Líp xế độp yêu dấu của em bị làm sao đây ạ?

apn

Xe tải
Hôm nay đã ra cửa hàng rồi, lúc đầu cũng rất bực mình với bác chủ vì sau khi nghe mình trình bày, không xem xét gì cả buông ngay một câu xanh rờn : anh chỉ bảo hành khi bị gãy răng của líp chứ rỉ anh chịu không phải trách nhiệm của anh cộng thêm bác già khó tính buông ngay vài câu rất vớ vỉn trong đó có câu: rỉ dư này là bình thường chắc tại cháu để xe ở đâu bị chó *** vào nên rỉ??? em bực quá ABC một hồi cuối cùng cửa hàng cũng đã nhận ra và khắc phục mang tính xây dựng ( vệ sinh lại tuy cũng chưa được sạch rỉ, sau đó tra dầu bảo dưỡng)

tubesd

Xe tăng
Hôm nay đã ra cửa hàng rồi, lúc đầu cũng rất bực mình với bác chủ vì sau khi nghe mình trình bày, không xem xét gì cả buông ngay một câu xanh rờn : anh chỉ bảo hành khi bị gãy răng của líp chứ rỉ anh chịu không phải trách nhiệm của anh cộng thêm bác già khó tính buông ngay vài câu rất vớ vỉn trong đó có câu: rỉ dư này là bình thường chắc tại cháu để xe ở đâu bị chó *** vào nên rỉ??? em bực quá ABC một hồi cuối cùng cửa hàng cũng đã nhận ra và khắc phục mang tính xây dựng ( vệ sinh lại tuy cũng chưa được sạch rỉ, sau đó tra dầu bảo dưỡng)
Rỉ là bình thường mà. Cụ làm khó họ thì cùng lắm được xịt 1 ít RP7 rồi lại mua cái bực vào người.
Quan trọng là hãy tin rằng "rỉ là bình thường'.

apn

Xe tải
Rỉ là bình thường mà. Cụ làm khó họ thì cùng lắm được xịt 1 ít RP7 rồi lại mua cái bực vào người.
Quan trọng là hãy tin rằng "rỉ là bình thường'.
Cũng không có ý định làm khó họ đâu cụ ạ, nếu có ý định làm khó họ thì em tin em có thể làm đc nhưng vì cũng đã post lên đây và cũng đã đc các cụ tư vấn nên phần nào em cũng đã bình tính hơn nhiều, bực là bác chủ không thèm ngó cái líp của em nó rỉ như thế nào mà đã vội kết luận cộng thêm bác già khó tính buông vài câu thiếu suy nghĩ nữa (cụ cũng phải thông cảm vì bỏ từng đấy tiền ra mua xe mà mới đc hơn 100km đã rỉ rồi nên cũng sốc và tất nhiên là cần phải có một sự giải thích rõ ràng để em yên lòng và cũng thêm kinh nghiệm cho bản thân sau này)

xuba277

Xe máy
Cũng không có ý định làm khó họ đâu cụ ạ, nếu có ý định làm khó họ thì em tin em có thể làm đc nhưng vì cũng đã post lên đây và cũng đã đc các cụ tư vấn nên phần nào em cũng đã bình tính hơn nhiều, bực là bác chủ không thèm ngó cái líp của em nó rỉ như thế nào mà đã vội kết luận cộng thêm bác già khó tính buông vài câu thiếu suy nghĩ nữa (cụ cũng phải thông cảm vì bỏ từng đấy tiền ra mua xe mà mới đc hơn 100km đã rỉ rồi nên cũng sốc và tất nhiên là cần phải có một sự giải thích rõ ràng để em yên lòng và cũng thêm kinh nghiệm cho bản thân sau này)
xe của mình thì mình coi như e y vậy. ốc, xích thì có thể han chứ những cái khác mà bị thì khó chịu lắm. Đạp xe sướng là xe phải trơn tru, sạch sẽ. e là e cũng rất khó chịu cái kiểu hậu bán hàng như thế này.

Hungkaax1

Xe tăng
Em đồng ý là như cụ mới mua thì cũng thấy hơi sốc, tuy nhiên cụ cũng nên biết thêm là đi xe đạp bị đâm bị thóc chọc bị gạo rất nhiều, nên bản thân chủ xe phải hiểu về xe, không thì tối ngày sẽ bị chê bai, xui nâng cấp, vv.
Rông dài một tí, ở 32F Lý Nam Đế có nhiều cụ hay đến chơi, ngồi chém gió, các cụ ấy thì rỗi việc và rất giỏi khoản ném đá, như nhiều cụ đi xe khác. Cãi nhau với các cụ ấy chỉ tổ mua bực vào người. Em bị mấy lần, sau đó lấy đó làm động lực để tìm hiểu, các cụ ấy chê đồ của em là em có dẫn chứng chém lại ngay. Sau khi quá quen với các cụ ấy rồi thì em kệ, chém nhiều em cười, cái gì hợp lý em nghe.
Ở đấy đầy cụ vừa nhìn cái xe của em đã tìm đủ mọi cách chê bai, chê xong hôm sau về google rồi lại quay ra khen, ấy là chuyện bình thường.
Quan trọng là cụ đạt được cái mình cần và có thêm hiểu biết, chứ đời thiếu gì người lắm chuyện.
Và em khẳng định lại luôn để cụ khỏi buồn là việc bị rỉ là bình thường, người chưa bị bao giờ thì thấy nó bất thường thôi.

