Thảo luận Lộ nhược điểm Toyota Yaris 2018

Huongdvg

[Tịch thu bằng lái]
Là xe mới ra nhưng em thấy Yaris 2018 không có nhiều cải tiến cho lắm, em tổng hợp ít nhược điểm về trang bị tiện nghi của dòng xe này, các bác tham khảo ạ :))

Yaris 2018 gây tiếng ồn

Khi đi lại nhiều sẽ nghe thấy nhiều tiếng ồn dẫn đến cảm giác thiếu tin cậy cho người lái xe. Do khả năng cách âm gầm kém khi đi đường xấu, kể cả khi đi ở tốc độ cao cũng gây ra tiếng ồn lớn.

Thiếu tính năng cơ bản

Không trang bị camera lùi, cảm biến lùi cũng như tính năng kiểm soát hành trình. Tất cả các model đều có hệ thống đèn pha tự động nhưng lại thiếu tính năng đèn tự động thường có ở các phiên bản cao cấp mới.

Hệ thống thông tin giải trí thiếu nhanh nhạy

Màu hình cảm ứng bị mờ nếu ánh sáng mạnh, gây đau mắt cho người lái xe. Cũng như khả năng kết nối bluetooth còn chậm, phải mất đến hơn 15 giây để hệ thống nhận tín hiệu. Đồng thời Toyota vẫn chưa trang bị tính năng như Apple CarPlay và Android Auto trên các mẫu xe của hãng,Toyota Yaris 2018 hatchback cũng không ngoại lệ.

Không chỉ vậy, một nhược điểm của Toyota Yaris 2018 là còn có giá bán khá cao so với đối thủ cùng phân khúc, thiết kế thì chưa thực sự đẹp, thu hút ánh nhìn. Các bác tham khảo chi tiết hơn tại bài viết: Thất vọng với 7 nhược điểm của Toyota Yaris 2

018

vnsuluoc

Xe buýt
Xe đẳt ko nên mua; wigo or expander hợp lý hơn

Hoangkh

Xe tải
Ờ, rồi sao. Mua thì mua, ko mua thì thôi. Mua xe Toyota cũng như mua điện thoại Iphone ở thời điểm này, khi mà giữa những cơn bão điện thoại Tàu, điện thoại SamSung, điện thoại Nhật, điện thoại Việt với công nghệ mới liên tục cập nhật, bộ nhớ Ram sắp lên 10Gb thì cái Iphone 7, thậm chí Ip6, 6S với cấu hình của 3 năm trước ở Thế Giới Di Động vẫn bán với giá mười mấy triệu cho bản VN/A. Người mua IP họ chỉ nghĩ có nên mua Ip7 hay 7+ hay 8 chứ họ có đi so sánh cấu hình với mấy con Oppo hay Xioami ko ?
Con vợ em mua IP vì trước giờ nó chỉ dùng IP, bạn bè nó cũng toàn dùng IP, thế nên nó chẳng biết thế giới lại có cái điện thoại Xiaomi đâu ;))
Tóm lại là ai mua xe thì cũng là tiền của họ, các ông ko cho tôi tiền mua xe thì các ông đừng ý kiến gì về cái xe tôi mua. Còn bác chủ topic kia ơi, bác mua xe gì ?