M3-2004 bị lắc mạnh! Các cụ giúp em với

thangnngo

Đi bộ
Chào các cụ ạ. Em vừa mới cưới 1 em M3 đời 2004, mọi thứ nói chung đều ổn cả, chỉ có 1 điều là khi chạy ở tốc độ 70-80km/h là nó lắc rất mạnh, nhất là ngồi bên phụ cảm giác như con cá nó vẫy vẫy. Chạy chậm hơn hoặc nhanh hơn (khoảng >100km/h) thì lại bình thường.
Em đã thay hết cả 4 quả lốp Michelin, cân bánh cẩn thận = máy rồi mà vẫn thế. Kiểm tra moay ơ vẫn ngon ạ (thợ nó kiểm tra rồi bẩu em thế)
Cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo giúp em với ạ, hoặc mong các cụ chỉ chỗ gara nào cao tay có thể chuẩn đoán và trị bệnh cho em nó thì giới thiệu cho em phát, chứ mới cưới mà thế này em thất vọng quá các cụ ợ!

Toyota Celica

Xe container
Trục bánh trc cụ ktra chưa , trục bánh sau
Giảm xóc
Tóm lại cụ ra ford láng hạ kiểm tra là xong

nnperav

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra cao su chân máy chưa ạ, cái này qá cũ nó cũng có thể gây lắc xe. Xem em cũng M3 2004 mà chạy có thây lắc gì đâu nhỉ, chán mỗi cái hơi ồn thôi

thangnngo

Đi bộ
cảm ơn các bác! hôm nay em vào VMC ở Nguyễn Trãi, các chú ấy kiểm tra rồi bảo cong LÁP, phải thay hết hơn chục củ. Nhưng em hỏi thay xong có chắc chắn hết ko thì các chú ấy bảo em đánh đố các chú ấy, cong thì thay chứ hết rung lắc thì không biết. Thế là em mang về Ford ở 105 Láng Hạ, nhưng thợ cũng chẳng tìm ra nguyên nhân tại sao, chỉ chỉnh lại thước lái nhưng vẫn thế.

Các cụ có cao kiến gì ko ạ.Bổ sung thêm là xe em bị rung mạnh khi chạy tốc độ khoảng 80km/h, nhưng chỉ bị khi tăng giữ ga, nếu em nhả ga ra thì ko bị rung nữa dù tốc độ vẫn gần 80. Còn nếu tăng ga thì chỉ hơn 60 la bắt đầu rung. À khi phanh cũng thấy rung như thế. Mà hộp số cũng có dấu hiệu chảy dầu nữa ạ.

Toyota Celica

Xe container
Hay do bô lắp lỏng ? :)
Máy móc có vấn đề gì ko cụ , cụ ga tại cho rồi nghe tiếng máy xem thế nào
Em ko phải thợ em ứ biết lắm , nhưng cái vụ Gara cụ nên cảnh giác , vào chúng nó cứ bảo thay này thay kia xong là tốn tiền mà ko hết bệnh