[Funland] Ly hôn, liệu em có ích kỷ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hạnh Lux

Xe buýt
E nghĩ muốn thì nhường. Mìn giữ đc hoà khí, đc chăm con chung. Mình muốn ôm con, nhưng con nó muốn ôm cả bố lẫn mẹ. Nhìn mặt nó là hiểu mà cụ.

Có điều đừng có ngã lại vào cái lỗ mình đã bỏ đi.
Em thấy hai vợ chồng cụ chưa hiểu nhau thôi.
Có gì to tát đâu

VIỆT ANH

Xe điện
Em 34t, nhân viên vp tập đoàn nghìn tỷ tư nhân, chỉ là con ốc trong hệ thống vận hành. CV hành chính, sáng ra khỏi nhà 7h30, chiều tối 6h30 về đến nhà. Thời điểm mùa vụ thì về muộn tầm 8h nhưng chỉ diễn ra tầm 30 ngày rải đều suốt cả năm. Thu nhập em đều 15 tr/tháng.

F1 nhà em vừa học xong lớp 1, là con gái, tính khá nhút nhát, kiểu hướng nội.

Chồng em 35t, CV tự do mảng MMO khoảng hơn 4 năm nay, đêm làm ngày ngủ. Cụ thể là gì thì em ko biết; thu nhập bn, em cũng ko rõ. Ck em nói là bấp bênh nhưng theo những gì em cảm nhận, nhìn thấy thì là tb năm coi như là ổn.
Không có ảnh em ứ tin,các bác giống em hem ??😀

thichrauxanh

Xe điện
Em thấy hai vợ chồng cụ chưa hiểu nhau thôi.
Có gì to tát đâu
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà cụ, e có những giới hạn riêng, vượt qua là e ko nhân nhượng được. Tuy nhiên e gọi ra cafe bàn bạc rất từ tốn, cân đong đo đếm các kiểu. Dù sao cũng là mẹ của con mình, tốt cho họ chính là tốt cho con.

LeTai1979

Racing Boy
Giải tán thôi chứ sống sao đc với thằng đo lọ nc mắm đếm củ dưa hành?

Hạnh Lux

Xe buýt
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà cụ, e có những giới hạn riêng, vượt qua là e ko nhân nhượng được. Tuy nhiên e gọi ra cafe bàn bạc rất từ tốn, cân đong đo đếm các kiểu. Dù sao cũng là mẹ của con mình, tốt cho họ chính là tốt cho con.
Thôi thế cũng tốt. Sông 1 mình cho gái nó thèm

thichrauxanh

Xe điện
Nếu đúng có khi cũng là cái tốt, để ng Ck hiểu dc cảm xuk của vk mình tệ đến ntn và vk mình đang muốn chấm dứt cuộc hôn nhân này? Nếu ông Ck bảo thôi, ly hôn tôi cũng chán cảnh này lắm rồi thì hết chuyện, còn Ck mà thấy sợ cảnh ko có vk con ở cùng thì tư khắc sẽ biết fai thay đổi bản thân ạ
Cái này e nghĩ mợ sai dồi :))
Ly hôn nó là kết quả của quá trình đối xử trong gia đình vs nhau. Ko phải cái để đem ra doạ. Chỉ cần nhắc đếm ly hôn thì tốt nhất ko bao giờ nên tiếp tục.

thichrauxanh

Xe điện
Cụ cũng nên xem lại bản thân đi. Điều chỉnh 1 chút là ok thôi mà
Vâng thì e phải gọi ra cafe để cho thích mắng chửi nói xấu gì e thì nói mà cụ. Ở nhà nhiều người sợ ngại ko dám chửi :))
E đc cái tốt xấu đều thích nghe, rất tiếp thu, nhưng bảo thủ :))

Vomoicuoi

Xe tăng
Đó là quy định pháp luật và cũng là trách nhiệm của thằng làm bố mà. Vợ em cũng có lần định bỏ em, mà mợ ấy nói thẳng là vẫn luôn tin tưởng em sẽ k bỏ rơi con mình và chu cấp cho con như hiện tại tức là mỗi thằng tối thiểu 15 củ và tăng lên theo nhu cầu tụi nó. Nên mợ ấy tự tin ra đi lắm :)).
Em biết mình k làm khác được nên níu kéo bằng được :))
Có phải thằng nào cũng quân tử thế đâu cụ. Hoặc có thể sau ly hôn nó lại sa cơ lỡ vận ko kiếm được chẳng hạn, nên muốn chu cấp cũng ko có , còn ràng buộc với tòa nó là quan hệ dân sự .

