[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ ơi nhà em có MG Electro từ lâu rồi, máy cơ thì phải, máy đg dùng bình thường cơ mà giờ chuyển nhượng cho ng khác mà họ bảo ko hiểu sao nó k thoát nc (cái này em mù tịt), hình như dòng này phải đổi nguồn kiểu gì ấy nhỉ. Cụ qua xem cho em nhé.
đơn giản như ngoáy tai thôi cụ ạ , cụ cho cháu cái Địa vào hòm thư đi ạ
Ths

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào bác chủ thớt
Nhà em dùng máy Electrolux cửa ngang, được mấy năm nay rồi ạ
Em xin bác tư vấn cho em là: máy dùng vẫn ngon nhưng gioăng cao su cửa bị mốc hay mùn đen xì? Có cách nào vệ sinh cho sạch được ko ạ?
Cám ơn bác
anhtt10
cái đấy lâu ngày nó mốc đấy ạ ,
Nếu như trước đây sau mỗi lần giặt cụ chủ khuyên mn khi lấy q. Áo ra thì lấy khăn khô lau cái gioăng cho khô là ok .
Còn mốc như b. Giờ thì cụ lấy cái bàn chải và ít nước vim cọ kĩ thì tỉ lệ bẩn có giảm ạ
Chúc cụ hết nỗi muộn phiền

pingeps

Xe tải
Vâng , coá gì cần cụ cứ ới cháu nhé , cháu luôn sẵn lòng ạ
Chào cụ Nghĩa, vẫn là vụ hôm trước cháu nhờ cụ đây ạ. Cụ rảnh trả lời giúp cháu:
- Máy Elec EWF771 lồng ngang điều khiển cơ (có giặt thường, nước nóng, giặt nhanh) nhà cháu cách đây 3 tuần bị sự cố: không giặt được, 2 đèn cứ nháy đều. Gọi ông thợ này thì bảo vỉ mạch hỏng, phải sửa.
- Mang đi sửa mạch về lắp vào: khi bật thì mất hẳn chế độ giặt nhanh (đèn nhanh ngỏm ko sáng nữa). Bật giặt thường thì ko giặt hết được chu trình, giặt gần hai tiếng dừng lại báo giặt xong nhưng còn đầy nước trong lồng. cháu để khoảng tiếng sau bật riêng chế độ vắt thì có vắt được.
- Vấn đề nữa là giờ cháu nghe tiếng máy kêu rất khác, không giống như trước đây.

Giờ thợ kia lại bảo với cháu là chắc động cơ và cả chổi than có vấn đề, mai tháo cả động cơ nhà cháu đi sửa. Cháu đang lăn tăn.

Nhờ cụ phán cho cháu các thứ thợ sửa có đúng không, có để ông ấy làm tiếp không?
Cháu cũng có ý định Cancel để nhờ cụ (về giá thì hôm trước khi sửa vỉ mạch đã báo cháu 6-7 trăm rồi, cháu nghĩ không vấn đề gì miễn sửa máy chạy ngon).
Ảnh mặt điều khiển máy đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào cụ Nghĩa, vẫn là vụ hôm trước cháu nhờ cụ đây ạ. Cụ rảnh trả lời giúp cháu:
- Máy Elec EWF771 lồng ngang điều khiển cơ (có giặt thường, nước nóng, giặt nhanh) nhà cháu cách đây 3 tuần bị sự cố: không giặt được, 2 đèn cứ nháy đều. Gọi ông thợ này thì bảo vỉ mạch hỏng, phải sửa.
- Mang đi sửa mạch về lắp vào: khi bật thì mất hẳn chế độ giặt nhanh (đèn nhanh ngỏm ko sáng nữa). Bật giặt thường thì ko giặt hết được chu trình, giặt gần hai tiếng dừng lại báo giặt xong nhưng còn đầy nước trong lồng. cháu để khoảng tiếng sau bật riêng chế độ vắt thì có vắt được.
- Vấn đề nữa là giờ cháu nghe tiếng máy kêu rất khác, không giống như trước đây.

Giờ thợ kia lại bảo với cháu là chắc động cơ và cả chổi than có vấn đề, mai tháo cả động cơ nhà cháu đi sửa. Cháu đang lăn tăn.

