Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Catdontlove

Xe buýt
Cái trò độ đọt em nghĩ ko nên áp đặt suy nghĩ cá nhân cho người khác :P vấn đề là ở ý thích của mỗi người, ai thích giề thì lắp cái đới, không bổ ngang thì bổ ngửa thôi ợ :)) - hơn nữa dễ gì chống lại cám dỗ khi cái suy nghĩ và a dua bầy đàn đang trỗi dậy =))
Mụ nói chuẩn phết, kaka. Em đang ngồi 3B mà chẳng có cụ nào ra ngồi với em cả :((, mà đây là 3B Nguyễn Văn Trỗi - Phủ Lý cơ ạ :))

Carens_SX

Xe buýt
Em không đống ý với bác Xi vụ này, cá nhân em chẳng thấy nó có tác dụng gì.

- Nhiệt ở máy không thể làm đổi màu nắp capo được vì nó chỉ loanh quanh ở ngưỡng 60-70 độ thôi
- Làm máy ấm lên chậm hơn??? Theo em thì nhanh hơn, vì mất đi 1 phía bức xạ tản nhiệt

Bác fun thì em chệu :))
Vụ đổi màu capo thì cụ nên kiểm chứng lại, theo kinh nghiệm của em là có đấy ah.
Còn về nhiệt độ của máy thì nhà sản xuất có tính toán 1 giá trị nhiệt độ tối ưu để máy hoạt động hiệu quả nhất, nóng hay nguội hơn đều không có lợi. Em đơn cử là ngưởi ta còn thiết kế đưa đường nước nóng từ két chạy qua bướm ga để làm nóng khí nạp trước khi vào buồng đốt đấy ah.

Orient Sea

Xe điện
@duongtm: Chuyện ko có tấm cách nhiệt nắp capo có làm đổi màu sơn nắp capo hay không thì đã nhiều cụ trả lời cụ rồi. Còn về việc làm ấm máy chậm hơn (khi ko có tấm cách nhiệt) là người ta nói về lúc khởi động máy vào buổi sáng, đặc biệt ở xứ lạnh. Trường hợp ở VN, khi phơi xe ngoài nắng thì nó cũng có tác dụng không làm cho buồng máy nóng quá như có cụ đã phân tích. Cụ ko tin thì cũng chẳng sao vì em nghĩ là khó đo được (một cách định lượng rõ ràng) ảnh hưởng của nó :)

Catdontlove

Xe buýt
@duongtm: Chuyện ko có tấm cách nhiệt nắp capo có làm đổi màu sơn nắp capo hay không thì đã nhiều cụ trả lời cụ rồi. Còn về việc làm ấm máy chậm hơn (khi ko có tấm cách nhiệt) là người ta nói về lúc khởi động máy vào buổi sáng, đặc biệt ở xứ lạnh. Trường hợp ở VN, khi phơi xe ngoài nắng thì nó cũng có tác dụng không làm cho buồng máy nóng quá như có cụ đã phân tích. Cụ ko tin thì cũng chẳng sao vì em nghĩ là khó đo được (một cách định lượng rõ ràng) ảnh hưởng của nó :)
Đo được cụ ạ. Em đã dùng mấy cái nhiệt kế chuyên đo nhiệt độ bê tông nhựa trước khi rải đo thử mấy lần rồi ạ, tuy nhiên kết quả phụ thuộc rất nhiều vào nhiệt độ ngoài trời, tất nhiên là theo tỉ lệ thuận ạ.

HAICON

Xe điện
Theo em các cụ nhà ta không nên thảo luận quá nhiều về vấn đề này. Có tác dụng hay không thì tùy vào mỗi quan điểm riêng (nó khác hẳn xe không có đèn chiếu sáng thì hữu dụng hơn xe có đèn). và túi tiền. Vì nó không quan trọng, cũng không ảnh hưởng đến tính mạng của mình và người đi đường thì ai thích thì lắp, không thích thì thôi.

Beck

Xe điện
Theo em các cụ nhà ta không nên thảo luận quá nhiều về vấn đề này. Có tác dụng hay không thì tùy vào mỗi quan điểm riêng (nó khác hẳn xe không có đèn chiếu sáng thì hữu dụng hơn xe có đèn). và túi tiền. Vì nó không quan trọng, cũng không ảnh hưởng đến tính mạng của mình và người đi đường thì ai thích thì lắp, không thích thì thôi.
Em thì kô phân tích thêm các lý do nữa nhưng chỉ có 1 điểm thế này ạ: xe Carens máy dầu cũng Trường Hải nhập về nhưng cái khoang máy nó chống nóng chống ồn phủ cả, chả thiếu cái gì, cả tấm chống nóng nắp capô cũng có, các xe liên doanh ở VN em chỉ thấy Mer, Bim là có còn các ông khác thì trông hoắc ạ. :-?

HAICON

Xe điện
Em thì kô phân tích thêm các lý do nữa nhưng chỉ có 1 điểm thế này ạ: xe Carens máy dầu cũng Trường Hải nhập về nhưng cái khoang máy nó chống nóng chống ồn phủ cả, chả thiếu cái gì, cả tấm chống nóng nắp capô cũng có, các xe liên doanh ở VN em chỉ thấy Mer, Bim là có còn các ông khác thì trông hoắc ạ. :-?
cụ Beck không phân tích thêm nhưng lại đưa thêm câu hỏi rùi khà..khà. Cái bệnh..vẫn ko thuốc lào chữa được :)):))

laodatma

Xe điện
Thực ra cái vụ này chính em là người mang xe đến cho cụ Mast dò số win để nhập món đó về đầu tiên chính vì em thấy máy dầu có mà xe em không có (kém miếng khó chịu mà :D). 2008 nó cũng đã 500k r, giờ lên 1.2 củ nên một số cụ lăn tăn đâm bàn hơi nhiều chứ em nghĩ nó 2-300k thì chẳng ai bàn nữa mà mua lắp vội ngay! =))
cụ Beck không phân tích thêm nhưng lại đưa thêm câu hỏi rùi khà..khà. Cái bệnh..vẫn ko thuốc lào chữa được :)):))

duongtm

Xe tăng
Cái trò độ đọt em nghĩ ko nên áp đặt suy nghĩ cá nhân cho người khác :P vấn đề là ở ý thích của mỗi người, ai thích giề thì lắp cái đới, không bổ ngang thì bổ ngửa thôi ợ :)) - hơn nữa dễ gì chống lại cám dỗ khi cái suy nghĩ và a dua bầy đàn đang trỗi dậy =))
Chuẩn!!! Em không tranh luận nữa :)

Orient Sea

Xe điện
-------------------------------------------------------------

Trạng thái
Thớt đang đóng