Tin tức Lỗi gió rít khi chạy 80km và lõi kêu rít rít khi đánh lái

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Duongqua93

Xe đạp
Xe em cũng bị kêu khi đánh lái, nghe rõ nhất là lúc ở trong hầm, đánh lái lúc xe đứng yên. Đọc gần chục trang mà chả thấy cụ nào chia sẻ kinh nghiệm khắc phục ạ

Kamri

Xe buýt
Xe em cũng bị kêu khi đánh lái, nghe rõ nhất là lúc ở trong hầm, đánh lái lúc xe đứng yên. Đọc gần chục trang mà chả thấy cụ nào chia sẻ kinh nghiệm khắc phục ạ
Cái đấy là tính năng đã được hiệu chỉnh để phù hợp điều kiện VN. Cụ chưa đọc kỹ HDSD rồi !

WhiteBoard

Xe hơi
Cụ lên FB nhóm Vinfast Lux Owners thì mới có nhiều chia sẻ vì nhóm đấy toàn bộ là chủ xe tham gia. Nhưng có vẻ đây là nét (hoặc là lỗi tùy theo cách gọi của 2 bên) đặc trưng hệ thống trợ lực lái của Lux. Ra đường chỉ cần nghe tiếng là nhận ra nhau :D

secrets

Xe tăng
Không thể khắc phục, trợ lực lái thủy lực-điện, tiếng kêu do bơm trợ lực, một kiểu hệ thống trợ lực lái khá cổ (lỗ sỹ) :D

WhiteBoard

Xe hơi
Không thể khắc phục, trợ lực lái thủy lực-điện, tiếng kêu do bơm trợ lực, một kiểu hệ thống trợ lực lái khá cổ (lỗ sỹ) :D
Dù gọi là gì đi nữa thì tiếng kêu iiiiii khi đánh lái thực sự khá khó chịu mỗi khi mở kính ra, nó cho cảm giác không thoải mái. Dù rằng đóng kính vào thì không nghe thấy gì hết.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Tìm mã bơm Đức xịn lắp vào em nghĩ hết đấy.
Bơm theo xe chắc k phải hàng Đức bác ạ.
Em đã thử và rút ra kết luận ntn:
- Lắp bơm Tàu mới: vẫn kêu è è khi đánh lái đi chậm.
- Lăp bơm bãi Đức: Hết kêu
😝😝😝😝
Dù gọi là gì đi nữa thì tiếng kêu iiiiii khi đánh lái thực sự khá khó chịu mỗi khi mở kính ra, nó cho cảm giác không thoải mái. Dù rằng đóng kính vào thì không nghe thấy gì hết.

secrets

Xe tăng
Tìm mã bơm Đức xịn lắp vào em nghĩ hết đấy.
Bơm theo xe chắc k phải hàng Đức bác ạ.
Em đã thử và rút ra kết luận ntn:
- Lắp bơm Tàu mới: vẫn kêu è è khi đánh lái đi chậm.
- Lăp bơm bãi Đức: Hết kêu
😝😝😝😝
Cụ kết luận thế khác gì bảo Lux lắp bơm Tàu :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ kết luận thế khác gì bảo Lux lắp bơm Tàu :D
Em k rõ, xe em k phải F của Bim nhưng cả tuần nay em thử rồi :))
Bơm cũ nó cũng kêu, vì chạy lâu rồi, nhưng chỉ cần mua con bãi chạy ít là hết kêu :))
Vì em muốn dùng bơm khoẻ hơn nên chấp nhận mua bơm bãi ZF, còn bơm mới loại theo xe cũng rẻ, 5 củ hàng Oem.
Vậy nên cụ nào bảo bệnh kêu è è do kết cấu lái cổ lỗ sĩ là sai nhé @@
Xe em còn 100% thuỷ lực cơ.

secrets

Xe tăng
Em k rõ, xe em k phải F của Bim nhưng cả tuần nay em thử rồi :))
Bơm cũ nó cũng kêu, vì chạy lâu rồi, nhưng chỉ cần mua con bãi chạy ít là hết kêu :))
Vì em muốn dùng bơm khoẻ hơn nên chấp nhận mua bơm bãi ZF, còn bơm mới loại theo xe cũng rẻ, 5 củ hàng Oem.
Vậy nên cụ nào bảo bệnh kêu è è do kết cấu lái cổ lỗ sĩ là sai nhé @@
Xe em còn 100% thuỷ lực cơ.
E đính chính lại là ko phải cơ cấu lái cổ mà do bơm lởm :D
Cụ làm dịch vụ thay bơm sịn cho Lux có khi lại kiếm đó, hehe.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
E đính chính lại là ko phải cơ cấu lái cổ mà do bơm lởm :D
Thì thằng bạn em nó chuyên sửa bim, em bảo mày thay bơm cho hết kêu, nó bảo tao chỉ có bơm nhập từ China, không cam kết hết kêu, vì thật ra nó lắp nhiều xe rồi k hết bác ạ 😂
Em đành tự tìm mua bơm Đức, mà hiện tại chỉ có loại mới thì FL20, loại bãi ZF thì FL30.
Thôi mua thử cái FL30 xem sao, lắp vào ngon ngay.
Mà bơm xe em thằng bạn em bảo còn chạy chán, tầm dăm năm nữa, ghét cái kêu è è nên em thay thôi :))

secrets

Xe tăng
Thì thằng bạn em nó chuyên sửa bim, em bảo mày thay bơm cho hết kêu, nó bảo tao chỉ có bơm nhập từ China, không cam kết hết kêu, vì thật ra nó lắp nhiều xe rồi k hết bác ạ 😂
Em đành tự tìm mua bơm Đức, mà hiện tại chỉ có loại mới thì FL20, loại bãi ZF thì FL30.
Thôi mua thử cái FL30 xem sao, lắp vào ngon ngay.
Mà bơm xe em thằng bạn em bảo còn chạy chán, tầm dăm năm nữa, ghét cái kêu è è nên em thay thôi :))
Mấy ai đủ khả năng vọoc vạch được như cụ, đa phần ae chạy Lux chấp nhận tiếng kêu đó thôi.