[VHGT] mất bánh mỳ ở Gầm Cầu Vượt Mai Dịch (sau 5 năm tham gia of)

buicongchuc

Xì hơi lốp
cảnh báo các cụ để tránh mất bánh mỳ (gầm cầu Vượt Mai DỊch)

tình hình là hôm nay cháu đi từ phạm hùng về Hồ Tùng Mậu

thì bị xxx dừng xe vì lỗi vượt đèn đỏ.

Đứng sát vạch dừng, thấy đèn xanh cháu bắt đầu đi

nhìn thấy xxx nhìn mình (lúc này biết là bị bắt rồi nhưng cháu dám chắc mình không vi phạm cho nên cứ bình tĩnh đợi xxx dừng xe)

Xxx: em vượt đèn đỏ, tắt máy xuống xe ….

cháu: lúc em đi là đèn đang xanh, anh nhìn đèn xanh đèn đỏ trước mặt vẫn xanh nhé

Xxx: đèn đấy là của hướng Hồ Tùng Mậu rẽ về Phạm Văn Đồng, em nhìn sang đèn của em bây giờ mọi người mới bắt đầu đi kìa

…..

Xxx2: lỗi của em vượt đèn đỏ (phạt 400k, giữ bằng 2 tháng)

Cháu: thôi anh chuyển cho em sang cái lỗi không đội mũ bảo hiểm? . em không có ý vượt đèn đỏ? mọi người đi rồi em mới đi theo

XXX2: thôi để anh giải quyết cho em……

PS: cái ảnh cháu chụp là lúc cháu quay lại, đứng rất xa mới nhìn được cả 2 đèn giao thông
Mời cụ ly rượu động viên thôi. Đáng ra cụ vui vẻ nhận lỗi, bảo xxx nếu không thông cảm bỏ qua thì lập cho cái biên bản xử phạt. Cụ đúng là làm hư xxx! Em đi 4b bị 2 lần do sơ ý vi phạm, em vui vẻ nhận lỗi và đề nghị xxx nhắc nhở thông cảm, xxx không OK thì lập giúp cho cái BB, thế là xxx tha.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
em thường xuyên đi qua nút này và khá ức chế vì nhiều cụ ko biết hoặc cố tình ko biết, đèn đỏ cứ phi rồi thúc người trước phi
Có đợt cách đây vài tháng, trưa nắng em đi 2b dừng đèn đỏ nghiêm chỉnh. Có cụ đi 4b sau em thấy em và 1 số người dừng lại thì bấm còi inh ỏi. Hôm đó nắng nóng em cũng ức chế, em đợi cho đến hồi còi thứ 4 hay thứ 5 gì đó thì em quay mặt lại. Cụ ấy ngồi trong xe còn vênh mặt lên tay chỉ vào cái đèn xanh trước mặt nói gì đó em ko nghe rõ. Em điên quá mới bảo mày có nhìn thấy đang đèn đỏ đây ko con lợn? Thế rồi cụ ấy mới ngước mắt nhìn theo tay em chỉ rồi cúi gằm mặt xuống.

Những tình huống như thế này em cũng thường xuyên gặp ở đoạn đó. Nếu đi lần đầu, hoặc ko quen thì cũng có thể thông cảm. Nhưng em thấy khả năng quan sát và phân tích của nhiều người thực sự quá kém. Rất nhiều người dừng lại và không di chuyển, nghĩa là phải có vấn đề gì đó. Đơn giản vậy thôi mà nhiều người cứ còi, rồi chửi rủa cho bằng đc cho sướng cái mồm.

cdcn

Xe điện
Cụ cho e xin cái ảnh để e biết đường tránh nhé. Cảm ơn cụ.
Em gửi cụ ảnh em vừa chụp sáng nay, trong ảnh đèn phía trước ở xa chuyển xanh còn đèn phía trước gần mình vẫn đỏ ạ. Ngay tại vị trí em đỗ, phía tay phải còn 1 đèn nữa (đèn này cùng nhịp với đèn đỏ phía trước ở gần ạ.

formen

Xe lăn
chiều từ xuân thủy về mai dịch giờ lắp lại cột đèn rồi, cc đi đứng nhìn đèn ở vị trí gần chuẩn chỉ là ok. không quay đầu khi lộn lại xuân thủy khi đèn vẫn đỏ. em quay đầu vẫn đứng nép 1 góc đủ cho xm quay đầu, còn quay hay không khi có đèn đỏ tùy các cụ 2b đỡ bị dí còi.