Small man

Xe tăng
Hungkaxx1 cho mình hỏi: Líp rỉ là bình thường thật à hay cậu an ủi cụ ấy? Thực ra đối với cá nhân nhà cháu thì chẳng quan tâm líp có rỉ hay không vì thích thì thay cái khác. Hỏi vì chỉ là tò mò thôi. Trông cái líp sáng quắc thế kia có rỉ được không nhỉ?

Hungkaax1

Xe tăng
Bình thường mà cụ. Các tầng líp đều làm bằng thép nên dù mạ thế nào thì vẫn rỉ được. Chỉ có líp XTR làm bằng titan, nhưng chỉ được mấy líp to chịu lực ít thôi, còn líp nhỏ vẫn phải là thép. XTR em đang đi chưa bị rỉ, nhưng Deore và XT em đều đã thấy rỉ, thế em mới nói là bình thường

Small man

Xe tăng
Bình thường mà cụ. Các tầng líp đều làm bằng thép nên dù mạ thế nào thì vẫn rỉ được. Chỉ có líp XTR làm bằng titan, nhưng chỉ được mấy líp to chịu lực ít thôi, còn líp nhỏ vẫn phải là thép. XTR em đang đi chưa bị rỉ, nhưng Deore và XT em đều đã thấy rỉ, thế em mới nói là bình thường
Nhà cháu hiểu rồi! Thanks cụ! Nhà cháu chỉ sợ khung rỉ thôi. Rỉ mà không biết chỉ sợ nhất là... phải mua bảo hiểm hàm!

apn

Xe tải
Em đồng ý là như cụ mới mua thì cũng thấy hơi sốc, tuy nhiên cụ cũng nên biết thêm là đi xe đạp bị đâm bị thóc chọc bị gạo rất nhiều, nên bản thân chủ xe phải hiểu về xe, không thì tối ngày sẽ bị chê bai, xui nâng cấp, vv.
Rông dài một tí, ở 32F Lý Nam Đế có nhiều cụ hay đến chơi, ngồi chém gió, các cụ ấy thì rỗi việc và rất giỏi khoản ném đá, như nhiều cụ đi xe khác. Cãi nhau với các cụ ấy chỉ tổ mua bực vào người. Em bị mấy lần, sau đó lấy đó làm động lực để tìm hiểu, các cụ ấy chê đồ của em là em có dẫn chứng chém lại ngay. Sau khi quá quen với các cụ ấy rồi thì em kệ, chém nhiều em cười, cái gì hợp lý em nghe.
Ở đấy đầy cụ vừa nhìn cái xe của em đã tìm đủ mọi cách chê bai, chê xong hôm sau về google rồi lại quay ra khen, ấy là chuyện bình thường.
Quan trọng là cụ đạt được cái mình cần và có thêm hiểu biết, chứ đời thiếu gì người lắm chuyện.
Và em khẳng định lại luôn để cụ khỏi buồn là việc bị rỉ là bình thường, người chưa bị bao giờ thì thấy nó bất thường thôi.
Cái bác già khó tính hình như không phải là khách đến chơi đâu mà là thợ của cửa hàng thì đúng hơn thế nên em mới bực cụ ạ, già rồi mà ăn nói thiếu suy nghĩ nên bị em bật lại phải ngồi im re thôi và cuối cùng thì cũng không vấn gì đâu, vui vẻ thoải mái vì người ta cũng đã tỏ ra cầu thị rồi cụ ạ.

