Mấy vạn cm dưới đáy biển

Tây Độc

Xe điện
Em mở thớt mới kể chuyện đi chơi. Nói chung các bác đi đây đi đó nhiều, nhưng mà chủ yếu là trên mặt đất vơí lại lên giời thôi. Đợt sang Hawaii, em đọc giới thiệu thâý có tour tàu ngầm, thế là quyết định phải chiến ngay, cơ hội ngàn năm một thủa. Em nghĩ vụ này chắc cũng đặc biệt chút, nên mạo muội lên đây show hàng tí. :P:P:P

Địa điểm em đi là đảo Oahu, Hawaii, dịch vụ tàu ngầm này ngày chạy 7, 8 chuyến gì đó. Mỗi chuyến độ 1 tiếng. Họ có 2 tàu, 1 tàu bé và 1 tàu to. THông tin cụ thể thì các bác xem ở đây nhé.

http://www.atlantisadventures.com/

THôi, lan man rồi, giờ đi vào phần kể chuyện. Cty du lịch sẽ đón các bác tại khách sạn, sau đó đưa ra khách sạn Hilton, nơi có cầu tàu đón khách. Để ra cầu tàu thì phải đi ngang bãi tắm. Hilton Hawaii khá lơn, có 7 tòa nhà với 4000 phòng thì phải. Bãi tắm của nó đây:

Cái "món" này thì không thể thiếu ở bất kỳ bãi tắm nào:

Trong khi nhà mình sợ đen, sợ rám nắng, thì bọn tây chúng nó chỉ thích nhọ thôi. Phơi như tôm luộc luôn.

Trong lúc đợi tàu thì khách có thể nghịch ngợm mấy con sao biển. Em cầm thử thấy rõ các giác hút của nó bám chặt vào tay.

Đây là mô hình con tàu mà bọn em sẽ chui xuống. Trông không ngon và hoành tráng như Natilus của thuyền trưởng Nemo hay như Kursk của Nga các bác nhỉ?

Tranh thủ lúc đợi tàu, em ngó nghiêng hai bên, chỗ này nước nông, trong vắt, nên có thể thấy một số sinh vật lạ, như con này:

Hoặc con mặc nguyên quốc kỳ này:

Hoặc cả đàn như thế này:

Chỉnh sửa cuối:

Tây Độc

Xe điện
Tèn ten, cuối cùng thì tàu cũng đến. Ơ tiên sư cái bọn này, ông mày mua tour tàu ngầm chứ có phải là tour tàu thủy đâu? Tàu thủy thì ông về xxx nó Hải Phòng ông đi. Bọn này treo đầu dê, bán thịt chó à?

Bên trong thì tối như hũ nút thế này. Tiếp viên đâu, cho anh gặp thuyền trưởng. Yêu cầu hoàn tiền, quay đầu về bến.

Ấy, anh cứ bình tĩnh, tàu ngầm bọn em, ai lại đậu trong này bao giờ? Đẳng cấp bọn em nó khác, đậu ngoài kia chứ. Cái này chỉ là phương tiện trung chuyển thôi. Mời các bác ngồi nguyên, nghe phổ biến nội quy rồi mời lên boong. Dưới tàu ngầm không có nhà vệ sinh nhé, nên 1st thing 1st, bác nào có nhu cầu công nghiệp nặng, công nghiệp nhẹ, vui lòng thực hiện hết trên tàu này, đừng có mà xuống dưới kia lại bĩnh ra hoặc đòi về nhà đóng bỉm nhé. Rồi, giờ mời các bác lên boong. Ảnh bãi biển Waikiki chụp từ boong tàu:

Cuối cùng thì kia rồi, tàu ngầm kia rồi, chuẩn bị xuống thôi:

Thủy thủ đoàn, cái kiểu dơ ngón tay này là kiểu chào đặc trưng của Hawaii, nghĩa là love thì phải. Em không quan tâm lắm, nếu có em tóc vàng nào chào kiểu này thì quan tâm hơn.

Công nhận đúng thật, dưới này không có toilet, người ngồi sát người thế này.

