[Funland] Loa Microlab Solo 7C ko ra tiếng

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Chào các bác. E có dạo qua thì thấy bên mình xôm phết, chắc cũng nhiều bác rành về âm thanh, điện tử. Nên e tạo cái topic này a e thảo luận cho vui, cũng giúp e tìm ra nguyên nhân con loa của e tịt ngóm ko kêu.

Chả là e có bộ loa Microlab Solo 7C, loại có 2 thùng loa ý, nghe thì cũng ok to mồm, tự nhiên đợt vừa rồi, e hứng mở lên nghe, thì loa ko ra tiếng nữa, vẫn có điện vào loa, vẫn chỉnh volume, treble bass bình thường, e đã tháo mạch loa ra xem, mạch sạch sẽ, thơm tho, ko cháy nổ phù tụ, mà e ko hiểu sao tự nhiên mất tiếng. Đã test các kiểu ko ăn thua. Có ông thợ gần nhà cũng bảo ko tìm ra. Theo các bác thì nó bị lỗi ở bộ phận nào trên mạch nhỉ ?

roberdlee

Xe buýt
Cụ có nghề kinh doanh phụ kiện chắc cũng dò dẫm dễ hơn. Cụ check từng bộ phận một, đôi khi nó chỉ bị ở cái dây dẫn chẳng hạn.
1: loa ko ra tiếng nữa :xem củ loa có hoạt động ko, cụ lấy viên pin tiểu đấu hai cực pin vào hai cực loa, di qua di lại một đầu dây nối pin thấy loẹt xoẹt là củ loa ko hỏng.
2 chỉnh volume, treble bass bình thường : Cái này có volume số nên chỉ hiển thị thôi;
Thường thì mạch công suất với các loa liền amp này ít khi chết, cụ cứ check các ngõ vào cẩn thận, xem volume có bị kẹt ở mức nhỏ nhất k.
Nếu hỏng mạch công suất thì đi sửa thôi, chắc cũng đơn giản.

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Cụ có nghề kinh doanh phụ kiện chắc cũng dò dẫm dễ hơn. Cụ check từng bộ phận một, đôi khi nó chỉ bị ở cái dây dẫn chẳng hạn.
1: loa ko ra tiếng nữa :xem củ loa có hoạt động ko, cụ lấy viên pin tiểu đấu hai cực pin vào hai cực loa, di qua di lại một đầu dây nối pin thấy loẹt xoẹt là củ loa ko hỏng.
2 chỉnh volume, treble bass bình thường : Cái này có volume số nên chỉ hiển thị thôi;
Thường thì mạch công suất với các loa liền amp này ít khi chết, cụ cứ check các ngõ vào cẩn thận, xem volume có bị kẹt ở mức nhỏ nhất k.
Nếu hỏng mạch công suất thì đi sửa thôi, chắc cũng đơn giản.
E test củ loa rồi. Tất cả mọi thứ vẫn hoạt động trừ cái mạch, mà e ko biết về điện tử, mang ra thợ chắc họ lười ko sửa nên cũng ko bảo ko tìm ra. Chả lẽ vứt đi. Loa hết bảo hành mất rồi. Or làm thành loa thùng, mua amply chế vào.

roberdlee

Xe buýt
E test củ loa rồi. Tất cả mọi thứ vẫn hoạt động trừ cái mạch, mà e ko biết về điện tử, mang ra thợ chắc họ lười ko sửa nên cũng ko bảo ko tìm ra. Chả lẽ vứt đi. Loa hết bảo hành mất rồi. Or làm thành loa thùng, mua amply chế vào.
Cụ vứt e nghịch đi. Sửa dc e giả cụ, ko sửa dc làm cái đôn

emga27

Xe hơi
Bán lại em sửa nghịch xem thế nào?
1. Check đường tín hiệu.
2. Check công xuất, có nhiều tầng: phần chỉnh bass treble, khuếch đại đệm, công xuất.

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Bán lại em sửa nghịch xem thế nào?
1. Check đường tín hiệu.
2. Check công xuất, có nhiều tầng: phần chỉnh bass treble, khuếch đại đệm, công xuất.
Bác có mua cái mạch thì e bán cho =)). E lấy loa mua amply làm loa thùng nghe tạm cũng ổn.

Tourist AP

[Tịch thu bằng lái]
Ampli mini kiểu hometheater ah cụ? Em có bộ sony gì đó 5.1 chết amply mà mãi ko tìm đc em nào
Dạ không. Của em là âm ly 2 cầu ghép loa, âmply sheerwood.
Của cụ mua đâù CD kết hợp công suất 5.1 về là dc mà