Nhờ cụ phán cho cháu các thứ thợ sửa có đúng không, có để ông ấy làm tiếp không?
Cháu cũng có ý định Cancel để nhờ cụ (về giá thì hôm trước khi sửa vỉ mạch đã báo cháu 6-7 trăm rồi, cháu nghĩ không vấn đề gì miễn sửa máy chạy ngon).
Ảnh mặt điều khiển máy đây ạ:
dòng cơ bán điện tử này thì cháu gắp nhiều ạ , nhưng thông thường máy giặt nó chỉ bị mất chế độ đi và sửa thì đủ chế dộ của nhà sx chứ ạ .
Cháu hỏi là cụ đã nhờ thợ sửa rồi thì cụ cứ để thợ sửa vì neéu mà bị mất chu trình hoặc chu trình giặt không đúng thì bảo với các anh thợ xem lại cho mình ạ ,
Cụ nhé , cong cần hỏi thêm gì thì cụ cứ gọi cho cháu

pingeps

Xe tải
dòng cơ bán điện tử này thì cháu gắp nhiều ạ , nhưng thông thường máy giặt nó chỉ bị mất chế độ đi và sửa thì đủ chế dộ của nhà sx chứ ạ .
Cháu hỏi là cụ đã nhờ thợ sửa rồi thì cụ cứ để thợ sửa vì neéu mà bị mất chu trình hoặc chu trình giặt không đúng thì bảo với các anh thợ xem lại cho mình ạ ,
Cụ nhé , cong cần hỏi thêm gì thì cụ cứ gọi cho cháu
Thế cái vụ hôm trước mang vỉ mạch của cháu đi; hôm nay lại mang cả vỉ mạch + cả động cơ đi thì thế nào cụ? Cụ cứ phán giúp cháu

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế cái vụ hôm trước mang vỉ mạch của cháu đi; hôm nay lại mang cả vỉ mạch + cả động cơ đi thì thế nào cụ? Cụ cứ phán giúp cháu
Thì chắc là trục trặc ở đâu đó, nên anh ấy mang đi kt lại cho nó hoàn thiện ấy mà cụ . :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quan trọng là cụ có hài lòng về cách dịch vụ + sửa chữa của bác ấy k thôi :D

capio

Xe hơi
bổ ích quá cơ. em toàn để vắt cao nhất :)

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sửa chữa là một chuyện , nhưng mà cháu mong ai có những kinh nghiệm hữu ích nói lên đây cho mn cùng nhau học hỏi ạ

onlysuper

Xe hơi
ối gời được thế thì còn gì = ạ , thế nhà cụ ở đâu hở cụ ới ?
Hihi, làm xong từ đời nào rồi giờ mới biết cụ hỏi địa chỉ nhà em :D Thanks cụ nhé, máy lại êm ái, sạch sẽ rồi.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hihi, làm xong từ đời nào rồi giờ mới biết cụ hỏi địa chỉ nhà em :D Thanks cụ nhé, máy lại êm ái, sạch sẽ rồi.
Nói thật chứ khách ngoài 60% khách OF nhà mình % còn lại, cháu chưa nghĩ ra cụ là ai ở đâu ấy ạ
Sr cụ

abc11386

Xe hơi
cảm ơn cụ, e oánh dấu cho gấu nhà đọc ah.hj

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm trước cháu đi thay cho khách 1 đôi thụt ở Đê la Thành, thế mà thay xong thì máy lại tự dưng không chạy, hic toát mồ hôi hột mất gần 1 h, tí nữ thì bị hiểu nhầm ạ, thế là cháu sấy lên lại ngon ngay :)) bởi dòng máy này khoảng 10 năm rồi, hic

doduyhuong

Xe hơi
Hôm trước cháu đi thay cho khách 1 đôi thụt ở Đê la Thành, thế mà thay xong thì máy lại tự dưng không chạy, hic toát mồ hôi hột mất gần 1 h, tí nữ thì bị hiểu nhầm ạ, thế là cháu sấy lên lại ngon ngay :)) bởi dòng máy này khoảng 10 năm rồi, hic
Nhà mình có con Eletro 7.5 kg gì đó mà tự nhiên kêu to quá không biết sử lý thế nào cụ cho xin ít cao kiến với máy kê rất chắc.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà mình có con Eletro 7.5 kg gì đó mà tự nhiên kêu to quá không biết sử lý thế nào cụ cho xin ít cao kiến với máy kê rất chắc.
ke^u to nhu+ thế cha'u nghi~ la` ca'i bo^. Bi Pho+'t cu?a Cu. Bi. toi ma^'t ro^`i a.