Thảo luận Lỗi đạp phanh mà ga lại hơi tăng - civic

nguyenhungLB

Xe tăng
Chào các cụ,
Xe em hiện nay bị hiện tượng thỉnh thoảng khi dừng đèn đỏ or đang đi mà phanh thì galanti lại hơi tăng cao hơn so với bình thường ( kiểu như òa ga) , e cũng đã đi vệ sinh kim phun, họng hút, bướm ga,.... nhưng vẫn không giải quyết được. Cụ nào đã gặp tình huống này chưa chia sẻ giúp e. xe em Civic 2008 AT. cảm ơn các cụ.

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Theo như cụ tả thì em đoán mò do cái Break booster (bầu hút chân không bàn đạp phanh) của cụ tèo - thủng hoặc hở. Khi đạp phanh động cơ hút khí từ cái bầu này vào buồng đốt để trợ lực 1 phần cho bàn đạp phanh, khí này không qua cảm biến đo gió ở bím ga --> hỗn hợp vào buồng đốt giàu gió, nghèo xăng --> ECU điều khiển bơm thêm xăng vào buồng đốt --> làm cụ thấy như òa ga.
Tuy nhiên cụ nên đem ra hãng cắm máy đọc Data List bắt bệnh cho chuẩn chứ sửa mò chỉ tổ tốn xèng.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhungLB

Xe tăng
Theo như cụ tả thì em đoán mò do cái Break booster (bầu hút chân không bàn đạp phanh) của cụ tèo - thủng hoặc hở. Khi đạp phanh động cơ hút khí từ cái bầu này vào buồng đốt để trợ lực 1 phần cho bàn đạp phanh, khí này không qua cảm biến đo gió ở bím ga --> hỗn hợp vào buồng đốt giàu gió, nghèo xăng --> ECU điều khiển bơm thêm xăng vào buồng đốt --> làm cụ thấy như òa ga.
Tuy nhiên cụ nên đem ra hãng cắm máy đọc Data List bắt bệnh cho chuẩn chứ sửa mò chỉ tổ tốn xèng.
Cảm ơn cụ nhé.