Lỗ hút gió của Escape

Drinker

Xe hơi
Nhân tiện tháo xe lắp đèn, em post một vài ảnh về vị trí cái lỗ hút gió của xe Escape. Hy vọng bổ sung tí thông tin để các cụ tham gia lội nước một cách có khoa học.
Vị trí trên xe

Lấy thước đo độ cao
Xa xa

Gần gần

Chúc các cụ hạ thủy may mắn. Em đi làm gần, nếu đường ngập em đi xe đạp.

30V-9285

Xe đạp
Em đoán không phải là Cụ này tháo Ba đờ sốc để lắp đèn đâu, mà chẳng qua phang vào đâu, phải tháo ra sơn lại nên tiện thể chụp hình thôi.,kekeke. Dù sao cũng thanks cụ đã cho anh em thêm thông tin, quả này cứ ngập khoảng 60 làm e lội luôn, nhưng chẳng lẽ lại mình phải xắn quần lội qua trước để tìm chỗ sâu nhất, xem nó sâu bao nhiêu hử=)),. cụ nào có cao kiến không hêy???

Drinker

Xe hơi
Em đoán không phải là Cụ này tháo Ba đờ sốc để lắp đèn đâu, mà chẳng qua phang vào đâu, phải tháo ra sơn lại nên tiện thể chụp hình thôi.,kekeke. Dù sao cũng thanks cụ đã cho anh em thêm thông tin, quả này cứ ngập khoảng 60 làm e lội luôn, nhưng chẳng lẽ lại mình phải xắn quần lội qua trước để tìm chỗ sâu nhất, xem nó sâu bao nhiêu hử=)),. cụ nào có cao kiến không hêy???
Nhìn xe đằng trước mà đi, nếu không có xe nào đi trước thì đỗ lại đợi, nếu đợi lâu quá thì khóa xe lại xuống lội bộ dò đường rồi quay về đi xe qua (lúc lội qua thì dự tính vệt bánh bên trái, lúc lội về thì dự tính vệt bánh bên phải, đảm bảo xe không bao giờ thụt hố ga, nếu có hố ga đảm bảo người thụt chứ yên tâm xe không bao giờ thụt) :))

khoat_gia

Xe buýt
Thật ra khuyến cáo cho các loại xe là ko nên lội nước ngập quá 1/2 bánh xe, còn như cụ 9285 nói ngập 60cm mà cụ cứ để thế lội thì e dự là chả cần 1 cơn sóng nào đâu mà cụ cứ tiến 1 phát là xong thôi vì miệng ống hút có 65cm. Có 1 cách an toàn hơn khi lội nước sâu mà các cụ trên này dạy a e là tháo lẫy của hộp chứa lọc gióc ra, mở cho nó há hẳn ra thì khả năng hút nước vào động cơ giảm đi khá nhiều.
@ cụ Drinker: Show quả đèn mới xem nào cụ ơi.

Donquixote

Xe buýt
Đèn đây cụ

Đèn đây cụ. Đèn này tròn không dẹt như xe cụ

Drinker

Xe hơi
Đèn mới đây ạ, các cụ thông cảm cơ quan em đang Đại hội nên em hơi bận, chưa có report chi tiết hơn về quá trình lắp đặt.

Lồi ra so với biển số khoảng 2cm thôi ạ.

present

Xe điện
Nhìn không thấy đẹp và tự nhiên lém nhể :-/