Máy có tiếng rít ghê quá các cụ ạ.

CXP

Xe buýt
Em đi công tác nên để xe hơn chục ngày không đụng đến. Sáng nay ra khởi động thấy có tiếng rít rất chói tai trong khoang động cơ, vọng cả vào cabin. Em mở nắp máy ra thì thấy tiếng rít có vẻ từ phía trước - có các cánh quạt làm mát máy (em không biết thuật ngữ chuyên môn gọi là gì nữa). Các cụ thạo nghề tư vấn giúp em xem như vậy là bị sao nhỉ. Xe em Mitsu Grandis, đời 2006.
Vodka các cụ!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
chắc là dây cu roa ý thôi. Thơi tiết ẩm quá nên gây ra thế. Chạy cái là hết

necromancevn

Xe tải
Rít dây cu roa thôi cụ, hiện tượng là sáng nổ máy nó kêu rin rít 1 lúc rồi hết. Cái này bình thường thôi. Xe em mới thay dây curoa cũng kêu vậy

CXP

Xe buýt
Các cụ dự cực chuẩn luôn. Chiều em về nổ máy thì chỉ còn tiếng rít rất nhẹ, lúc sau thì hết. Nhờ các cụ mà biết thêm một điều mới. Một lần nữa cảm ơn các cụ.

SirTuan

Xe hơi
chắc là dây cu roa ý thôi. Thơi tiết ẩm quá nên gây ra thế. Chạy cái là hết
thế có cách nào cho em nó ngoan không khóc nữa không hả bác, sáng nào mà cũng thế này thì cũng khó chịu quá bác ạ.
Xe em lúc đầu cũng kêu, đi cái là hết luôn, nhưng thỉnh thoảng trên đường để ý thì em nó cũng rít rít nho nhỏ.... hix

HangB2

Xe điện
thế có cách nào cho em nó ngoan không khóc nữa không hả bác, sáng nào mà cũng thế này thì cũng khó chịu quá bác ạ.
Xe em lúc đầu cũng kêu, đi cái là hết luôn, nhưng thỉnh thoảng trên đường để ý thì em nó cũng rít rít nho nhỏ.... hix
Thông thường nó chỉ kêu lúc mới chạy thôi chứ chạy rồi dây nóng lên và mềm ra thì không kêu nữa. Đang chạy mà kêu thì chưa chắc phải curoa đâu nhưng nếu đúng là tiếng curoa thì cụ thay dây mới đi, chạy 1 tuần rồi ra đúng chỗ đó bảo họ căng lại là ổn

necromancevn

Xe tải
Cái dây curoa rẻ mà cụ, nếu thấy dây kêu nhiều thì mang qua gara cho thợ khám, cần thì thay luôn cụ ợ. Lần trước em thay 2 cái dây của xe Pajero cũ hết có 300k thì phải.

SirTuan

Xe hơi
Cái dây curoa rẻ mà cụ, nếu thấy dây kêu nhiều thì mang qua gara cho thợ khám, cần thì thay luôn cụ ợ. Lần trước em thay 2 cái dây của xe Pajero cũ hết có 300k thì phải.[/QUOT
vâng đa tạ cụ, CN này em mang nó ra tẩm bổ vậy, cứ khởi động xe là em nó lại kêu lên, chán lắm....
nhân tiện cụ cho em hỏi dây curoa của em GALA nhà em thì thay ở đâu hợp lý ạ?

Mitsu

Xe tải
Cái dây curoa rẻ mà cụ, nếu thấy dây kêu nhiều thì mang qua gara cho thợ khám, cần thì thay luôn cụ ợ. Lần trước em thay 2 cái dây của xe Pajero cũ hết có 300k thì phải.[/QUOT
vâng đa tạ cụ, CN này em mang nó ra tẩm bổ vậy, cứ khởi động xe là em nó lại kêu lên, chán lắm....
nhân tiện cụ cho em hỏi dây curoa của em GALA nhà em thì thay ở đâu hợp lý ạ?

Chào cụ,

Xe của em cũng Gala và cũng đang bị tình trạng này. Hôm trước có vào gara đại lý của Mitshu thì được báo giá gần 700K. Em thấy nhiều tiền quá nên chỉ nhờ thợ căng giúp. Em căng lần này là lần 2 rồi. Chắc sắp tới phải thay thôi. Thế cụ đã thay chưa và giá rổ thế nào cho A em biết với nhé!

necromancevn

Xe tải
Em không làm trong hãng các cụ ợ. Trước em đi cái Mit Pajero, em mang ra gara Gia Phát chỗ bạn em trên đường Giải Phóng nó thay cho thì hết có 300k toàn bộ mấy cái dây curoa luôn. Em chỉ mang vào hãng nếu cần khám bệnh xe thôi. Thợ trong hãng nó chẩn bệnh tốt hơn thợ ngoài. Còn thay đồ thì ra ngoài thay cho rẻ. Thấy bạn em bảo nó nhập dây từ chợ Giời. Các cụ thử ra đó hỏi xem sao.

SirTuan

Xe hơi
Chào cụ,

Xe của em cũng Gala và cũng đang bị tình trạng này. Hôm trước có vào gara đại lý của Mitshu thì được báo giá gần 700K. Em thấy nhiều tiền quá nên chỉ nhờ thợ căng giúp. Em căng lần này là lần 2 rồi. Chắc sắp tới phải thay thôi. Thế cụ đã thay chưa và giá rổ thế nào cho A em biết với nhé!
em vừa thay rồi cụ ạ, 600k 2 dây, thay ở 1 gara gần chỗ em sửa cái CD ở Hàng Vôi, thay xong hết kêu ngay. Lúc đấy xe nằm im để sửa CD bị kẹt cơ nên em gọi nó vào thay luôn cho tiện, nhưng em có cảm giác bị chém thì phải. Chắc lần sau không nóng vội như vậy nữa. Cụ thử ra chỗ Giải phóng mà cụ Nếc rồ man chỉ xem. đúng là thay dây cu roa thì ko cần vào hãng cụ ạ, em thấy mấy cậu thợ ở đấy thay đơn giản lắm.

tuananh73

Xe hơi
Xe nào cũng thế các cụ ạ. Dây cu-roa để ngoài trời mưa mấy ngày bị ẩm ấy mà. Hoặc do bác đi vào nước nó ngấm nước cũng kêu ngay. Chạy một lúc nóng lên là hết thôi. Còn cẩn thận thì thay đi cũng rẻ mà.

Jackal