chắc còn lâu lắm, CCCM cứ nghĩ mà xem, người xây dụng đất nước thì ít so với lũ sâu bọ đụng khoét thì có làm bao nhiêu nữa cũng chẳng ăn thua. bác Trọng mới diệt được 1 ít thôi, còn cả 1 hệ thống làm sao mà làm sạch được. Với cái tư tưởng làm quan là vơ vét, ăn từ cấp phường trở lên... thì quá khó.
Về năng suất lđ thì VN thua các nước lân cận, về quản lý cũng thua luôn, về đào tạo thì lạc hậu, các trường coi đào tạo là ngành kinh doanh, chả có chất lượng mẹ gì. Nhân sự cao cấp thì ít chưa đủ đáp ứng nhu cầu thị trường. tiềm lực KT chủ yếu dựa vào đầu tư nước ngoài mới có GDP như hiện nay, nếu họ giảm suất khẩu là toi luôn. Kinh tế chủ đạo vẫn chỉ là xuất mấy thứ nông sản, hải sản, may mặc tinh linh. Hàng high tech giá trị cao thì chẳng có gì, chỉ mỗi cái lđ giá rẻ để cạnh tranh, nhưng bây h cũng ko còn hấp dẫn nữa rồi.
Được mấy thủ tướng như bác Chính đâu, cày ko lại nhưng cũng thay đổi đáng kể bộ xương, đặc biệt là hoàn thành hệ thống cao tốc huyết mạch mà đáng lý phải xong từ những năm 2010 rồi. Cũng rất hy vọng tương lai gần khởi sắc, các bác lãnh đạo ra những chính sách hiệu quả, và thực thi tốt, ai ko làm hay trốn tránh nên cho nghỉ luôn hoặc truy cứu trách nhiệm với vị trí đang ngồi, thay bằng người có tài và có tâm

cusao

Xe lăn
Em thấy câu hỏi này dễ hơn rất nhiều so với câu hỏi " Khi nào...hoá rồng?".
Với câu hỏi "Liệu..." thì em có thể trả lời ngay, 1 cách đanh thép rằng :" Điều đó là chắc chắn và không cần bàn cãi."

Quê bầm

Xe điện
Về thượng tầng ta với TQ giống nhau đến 90% các vấn đề xa hội, tham nhũng cũng từa tựa, vậy mà họ vượt hẳn lên xưng hùng xưng bá khắp thế giới,vậy như cụ nào nói System Error là chưa thoả đáng. Tôi thì thấy phần lớn do tính cách trong mỗi chúng ta thì nhiều, nghĩ ngắn, tham lợi ích trước mắt, đố kỵ… Nhiều người nói chúng ta chăm chỉ, cũng đúng mà cũng sai, tôi chỉ thấy chúng ta chăm chỉ khi nghèo đói, còn kha khá hơn chút là bắt đầu hưởng thụ, so với Nhật, Hàn, Đài, Trung đúng là kém xa. Mỗi người tốt lên thì cả đất nước sẽ tốt lên thôi
Em thì ko nghĩ China giống Vina, hai hành tinh hoàn toàn khác nhau, ko tương đồng tí nào và ko thể mang ra so sánh

TieuFu

Xe container
10 năm nữa mình thu nhập bình quân liệu có bằng thái bây giờ không ạ???
Thế thì kém quá, con rồng cháu tiên mà làm mục tiêu lại so với Thái là kém. Mình đang quá độ đi lên cái đích " làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu " nhé ! Ngẫm là em đã thấy khoái chí rồi, như em năng lực có hạn quẩn quanh chém gió tán phét chốn này, nghĩ đến lúc mình vểnh râu hút cigar, gái xinh kẹp nách nằm ngắm biển thì quan tâm tới GDP làm mẹ gì ! KK