[Funland] Lừa đảo qua internet ngày càng tinh vi

NetViettel

Xe hơi
Website
netviettel.vn
Cảm ơn cụ, cụ rành thì cho em hỏi chút. Giả sử em cài app của bọn nó thì tiền sẽ bay theo cách như thế nào ạ? Em chưa hình dung được.
Đầu tiên nó lấy toàn bộ thông tin trong máy cụ, sau đó nó chuyển tiếp tin nhắn, cuộc gọi sang số của nó. Việc này sẽ diễn ra trong im lặng. Nếu ít tiền thì nó để yên, câu cụ tiếp. Đến khi nó check ra cũng hòm hòm rồi thì nó ra lệnh chuyển tiền, do máy cụ chuyển tiếp tin nhắn nên cụ sẽ chẳng nhận được thông báo. Và thế là sạch bách. Tiền nó cho cụ lúc đầu lại quay về túi chúng nó.

sakai_yo

Xe lăn
Đầu tiên nó lấy toàn bộ thông tin trong máy cụ, sau đó nó chuyển tiếp tin nhắn, cuộc gọi sang số của nó. Việc này sẽ diễn ra trong im lặng. Nếu ít tiền thì nó để yên, câu cụ tiếp. Đến khi nó check ra cũng hòm hòm rồi thì nó ra lệnh chuyển tiền, do máy cụ chuyển tiếp tin nhắn nên cụ sẽ chẳng nhận được thông báo. Và thế là sạch bách. Tiền nó cho cụ lúc đầu lại quay về túi chúng nó.
Tức là nó sẽ vào được app bank của mình rồi thực hiện chuyển khoản ạ?

CD5 Pride

Đi bộ
Giờ đang thêm một hình thức lửa đảo nữa là nó giả cái sàn như thế này, các bác tìm đến theo trang sau: http://l26.net . Nó sẽ có 1 đứa tên face là Minh Anh, cứ lừa ai xong là chặn face, xóa face. Nó sẽ giới thiệu mã đăng ký sàn giả kia cho các bác và dạy các bác chơi trên chat face chứ nó cũng không cho số đâu( chúng nó bày ra vip3 mới có mã giới thiệu, không tự đăng ký được), sau rồi mua usdt bên sàn huobi ---> nạp vào ví trên sàn này ---> thực hiện lệnh bán usdt trên sàn này---> tiền chuyển vào ví và rút về tài khoản ngân hàng của mình. Khi chơi số nhỏ <10 triệu thì tiền vẫn rút được về tài khoản ngân hàng, có lãi 3% trên 1 lần bán, ngày bán 1 lần.( nó dụ cho tin tưởng) Khi chơi lớn hơn nó giữ lại không cho rút, rồi hỏi tổng đài ( do bọn nó nhắn tin chát giả) và em Minh Anh kết bạn trên face trấn an, chỉ dẫn nhiệt tình mà mục đích là mua nhiều usdt trên sàn huobi rồi nạp vào ví sàn giả này, nạp rồi vĩnh viễn không rút được về tài khoản nữa. Sau cùng nó xóa tài khoản, cắt liên lạc. Hiện ai có face có thể tìm face Minh Anh ( Bối bối) có thể vẫn tìm được. Không biết nó lấy hình ai. không biết có bao nhiêu người đã bị lừa đảo bằng hình thức này, anh em chia sẻ, hi vọng công an sớm tìm ra chúng nó.

botmingoc

Xe tải
Điện thoại bây giờ có nhiều dữ liệu quan trọng lắm, đừng cài app linh tinh không bọn nó ăn cắp hết.

HC26A_ĐHLHN

Xe hơi

em suýt lừa lại đc nó. nó tức quá nói đi báo côngan. em bảo em là công an đây, k phải báo đi đâu cho mất công. thế là nó chuổi em xong bờ lốc! vcđ

AcidS

Xe điện
Tức là nó sẽ vào được app bank của mình rồi thực hiện chuyển khoản ạ?
App của nó là app theo dõi, cụ chạy phần mềm gì, ấn nút gì nó đọc được, đồng thời nó làm lệnh chuyển tiếp cuộc gọi, tin nhắn sang số máy của nó.
Như vậy, chỉ cần cài app của nó, thì chỉ 1 lần thao tác trên app ngân hàng của cụ là nó có thể biết mật khẩu hoặc các thông tin cá nhân để chuyển khoản, có được mã OTP qua tin nhắn, vậy việc nó cài app cướp quyền của cụ thì có gì khó?

hưvô

Xe lăn
AI nên khôn mà chả dại đôi lần. QUan trọng là mỗi lần ít thôi, chứ mỗi lần mà 5-600tr thì đến ạ luôn ,
Dại 1 lần có khi cũng tán gia bại sản rồi ấy cụ, còn đâu cơ hội bị lần 2 :P

sắt con

Xe điện
Gặp e chắc bọn nó chả lừa duọc vì:
Alo 1: anh ơi e là chuyen viên xyz
Tắt máy block số.
Alo2: a ơi bên e đang bán dự án xxx
Tắt máy block số
Alo 3: xin hỏi số dt a xxxx phải ko ạ?
Ờ có gì ko em
E là bên cty tài chính xxx
Tắt máy block số.
Alo xxx..giới thiẹu trăng trời gì mà ko liên quan đén cviec gđ bạn be e là tắt máy cho vào block list.
Bây giờ block ko xuể bác ạ, ts cái bộ 4T nó làm cái gì ko biết, thấy phát biểu trên tivi là xử lý đến trên 80%, giảm hẳn hiện tượng spam tin nhắn, cuộc gọi quấy rối…