[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

timeout

Xe điện
Em đang muốn đổi cái máy giặt mới cho gấu, đang băn khoăn tầm 10 triệu có cái lồng ngang nào hợp lý không ạ. Máy giặt LG liệu có ổn không ạ.

Thao.Nguyen

Xe máy
Thank cụ, nhà cháu xin phép oánh dấu, sau này còn xài!!!
Mừng cụ cho ấm bụng :))))

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đang muốn đổi cái máy giặt mới cho gấu, đang băn khoăn tầm 10 triệu có cái lồng ngang nào hợp lý không ạ. Máy giặt LG liệu có ổn không ạ.
Mấy hôm nay em k xuống núi vì mắt đang kém, cụ chơi LG tầm ấy là chuẩn rồi,
Cứ Lg mà múc thôi

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vẫn ro ro Nghĩa ơi.
Đoán là em bận nên chưa gọi :)
Bố trí làm sớm cho anh nhé.
Vừa rồi đen quá anh Tuân ạ, uống bia bị cái nút chai Hn phi vào mắt, nằm nhà gần tuần, hôm nay voéi lượn được anh ạ, thất hẹn anh mấy lần rồi,
Trong tuần này anh nhé, để lâu em cũng ngại lắm ^#(^

tuanzs

Xe container
Vừa rồi đen quá anh Tuân ạ, uống bia bị cái nút chai Hn phi vào mắt, nằm nhà gần tuần, hôm nay voéi lượn được anh ạ, thất hẹn anh mấy lần rồi,
Trong tuần này anh nhé, để lâu em cũng ngại lắm ^#(^
Okey, hôm nào làm được alo trước nhé. :)

timeout

Xe điện
Nhà cháu theo các cụ tư vấn vừa lấy LG WD13600 xong, cảm nhận ban đầu là máy chạy êm và giặt sạch. Có điều đang phải lọ mọ tìm cách giải quyết vấn đề áp lực nước đầu vào. Hiện cháu đặt máy trên tầng thượng, thấp hơn bể nước inox khoảng 2m50 --> nuớc chảy vào máy chậm và yếu --> giặt lâu + tốn điện. Giờ lắp thêm một cái bơm tăng áp riêng cho máy giặt thì lại sợ hỏng van điện từ và bộ lọc nước của máy...
Cụ nào có cao kiến xin giúp nhà cháu với ạ.

Nhà cháu theo các cụ tư vấn vừa lấy LG WD13600 xong, cảm nhận ban đầu là máy chạy êm và giặt sạch. Có điều đang phải lọ mọ tìm cách giải quyết vấn đề áp lực nước đầu vào. Hiện cháu đặt máy trên tầng thượng, thấp hơn bể nước inox khoảng 2m50 --> nuớc chảy vào máy chậm và yếu --> giặt lâu + tốn điện. Giờ lắp thêm một cái bơm tăng áp riêng cho máy giặt thì lại sợ hỏng van điện từ và bộ lọc nước của máy...
Cụ cứ lắp bơm tăng áp bình thường

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà cháu giống hệt như nhà cụ, mới laép cái bơm tăng áp loại mini chạy ầm ầm.
Trước toàn phải dội nước vào thôi :))

kenny.cfyc

Xe tải
Cụ chủ cho e hỏi, cái máy Elec lồng ngang nhà e mới mua mà khi vắt nó kêu rất to. Như thế có vđề j ko ah.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho e hỏi, cái máy Elec lồng ngang nhà e mới mua mà khi vắt nó kêu rất to. Như thế có vđề j ko ah.
Cụ có thể kiểm tra sơ bộ đầu tiên xem máy đã kê chuẩn chưa ( thông thường nếu 1 trong 4 chân thấp thì khi vắt ở chế độ 800v/p thì cũng kêu )
Cụ mở cửa máy giặt ra lấy tay khẽ đẩy thử cái lồng inox xem có hiện tượng dơ nhẹ nhẹ không??
Hoặc là đôi thụ của nó còn tốt không ( thụ pt thì cuuj phải mở máy ra phần đằng sau thì với biết được )
Nếu còn bảo hành thì cụ gọi hãng qua kt và phán đoán cho cụ nhé, hoặc khó khăn gì thì cụ alô cháu chỉ giúp .
Chào cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nay cháu ngày chủ nhật cũng hơi say, có cụ nào cháu lỡ hẹn rồi mà k ll lại thì cảm thông cho cháu

Thiện_aqua

Xe hơi
Hôm vừa rồi tìm cụ mãi chẳng được, E đành gọi thợ Bách Khoa sửa máy Electrolux thay vòng bi và bộ cảm biến nhiệt độ hết 1550k (máy của E là EW 658F). Thợ sửa đợt này chuẩn hơn đợt trước (đợt trước E thay chạc 3 hết 1800k và máy quay tay vẫn có tiếng kêu xè xè do chạm gioăng, khi vắt thì rung).
giã con ngan, chắc bác là con gà béo quá nhỉ. Em biết là sửa lồng ngang giá cao hơn nhưng đắt thế thì em sợ luôn. Bách khoa có nhiều loại bách khoa lắm cụ. cụ bị chảm rồi.

Thiện_aqua

Xe hơi
Cháu gọi bảo hành vào nó chọc ngoáy cái chốt ở cửa, nó chỉ sửa chứ ko thay thế
bảo hành mà cụ, lỗi đó là bị bẫn cái đầu tiếp giáp thôi, chắc máy nhà cụ để nơi ẩm thấp đúng không ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
giã con ngan, chắc bác là con gà béo quá nhỉ. Em biết là sửa lồng ngang giá cao hơn nhưng đắt thế thì em sợ luôn. Bách khoa có nhiều loại bách khoa lắm cụ. cụ bị chảm rồi.
Thấy thợ thay cũng vất vả và máy chạy ngon là E mừng rồi.

Thiện_aqua

Xe hơi
Thấy thợ thay cũng vất vả và máy chạy ngon là E mừng rồi.
cả như cụ thấy thợ vất vả thì cụ đúng là người tốt rồi. Nhà em đi làm có những ca báo giá trước rồi làm thế mà vẫn còn bớt đấy cụ.

Mitsumi

Xe buýt
bảo hành mà cụ, lỗi đó là bị bẫn cái đầu tiếp giáp thôi, chắc máy nhà cụ để nơi ẩm thấp đúng không ạ.
Nhà cháu để góc nhà thôi, vì là dân điện nên cháu cũng ý thức đc là phải để chỗ khô ráo, nhà cháu còn xây hẳn 1 hàng gạch rồi mới đặt máy cơ mà

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Elec các cụ để chỗ thông thoáng, mát mẻ là ok nhất ạ,
Chứ đa phần là để phòng ăn t1, ban công ẩm ướt, góc nhà bếp, nơi có dán và ẩm độ cao thì hay hỏng linh tinh ạ 8-x