Ngã tư này còn vấn đề nữa là chiều từ phạm hùng ré trái về mai dịch hoặc quay đầu lộn lại phạm hùng (số lượng xe quay đầu rất lớn). nếu cc GT công chính có ở đây xin cc cho kẻ vạch quay đầu (hoặc biển báo quay đầu) từ sớm để các xe đi thẳng hoặc rẽ trái dạt ra bên phải nhiều hơn thì đường thông thoáng hơn rất nhiều. cảm ơn cc GTCC đã lắp lại đèn giao thông nhanh để ngã tư này đc ổn định.

formen

Xe lăn
rẽ trái hoặc đi thẳng còn một đoạn rất xa nữa mới rẽ nhưng do thói quen ép trái nên ùn hết ở phía bên trái nhưng bên phải thì rỗng hoàn toàn (ngã tư này mặt cắt ngang rất lớn)
làm cho quay đầu không đi được nên tắc lại càng tắc hơn. chiều nào CSGT cũng phải đứng vẫy để các xe đi rộng lái sang phải nhiều hơn.

Nếu để ý. khi có rào chắn chỗ đi thẳng (khi đang làm metro) buộc các xe phải vòng rộng thì không hề có xung đột này:

rào chắn đỏ, xe phải vòng rộng ra, mọi việc không cần phải điều tiết gì cả. hêhe

Trác Đông Lai

Xe buýt
Lỗi của cụ chủ là quá rõ rồi.

Nút giao thông này nhìn vậy chứ có gì phức tạp đâu; em đi hàng ngày.

Chẳng qua dân ta nhiều người cứ tâm lý đám đônng thấy được là vượt ào ào chứ cái đèn thì rất dễ quan sát.

dovietdung_hp

Xe hơi
ngã tư này như 2 cái ngã tư chập lại. Cụ phải để ý cái đèn đấy, Nhiều lúc chiều đi làm về từ Hồ Tùng Mậu đi Xuân Thủy, gặp các cụ đi sớm đèn mà khó chịu, Trong khi đèn đỏ của các cụ vẫn còn mười mấy giây. Toàn nhìn nhầm tít cái đèn cắm bên Phạm Văn Đồng

dovietdung_hp

Xe hơi
Chỗ này đúng khu vực nhà em :)) rất nhiều xe máy chỉ vì nhìn cái đèn phía trước nó xanh mà phi ầm ầm báo hại em nhiều lần phải phanh dúi dụi giữa đường. Cái đèn ở vạch dừng nó chênh với cái đèn đối diện khoảng 15s.
cản bản nó cũng thiếu vạch sơn không rõ ràng

dovietdung_hp

Xe hơi
rẽ trái hoặc đi thẳng còn một đoạn rất xa nữa mới rẽ nhưng do thói quen ép trái nên ùn hết ở phía bên trái nhưng bên phải thì rỗng hoàn toàn (ngã tư này mặt cắt ngang rất lớn)
làm cho quay đầu không đi được nên tắc lại càng tắc hơn. chiều nào CSGT cũng phải đứng vẫy để các xe đi rộng lái sang phải nhiều hơn.

View attachment 3849080

Nếu để ý. khi có rào chắn chỗ đi thẳng (khi đang làm metro) buộc các xe phải vòng rộng thì không hề có xung đột này:

rào chắn đỏ, xe phải vòng rộng ra, mọi việc không cần phải điều tiết gì cả. hêhe
View attachment 3849088
nhiều xe đi thẳng nhưng cũng cứ di sát trái cơ. ùn đến tận bến xe Mỹ đình luôn

Mã_Hán

Xe hơi
Chỗ này xong đường sắt chưa cccm?

dvhung21

Xe hơi
Số năm ko nói lên đc gì bác ah

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Đỗ sát vạch vẫn nhìn thấy 2 đèn lệch nhau cụ nhé! ngày nào em cũng đi qua đoạn này, để ngày mai em chụp cái ảnh rồi post lên hầu cụ.
cụ chụp rồi hướng dẫn nhé, em chưa hình dung đi như nào cho đúng, tks cụ

Huthasa

Xe container
Chốt lại là xuống xe xin BB và ảnh. Thế cho nhanh. Sai thì phải chịu nhưng nhiều khi xxx nó bắt nọ đấy. Như hôm nọ em xuống Hà Đông xem xe. Đến chỗ gầm cái cầu vượt lượn sang phải đường mở rộng, đèn xanh em vướng xe bus nên dùng lại chút rồi đi tiếp. Thế là cạp nong chỉ mặt. Xuống xe bảo em vượt đèn, em nói tao nhìn rất kỹ rồi nhá rồi móc bằng ra đưa, không dám cầm luôn.

lypham88

Xe đạp
nhịp đèn llệch nhau quãng 30 giây. nao đông thì thôi, vắng kiếm xèng.

HaiAnh Auto

Xe đạp
4 lít giữ bằng 2 tháng phải oke ngay chứ ai lại thế.