LXV125 - đèn check dầu máy sáng .

Kụ nào đi LX/LXV125 cho em hỏi cái là tại sao khi em cắm chìa vào ổ khóa và ON , chưa đề nổ nhé, thì cái đèn báo dầu sáng lên nhỉ ? Dầu em mới thay, kiểm tra dầu thấy vẫn đủ .
Khi đề máy nổ thì nó biến mất. Vậy có vấn đề gì không ?
Xe vợ cả em để lâu quá không ai đi, manual thì mất nên em hỏi các kụ cho nó chắc .
Cảm ơn các kụ ạ . (b)

xebo

Xe bò ! ©
Giống như ô tô thôi bác, khi bật chìa khóa nó sẽ kiểm tra toàn bộ hệ thống nếu ko sao thì sẽ tắt ngay. (b)

lx125_black

Xe container
Chuyện bt thôi cụ ạ, xe nhà em vưỡn thế :)
Cả nhà em bi giờ hắt hủi nó ghê nắm, khộ thân em lx giờ chẳng được cưng như em mi-ni bãi nữa.

LacBlack

Xe tải
Xe nào cũng thế bác ạ..
Chị nhà hắt hủi thì bác cứ dọa lắp thêm 1 bánh nữa thành XL cho đi là lại cưng e nó ngay thôi mà hì hì :))
Chồng em toàn dọa LX k muốn lại muốn đi xích lô huh thế là e sợ luôn :)) :)) :))

FunK@t

Đi bộ
LX của bác hàng xóm nhà em không những đèn báo dầu sáng mà cả đèn code cắm chìa, đi 10km rồi vẫn sáng đến tận lúc về cơ =)) Đố các bác biết là cớ vì sao? :^)

MFEO-MOAH

Xe hơi
Đèn code cắm chìa là cái đèn nào thế bác???

binhauto

Xe tăng
LX của bác hàng xóm nhà em không những đèn báo dầu sáng mà cả đèn code cắm chìa, đi 10km rồi vẫn sáng đến tận lúc về cơ =)) Đố các bác biết là cớ vì sao? :^)
Dylan của em cũng bị.mới thay dầu xong vẫn bị như thường.em nghĩ là em thay dầu trước số km quy định rồi đến lúc lẽ ra phải thay thì nó vẫn báo??

Chíc chíc

Xe máy
Lúc em lấy xe, nghe bác thợ hướng dẫn thì cái đèn báo dầu cứ On là nó sáng, lúc nào đề thì nó mới tắt. Em nghĩ đấy là cơ chế hoạt động của nó rồi, không vấn đề gì đâu. Chỉ có đèn xăng mới có vụ nhấp nháy khi gần hết thôi.

philongcar

Xe tăng
Dylan của em cũng bị.mới thay dầu xong vẫn bị như thường.em nghĩ là em thay dầu trước số km quy định rồi đến lúc lẽ ra phải thay thì nó vẫn báo??
dylan ko fải đèn dầu đâu bác, đấy là đèn báo nhiệt độ máy đấy :D

còn nếu đến hạn mà chưa thay dầu, or thay dầu rồi mà chưa reset đồng hồ thì nó sẽ hiện cả chữ CHANGE OIL ở bảng điện tử công tơ mét chứ ko hiện bằng đèn

Prius

Xe buýt
Kụ nào đi LX/LXV125 cho em hỏi cái là tại sao khi em cắm chìa vào ổ khóa và ON , chưa đề nổ nhé, thì cái đèn báo dầu sáng lên nhỉ ? Dầu em mới thay, kiểm tra dầu thấy vẫn đủ .
Khi đề máy nổ thì nó biến mất. Vậy có vấn đề gì không ?
Xe vợ cả em để lâu quá không ai đi, manual thì mất nên em hỏi các kụ cho nó chắc .
Cảm ơn các kụ ạ . (b)
Đó là cảnh báo áp suất dầu đấy! Bt khi chưa nổ máy dầu chưa bơm đủ áp suất trong khoang động cơ nên nó báo đèn, khi nổ máy bơm hoạt động áp suất dầu tăng nên đèn sẽ tự tắt thôi.

siuga

Xe tăng
Honda nó mặc định bác ợ chứ ko quan trọng là thay trc hay sau. khi đèn báo sáng thì bác tắt máy, tay ấn vào nút chỉnh giờ và giữ nguyên như thế. Đồng thời bật chìa khóa, đợi vài giây cho đến khi đèn báo dầu tắt thế là OK.:D. Hồi mới mua xe đi đc 4000km thấy đèn báo vẫn sáng làm em phát hoảng....