[Funland] Liệu vụ án này có liên quan đến vụ án HDH

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giohanoi

Xe buýt

toimuondie

Xì hơi lốp
Chắc nhà này không có điện thoại nên không ai gọi tới.

dexom

Xe ba gác
Sợ thật, ko phải giết người cướp của mà cũng ko điều tra được.

toimuondie

Xì hơi lốp
vụ này HDH có bằng chứng ngoại phạm rồi nên không thể tìm được hung thủ
Cụ có chắc không?
Có nhân chứng nhìn thấy một người gầy gò như kiểu đang ở tù ngồi trong nhà nạn nhân.
Có lẽ là vượt ngục giết người rồi quay lại nhà tù trốn.

linhsusu

Xe buýt
Nạn nhân vẫn còn sống mà không thể có manh mối nào về hung thủ sao? Chắc phải là người quen biết chứ

Studer

Xe tăng
Giờ em mới biết có vụ này , nếu cách thức gây án của hung thủ giông giống vụ Cầu Voi thì mệt đây

Gcar

Xe container
Báo LA đăng bài này chắc là kính mời mấy chuyên gia bảo rằng tìm thấy thớt thì sẽ thấy thủ phạm ngay.

Quả là chuyên gia đã bắt đầu kéo vào!

newbiess

Tháo bánh
Em cứ tưởng theo mấy cụ trend ép cung thì ai cũng có thể là thủ phạm, cứ vớ đại một kẻ nào đấy rồi ép cung nó là thành thủ phạm vv cơ mà?

ép cung dễ thế, Tìm ra thủ phạm dễ thế, sao vụ này để 9 năm không kiếm ra thủ phạm ?

Mấy cụ trend ép cung trả lời được không ?

Giohanoi

Xe buýt
Nếu hung thủ là kẻ giết người bệnh hoạn thì rất khó điều tra. Thực tế nước Mỹ gặp nhiều vụ giết người hàng loạt cũng còn pó tay....
Hy vọng các điều tra viên giỏi của BCA quan tâm đến vụ án này

Giohanoi

Xe buýt
Em cứ tưởng theo mấy cụ trend ép cung thì ai cũng có thể là thủ phạm, cứ vớ đại một kẻ nào đấy rồi ép cung nó là thành thủ phạm vv cơ mà?

ép cung dễ thế, Tìm ra thủ phạm dễ thế, sao vụ này để 9 năm không kiếm ra thủ phạm ?

Bởi thế nên sẽ lại có những nạn nhân chết oan nếu không tìm ra hung thủ thực sự

xichlo3banh

Xe tăng
Hy vọng mọi vật chứng, dấu vết máu, dấu vân tay, dấu chân, dép, giày, mẫu tóc.....đc giữ như đúng quy định.
Ko có đối tượng nghi vấn thì hơi lạ. Khó là vãng lai vì hung khí đều là vật dụng trong nhà.
Và lại là LA. Các a đt ở đây nếu từ 2008 với vụ HDH thì cũng là nhg ng cũ cả.
Laik là THỚT

newbiess

Tháo bánh
Bởi thế nên sẽ lại có những nạn nhân chết oan nếu không tìm ra hung thủ thực sự
Cụ trả lời vào câu hỏi của em được không?

Mấy cụ nhất mực nói HDH bị ép cung, CA LA ép cung HDH để phá án. Vẽ ra lời khai, kể cả dây chuyền, đt vv ép cung Hải
Ép cung dễ thế, phá án dễ thế, sao vụ này không kiếm dại kẻ nào đó lại ép cung giống vụ HDH, nếu các cụ một mực HDH bị ép cung?
Mà phải để 9 năm vẫn chưa tìm ra kẻ nào để mà ép nhận tội?

Reinhard

Xe buýt
Hy vọng mọi vật chứng, dấu vết máu, dấu vân tay, dấu chân, dép, giày, mẫu tóc.....đc giữ như đúng quy định.
Ko có đối tượng nghi vấn thì hơi lạ. Khó là vãng lai vì hung khí đều là vật dụng trong nhà.
Và lại là LA. Các a đt ở đây nếu từ 2008 với vụ HDH thì cũng là nhg ng cũ cả.
Laik là THỚT
Nói nghiêm túc thì chắc không có bằng chứng, không có nhân chứng nên không tóm được hung thủ thôi. Em cũng nghĩ như cụ, chắc phải là người quen thì mới vào được tận nhà lấy dao ra chém từng người một chứ. Nếu là kẻ lạ mà muốn giết người như vậy chắc sẽ thủ trước dao từ ngoài vào. Có em gái của nạn nhân còn sống và đến giờ vẫn sinh sống ở đó, nhưng chắc do vấn đề thần kinh không ổn định nên không nhớ hoặc không tin tưởng được, hơi tiếc nhỉ.

Nếu thuyết âm mưu vào thì có thể chị này biết hung thủ, nhưng vì là người quen nên cố ý giả vờ có vấn đề về thần kinh để không khai chăng - nhưng em không phải cơ quan điều tra, chỉ biết xem báo, chẳng biết sự vụ ở đó ra sao nên em không dám chém lung tung, vạ miệng chết.

Chỉnh sửa cuối:

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Sợ thật, ko phải giết người cướp của mà cũng ko điều tra được.
Hàng nghìn vụ conan tìm hổng có ra, mà khi nào bí quá tìm không ra thì dùng nghiệp vụ bắt gấu nhận là thỏ cho nó nhanh.

wtpwt

Xe điện

Ép HDH vào vụ này luôn, quen đập thớt rồi, thực nghiệm luôn cho các chiên gia OF vừa lòng.

Giohanoi

Xe buýt
Cụ trả lời vào câu hỏi của em được không?

Mấy cụ nhất mực nói HDH bị ép cung, CA LA ép cung HDH để phá án. Vẽ ra lời khai, kể cả dây chuyền, đt vv ép cung Hải
Ép cung dễ thế, phá án dễ thế, sao vụ này không kiếm dại kẻ nào đó lại ép cung giống vụ HDH, nếu các cụ một mực HDH bị ép cung?
Mà phải để 9 năm vẫn chưa tìm ra kẻ nào để mà ép nhận tội?
Cụ suy luận thế thì nghèo nàn quá. Chắc chắn sau vụ án HDH phải có sự chấn chỉnh từ CQĐT cấp trên để không thể lặp lại sai sót như thế. Với em chỉ là 1 người mê phim điều tra giết người đã thấy những sai sót của họ là quá vớ vẩn. Những ĐTV được đào tạo bài bản chắc không bao giờ họ phạm phải những lỗi lầm chết người này. May cho họ là pháp luật VN chứ ở nước ngoài thì rũ tù

bi2006

Xe buýt
Kẻ giết người này chắc cũng phải am hiểu về kỹ thuật hình sự mới qua mặt được các anh cảnh sát hình sự được trang bị đầy đủ công cụ hỗ trợ.
Phải nói là giỏi, rất giỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng