Thảo luận Lốp xe 195/50r16

Ethan9339

Xe đạp
Sắp cuối năm rồi, em cũng muốn thay bộ lốp cho con accent đời sâu của em. Mà lốp loại này khó tìm quá, hiện e vẫn đang dùng 4 quả GY ATM. Các cụ tư vấn giúp em xem có con lốp nào đi ngon lành k ạ. E thì đòi hỏi tính an toàn cao nên chỉ muốn tìm lốp Pirelli, Michelin, BS vì e toàn đi cùng cả gia đình nên lốp càng an toàn càng tốt. Như được biết thì em search trên michelin.vn thì thấy có dòng energy xm2+ nhưng gọi hỏi mấy chỗ thì họ bảo k biết. Còn pirelli k có loại lốp size này. Giờ chỉ có GY và BS ER33. Các cụ nào có kinh nghiệm hoặc chuyên kinh doanh lốp tư vấn giúp em?
1. Nên dùng lốp nào? Có nên tiếp tục dùng GY hay thay sang BS ?
2. Michelin có lốp size này k ạ?
3. Ai đã đi BS ER33 cho e xin ít cảm nhận nếu có thể so sánh dc với GY ATM thì càng tốt ạ.
Em xin cảm ơn các cụ :D

dotuanphong811

Xe tải
Sắp cuối năm rồi, em cũng muốn thay bộ lốp cho con accent đời sâu của em. Mà lốp loại này khó tìm quá, hiện e vẫn đang dùng 4 quả GY ATM. Các cụ tư vấn giúp em xem có con lốp nào đi ngon lành k ạ. E thì đòi hỏi tính an toàn cao nên chỉ muốn tìm lốp Pirelli, Michelin, BS vì e toàn đi cùng cả gia đình nên lốp càng an toàn càng tốt. Như được biết thì em search trên michelin.vn thì thấy có dòng energy xm2+ nhưng gọi hỏi mấy chỗ thì họ bảo k biết. Còn pirelli k có loại lốp size này. Giờ chỉ có GY và BS ER33. Các cụ nào có kinh nghiệm hoặc chuyên kinh doanh lốp tư vấn giúp em?
1. Nên dùng lốp nào? Có nên tiếp tục dùng GY hay thay sang BS ?
2. Michelin có lốp size này k ạ?
3. Ai đã đi BS ER33 cho e xin ít cảm nhận nếu có thể so sánh dc với GY ATM thì càng tốt ạ.
Em xin cảm ơn các cụ :D
TỐT NHẤT VẪN LÀ MICHELIN Ạ, SAU ĐẾN BRIDGESTONE Ạ
MICHELIN HÀNG VỀ RẤT NHIỀU EM INBOX CỤ NHÉ

Huy Trọc

Đi bộ
đi bs nó đỡ phá hơn mi ah

Jinzin

Xe điện
Accent lốp mỏng quá nên đi hơi xóc và ồn. Em muốn đổi sang loại dày hơn 1-2cm ko biết có ổn ko các cụ nhỉ?
Hôm trước đi đăng kiểm em có hỏi mấy đồng chí kiểm định viên về việc này thì các bác ấy bảo cứ thay đi, chắc mỗi lần đăng kiểm phải bòi dưỡng chút ;))