29l1_33940

Xe buýt
Thế nào mà líp rỉ bảo khách để chó nó tè vào là làm sao :)))
Lực lượng ném đá luôn rất đông và nguy hiểm. Nếu k đủ bản lĩnh là chết ngay. Xưa e độ xe máy e hiểu. Ráp cái xe chỉ sao đủ với nhu cầu và đủ túi tiền. Cá nhân mình nên hài lòng vs những gì mình có và lấy những thứ đẹp hơn làm động lực. Ví dụ như k có nhu cầu thì có cần phải lên từ alivio lên deore ko. Đi tốc độ ntn để xem có cần lên phanh cơ lên phanh dầu ko. Từ dầu 355 có cần lên 495 ko..
Nói chung khi tiền nhiều thì k lo nghĩ. Còn n hạn chế thì phải nghĩ mạnh.
Vụ cái líp bị rỉ có thể do hên xui. Lô hàng của shop về chất lượng ko tốt. Và noid thật. Đã là phụ tùng phụ kiện thì lấy gì đảm bảo đấy không phải đồ lô. E từng nhìn 2 bộ đề smn 1 lô 1 mới. Mắt thường ko thấy đc đâu ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Cái bác già khó tính hình như không phải là khách đến chơi đâu mà là thợ của cửa hàng thì đúng hơn thế nên em mới bực cụ ạ, già rồi mà ăn nói thiếu suy nghĩ nên bị em bật lại phải ngồi im re thôi và cuối cùng thì cũng không vấn gì đâu, vui vẻ thoải mái vì người ta cũng đã tỏ ra cầu thị rồi cụ ạ.
Cụ mới đến có vài lần mà. Bác đấy tên là Việt, là khách chơi như mình thôi, chẳng qua tuổi hưu rồi nên ngày nào bác ấy cũng ra, nếu của hàng nhiều việc thì bác ấy giúp. Bác này đạp kinh lắm, em chịu không theo được.
Nói chung nếu các cụ đã nghĩ là đồ lô với đồ fake thì em cũng không cố sức nói làm gì nữa, không lại mang tiếng PR hộ cửa hàng. Nhưng sự thực là đồ em mua trực tiếp ở Mỹ về nó cũng bị rỉ, chứ không phải mỗi đồ nhập từ China nó thế đâu

lenn

Xe buýt
Làm sao để post ảnh lên diễn đàn bằng điện thoại các cụ nhỉ?

beoweli

Xe buýt
Làm sao để post ảnh lên diễn đàn bằng điện thoại các cụ nhỉ?
Cụ có dùng android ko, nếu có vào ch play down cái photobucket về, up lên đấy xong vào phần share copy link image rồi paste vào bài trả lời bên diễn đàn này là ok

apn

Xe tải
Cụ mới đến có vài lần mà. Bác đấy tên là Việt, là khách chơi như mình thôi, chẳng qua tuổi hưu rồi nên ngày nào bác ấy cũng ra, nếu của hàng nhiều việc thì bác ấy giúp. Bác này đạp kinh lắm, em chịu không theo được.
Nói chung nếu các cụ đã nghĩ là đồ lô với đồ fake thì em cũng không cố sức nói làm gì nữa, không lại mang tiếng PR hộ cửa hàng. Nhưng sự thực là đồ em mua trực tiếp ở Mỹ về nó cũng bị rỉ, chứ không phải mỗi đồ nhập từ China nó thế đâu
Cũng ko sao cụ ạ, cần thiết thì đi một time nếu thích thì thay líp chống rỉ. Đồ zin hay lô chắc còn chưa phân giải được cứ cho là hàng hịn đi thì mới thấy chất lượng hàng JP giờ cũng không còn đc như xưa nữa, nếu cái líp của em made in một nước khác trong ĐNA thì e cũng thấy bình thường. Dù sao cũng cảm ơn cụ Hungkaax1 có kinh nghiệm, kiến thức đã nhiệt tình cm.

trangiatrinh

Xe máy
Vấn đề ở đây là líp của cụ chủ thớt là loại líp mạ bóng chống rỉ so với loại ko mạ thì loại mạ bóng này chống rỉ tốt hơn nhiều.
Thêm nữa cụ mới đạp có 120km và sau khi đi mưa về đã rửa và lau khô cẩn thận.
Vậy câu hỏi đặt ra cho những người chơi xe cả mới và cũ là làm sao để biết được đâu là hàng chuẩn và hàng fake? Vì đồ phụ tùng xe đạp là thị trường béo bở cho hàng fake len lỏi.
Thiết nghĩ các cụ chơi lâu năm, trả học phí nhiều rồi nên có các bài review, đánh giá, phân tích, so sánh linh kiện xe cho đàn em đi sau học hỏi. Việc này thiết thực hơn nhiều việc ngồi phân tích bộ đề đắt tiền ăn đứt bộ ít tiền ở điểm nào. Thân

fatherboard

Xe hơi
Cái lip bộ altus của em nó lip đen, chắc có sơn mạ gì đó nên không rỉ :))

MIG35

Xe tải
Các cụ cẩn thận quá, đến cái phanh đĩa của ô tô vài hôm không đi còn gỉ nữa là cái lip xe đạp. Cứ dầu mỡ tra đầy đủ vào đạp gãy chân chưa phải thay đâu cụ ạ.