starsn

Xe điện
Thế mới là phụ nữ.
Không phải thế đâu cụ ạ. Có 2 vấn đề với case của cụ, 1 là có thể không bàn rõ kỳ vọng của cả 2 bên trước khi cuới vì xh vn đa số mặc định chung tiền, 2 là có thể cụ lấy vợ thu nhập thấp hơn tương đối (cụ có lựa chọn tốt hơn không :P)

Hạnh Lux

Xe buýt
Không phải thế đâu cụ ạ. Có 2 vấn đề với case của cụ, 1 là có thể không bàn rõ kỳ vọng của cả 2 bên trước khi cuới vì xh vn đa số mặc định chung tiền, 2 là có thể cụ lấy vợ thu nhập thấp hơn tương đối (cụ có lựa chọn tốt hơn không :P)
Trường hợp 2 cụ. Lúc đó em đã đầy đủ rồi. Vợ em kém em 8 tuổi. Cũng mở công ty riêng về kế toán, chuyên nhận làm kế toán cho vài công ty. Nói chung thì em khá ưng vợ em. Chỉ chê mỗi 2 thứ là yêu em quá khiến em cảm thấy là ko phải là yêu mà là muốn kiểm soát, sở hữu em. 2 là vợ em hay dỗi lắm. Hơi tí là dỗi. Còn tiền bạc thì vợ em cũng kiếm được, em cũng chỉ vợ cách kiếm tiền. Với em cũng giúp đỡ gia đình nhà vợ nhiều mà. Bố vợ với các anh chị vợ đều đc em cho vay tiền. 3 năm liền ko lãi.
em cũng giải thích việc ko đưa hết tiền cho vợ là do em luôn tục đầu tư. Và thu nhập cũng ko cố định. Và còn nhiều dự án cần trả theo tiến độ. Nói chung vợ em cũng chấp nhận nhưng đương nhiên là vẫn hậm hực.

starsn

Xe điện
Trường hợp 2 cụ. Lúc đó em đã đầy đủ rồi. Vợ em kém em 8 tuổi. Cũng mở công ty riêng về kế toán, chuyên nhận làm kế toán cho vài công ty. Nói chung thì em khá ưng vợ em. Chỉ chê mỗi 2 thứ là yêu em quá khiến em cảm thấy là ko phải là yêu mà là muốn kiểm soát, sở hữu em. 2 là vợ em hay dỗi lắm. Hơi tí là dỗi. Còn tiền bạc thì vợ em cũng kiếm được, em cũng chỉ vợ cách kiếm tiền. Với em cũng giúp đỡ gia đình nhà vợ nhiều mà. Bố vợ với các anh chị vợ đều đc em cho vay tiền. 3 năm liền ko lãi.
em cũng giải thích việc ko đưa hết tiền cho vợ là do em luôn tục đầu tư. Và thu nhập cũng ko cố định. Và còn nhiều dự án cần trả theo tiến độ. Nói chung vợ em cũng chấp nhận nhưng đương nhiên là vẫn hậm hực.
Em nhớ hồi gì cụ post bài kể về mấy em người yêu liền, thế mà đã lấy vợ 3 năm rồi hay cụ cho vay tiền trước khi cưới ạ? Nghe cụ kể thì có vẻ sắp xếp trong gd cụ cũng ổn mà sao vợ cụ vẫn phàn nàn, cụ hỏi vợ xem cụ giữ tiền là vì đầu tư, còn bản chất tiền vẫn là của chung của 2 vc, & hỏi vợ xem vợ cụ có gợi ý nào tốt hơn không?

Nhà em được cái tiền dư toàn trong cp với ngân hàng, nhìn thấy sờ thấy được, ai cũng vào chuyển được, nên không gây lo lắng cho ai.

Trạng thái
Thớt đang đóng