Nếu em nhớ không nhầm thì tàu làm một vòng xuống độ sâu nhất là độ 60m. Hôm đó biển cũng khá động, lúc đi tàu ra cứ nhảy chồm chồm trên sóng. Lúc xuống tàu ngầm rồi cũng lắc la lắc lư lúc tàu còn nổi. Nhưng lặn xuống xong thì thấy êm ru.

Dưới đáy biển có nhiều món này, hình như là do bên cty du lịch cố tình vứt xuống để chuyến đi trông thêm phần hấp dẫn, chứ xuống toàn cát là cát thì chán chết.

Em căng mắt ra xem có bộ xương người, hay cái xác chết đuối nào không, mà chỉ thấy thế này:

Mãi mới nhìn thấy chú đồi mồi này:

trieuth

Xe điện
Hay, tiếp đi cụ (b)

The Leak

Xe buýt
hay quá cụ
tiếp đi cụ ơi
e mời cụ (b)

Tây Độc

Xe điện
Lại gần hơn chút nữa này:

Mãi mới thấy có bóng dáng một chiếc tàu đắm:

Bà con tranh nhau chụp ảnh chí chóe:

Còn mảnh xác của 1 chiếc máy bay của hãng PanAm, rơi từ thủa nào ý. Rơi đúng chỗ thế cơ chứ, chắc chú phi công hồi đấy biết chỗ này sẽ thành site du lịch:

A, có mấy chú cá mập con con nằm bên dưới cánh máy bay. Cả tàu nhốn nháo. Mình em cười khẩy, tưởng có quả cá mập trắng đang xé xác một chú, chứ mấy con này vào Nha Trang toàn mang ra làm nộm.

Đại loại là rất nhiều cá, nhưng toàn cá đàn bé tẹo. Em thì chỉ ước là thấy có cá voi, cá nhà táng thôi. À, có cái mảnh kính này, chú thủy thủ đưa cho mọi người, bảo là cái kính cửa số chúng mày đang ngó ra nó dày thế này này, nên yên tâm đi, không bục được đâu.

Rồi cũng đến lúc nổi lên, kết thúc một chuyến đi cũng khá thú vị. Nói thật là lên đến mặt nước em mới yên tâm, chỉ sợ đang ở dưới đấy mà tự nhiên tàu nó ư ử mấy cái rồi câm tịt, đèn đuốc tối thui thì kể cả là chúng mày có dặn trước là không có toilet thì bố mày cũng kệ mẹ.

Lúc quay trở lại tàu thủy, em chụp vội được mấy khách của chuyến kế tiếp lên tàu:

Xếp hai hàng, chui vào tầu từ hai hướng này:

Xuống gần hết:

Từ từ rời xa tàu ngầm, để lại một chút tiếc nuối. Cái cano con con là để mấy chú khóa cửa từ bên ngoài có chỗ trèo lên sau khi tàu lặn xuống.

Câu chuyện kể đến đây là hết.

fotocopy

Xe tăng
Cụ sướng nhể. Vót cụ cái, coi như em đã được đi tàu ngầm :))

lái đêm

Xe buýt
Đẹp lắm Cám ơn Cụ!

luonghuuduong

Xe tải
con này chắc còn lại rất ít, hiếm lên người ta còn gắn thiết bị GPRS ở cẳng chân, bác nhỉ:21:

hummer_2banh

Xe hơi
Website
vipkay.no1.vn
em cú tưởng(b)(b)

xipam

Xe máy
Hề hề, phải nói là Tây Độc hàng rất độc. (b)

Tien_TCFC

Xe điện
E nghĩ Cụ đạo văn cơ :)):))

Thanks Cụ vì chuyến đi khá lạ (l)

Random

Xe hơi
Chỉ biết nói 2 từ tuyệt vời giống bác gì vừa nói :21:

babetnhe

Xe điện
Hay quá cụ ơi, em mới được lặn biển 2 lần ở Nha Trang cũng thấy phê lắm .
Được chui xuống đáy biển như cụ thế này thì thật tuyệt !:41:

Tây Độc

Xe điện