Thảo luận Lỗi phanh tay điện tử CX 5

Tientrong

Đi bộ
Cccm đã xe nào bị lối phanh tay điện tử chưa ạ, xe em bị bó mà không thấy xe báo gì cả dẫn đến bị cháy đĩa. Hãng đã thay free cho em hai bộ phanh sau nhưng em vẫn hoang mang quá không biết nó có bị lại nữa không? Tks cccm
Tôi cũng bị nhọ. Sáng nay mồng 1 tết lấy xe ra đi thì hết ác quy, câu nổ thì phanh tay bị bó không sao đi được. Gọi cứu hộ thì ko có, đành để xe ngoài đường đến ngày 6 hãng mới làm việc.

ubisapro

Xe trâu
Dây chuyền sản xuất hiện đại mỗi tháng bán ra vài nghìn xe, hiếm lắm mới thấy 1 chiếc có vấn đề, lỗi là do người dùng hay do hãng chưa ai xác định. Mấy cái tính năng điện tử thì cũng khó trách đc vì bền hay ko còn tuỳ vào tay người dùng nữa mà
Do ăn ở cả thôi (trích lời mợ Nhung, sale Mazda ;)))

nguyentuan92

Đi bộ
Dây chuyền sản xuất hiện đại mỗi tháng bán ra vài nghìn xe, hiếm lắm mới thấy 1 chiếc có vấn đề, lỗi là do người dùng hay do hãng chưa ai xác định. Mấy cái tính năng điện tử thì cũng khó trách đc vì bền hay ko còn tuỳ vào tay người dùng nữa mà
Giờ cx5 ngoài khuyến mãi giảm giá 50 triệu còn có chương trình gì nữa không bạn?

tienbamboo

Xe container
lỗi phanh tay trên cx5 em gặp 2 xe được hãng thay free rồi, thậm chí tình trạng này còn khá phổ biến trên đời 16-17 cơ, nhưng mà đc thay hay không thì còn tuỳ vào "độ rắn" của các cụ :)

Các bác cho em hỏi ngu tí. Em có con CX5. Chạy tầm 2k km. Hôm qua em đi mưa về kéo phanh tay điện tử. Sáng nay thả phanh em nghe có tiếng như 2 miếng thép chạm vào nhau ấy. Xe vẫn đứng yên chưa nhúc nhích. Sau đó em thử thả hay kéo phanh đều nghe. Chỉ nghe chạm nhau 1 cái rồi hết. Sau đó em vận hành xe luôn. Đạp thắng chân thì kg nghe gì cả. Có bác nào giống em kg?

divino

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngu tí. Em có con CX5. Chạy tầm 2k km. Hôm qua em đi mưa về kéo phanh tay điện tử. Sáng nay thả phanh em nghe có tiếng như 2 miếng thép chạm vào nhau ấy. Xe vẫn đứng yên chưa nhúc nhích. Sau đó em thử thả hay kéo phanh đều nghe. Chỉ nghe chạm nhau 1 cái rồi hết. Sau đó em vận hành xe luôn. Đạp thắng chân thì kg nghe gì cả. Có bác nào giống em kg?
Đi mưa hoặc rửa xe về để qua đêm rất dễ bị dính phanh. Tốt nhất cụ ko kéo phanh tay & chèn gạch hoặc nếu có kéo thì sáng ra gõ nhẹ vào đùm phanh trước khi khởi động