Mất bằng lái xe

nhoem1277

Xe buýt
Chẳng là thế này,cách đây 1 tháng thằng em em nó vào sài gòn chơi đi xe oto của bạn vào đường ngược chiều bi xxx tóm giữ bằng lái xe hẹn sau 15 ngày giải quyết. Thằng em đưa lại biên bản cho thằng bạn ở trong đấy nhờ lấy hộ , sau khi lấy xong thằng bạn lại làm mất ,bằng của nó đến tháng 1 này là hết hạn.Bây giờ không biết làm thế nào để cấp lại bằng lx.Vậy em xin hỏi có bác nào biết thủ tục thì chỉ cho em với . Thank

gl1600

Xe điện
Mất như bác thì làm lại ngay bây giờ đi để quá hạn là phải thi lại cả lái đấy. Bác bảo em bác ra phường làm cái đơn báo mất, cứ nói là chạy thể dục buổi sáng đánh rơi mất cái bằng ( đừng có nói là mất ở Sài Gòn). Lấy dấu xong rồi thì lên Cao Bá Quát (nếu là bằng của SGT công chính HN),, Thái Thịnh nếu là của cục đường bộ xin cái tờ sát hạch lại+ khám sức khỏe. Xong rồi nộp hồ sơ và chờ 2 tháng ( nếu có dịch vụ có thể nhanh hơn). Sau đó là thi lại như em bây giờ và chỉ phải thi lại Luật thôi.. Chỉ thế thôi mà lâu lắm bác ạ, hao tiền tốn của

4x6

Xe đạp
Chẳng là thế này,cách đây 1 tháng thằng em em nó vào sài gòn chơi đi xe oto của bạn vào đường ngược chiều bi xxx tóm giữ bằng lái xe hẹn sau 15 ngày giải quyết. Thằng em đưa lại biên bản cho thằng bạn ở trong đấy nhờ lấy hộ , sau khi lấy xong thằng bạn lại làm mất ,bằng của nó đến tháng 1 này là hết hạn.Bây giờ không biết làm thế nào để cấp lại bằng lx.Vậy em xin hỏi có bác nào biết thủ tục thì chỉ cho em với . Thank
Phả check lại ngay đi bác, coi chừng người bạn không lấy hộ được rồi bỏ qua (xxx chỉ trả ĐK xe, GPLX cho chính người vi phạm thôi - tránh bị kiện nếu lỡ thất lạc), mà nếu dzậy là nguy đới: quá hẹn xử lý mà đương sự không có mặt giải qyuết, xxx sẽ thông báo ra Sở GTVT đang Qlý gốc lái xe vi phạm, rách việc lắm!

KunBoy

Xe buýt
Phả check lại ngay đi bác, coi chừng người bạn không lấy hộ được rồi bỏ qua (xxx chỉ trả ĐK xe, GPLX cho chính người vi phạm thôi - tránh bị kiện nếu lỡ thất lạc), mà nếu dzậy là nguy đới: quá hẹn xử lý mà đương sự không có mặt giải qyuết, xxx sẽ thông báo ra Sở GTVT đang Qlý gốc lái xe vi phạm, rách việc lắm!
Em nghĩ chăc không đến nỗi như cụ nói đâu, làm gì mà không lấy đc cái bằng lái xe ra cho bạn:), như thế còn gì là bạn bè nữa các cụ nhể :6::6::6:, Nếu mất thật thì chỉ việc mang hồ sơ gốc lên nơi mà quản lý giấy phép lái xe của mình ý, trình bầy tí ti, NỘP cho các chú ấy tí ti rùi thi lại luật là đc cụ ạ, nhưng hình như cũng phải mất 1 thời gian đới cụ ợ, chúc Em cụ mau lấy đc bằng na(y)

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
- Theo qui định tại quyết định số 54/2007 ngày 7-11-2007 của Bộ Giao thông vận tải, nếu bị mất GPLX còn thời hạn sử dụng và còn hồ sơ gốc thì phải thi lại lý thuyết mới được cấp GPLX mới. Cụ thể, kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ và nếu phòng quản lý sát hạch không phát hiện đang bị các cơ quan thẩm quyền thu giữ, xử lý GPLX thì người nộp đơn được dự sát hạch lý thuyết để được cấp lại GPLX mới.

Thủ tục xin cấp GPLX mới:

- Thủ tục xin cấp GPLX mới gồm: đơn đề nghị đổi, cấp lại GPLX, hồ sơ gốc, hai ảnh màu 2x3 cm, đơn trình báo mất GPLX có xác nhận của công an. Lệ phí cấp lại GPLX là 30.000 đồng và lệ phí thi lý thuyết đối với môtô là 30.000 đồng, thi lý thuyết ôtô là 70.000 đồng.

- Nếu bị mất GPLX do thiên tai (bão lụt, động đất, hỏa hoạn) có sự xác nhận của chính quyền địa phương; bị mất GPLX do bị cướp, bị trấn lột, bị mất trộm (có xác nhận rõ vụ việc của cơ quan công an và cơ quan quản lý GPLX không phát hiện GPLX đó đang bị các cơ quan thẩm quyền thu giữ, xử lý) thì được xét cấp lại GPLX mới, không phải thi lại lý thuyết.

Theo GTVT