[Thảo luận] Mỏ khai thác [Cầu Thăng Long - PVĐ] đã đi vào HOẠT ĐỘNG

OTO_david

Xe máy
Cách đây không lâu, nhà cháu có làm một bài phóng sự ảnh minh họa rất chi tiết về việc thăm dò khai thác mỏ của các chú xxxx tại điểm nút giao thông mới: Phạm Văn Đồng - Cầu Thăng Long !!! (Điểm giao cắt tại bến xe Nam Thăng Long)

Đây là Topic cũ:
http://www.otofun.net/threads/647605-cac-cu-can-than-khi-di-ra-san-bay-noi-bai-_-doan-qua-cong-ben-xe-nam-thang-long

Sau một thời gian thăm dò trữ lượng khai thác mỏ, các xxx nhà ta đã quyết định giăng mẻ lưới đầu tiên! Và hôm nay em đã tình cờ bắt gặp. Có chút ảnh minh họa cho các cụ xem ạ!!!!

VỊ TRÍ MỚI:

CON MỒI BỊ SẬP BẪY:

[Vì lý do khách quan nên em không đưa biển số xe của khổ chủ, mà che đi bằng hình ảnh FUN _ Mong các cụ thông cảm].
Khổ chủ đi xe Altis Biển ngoại tỉnh _ 20A - xxx.xx
Đúng là giữa hàng trăm cái xe, sao lại dừng đúng cái thế nhỉ !!! :D Các xxx thật là sành ăn đó ạ !!!
Em đùa chút thui.
Nhưng thực sự muốn cảnh báo tới các cụ đó !!!

Còn sau đây là chùm ảnh FUNNY em chế cho các cụ coi cho đỡ nhàm ạ !!! :D

civic1.8 7426

Xe buýt
Lỗi này là lỗi sai làn phải không cụ!

xe thủng lốp

Xe container
Lỗi j vậy cụ bắt chuẩn hay láo thế ạ

manhhaibcvt

Xe tải
Thank cụ đã thông tin. Ảnh vui phết, :))

thichxeoto

Xe điện
Xxx dừng là lỗi gì cụ? Hình như chỗ này không có biển phân làn.

nkdung

Xe tải
Lỗi gì cụ nhỉ?

trongbach

Xe buýt
Cụ giải thích rõ hơn xem là lỗi gì? Theo như ảnh của cụ em nghĩ là lỗi sai làn phỏng?

Tuan Can

Xe container
Lâu em khi đi mạn đó nên không biết có biển phân làn ở đèn đỏ đó không ạ?

Martit

Xe buýt
Tình huống cụ chủ đưa lên e chắc là bác đi Altis biển 20A kia đi ở làn giáp giải phân cách qua đèn đỏ. Ở chỗ này là đèn xanh - đỏ nhưng làn giáp giải phân cách là dành cho rẽ trái (chỉ có tín hiệu đèn thôi nhé - ở đây k có biển 411, k có mũi tên chỉ hướng fai đi nên xxx tóm cụ nào đi làm trong đó để đi thẳng khi đèn xanh). Lại kiểu ăn bẩn như chõ đèn xanh - đỏ cũng trên đường PVĐ (chỗ bộ công an) ngày trước đó. Sáng nay e đi qua cũng thấy 1 bác Morning đi thẳng ở làn trong đó bị tóm.

OTO_david

Xe máy
Tình huống cụ chủ đưa lên e chắc là bác đi Altis biển 20A kia đi ở làn giáp giải phân cách qua đèn đỏ. Ở chỗ này là đèn xanh - đỏ nhưng làn giáp giải phân cách là dành cho rẽ trái (chỉ có tín hiệu đèn thôi nhé - ở đây k có biển 411, k có mũi tên chỉ hướng fai đi nên xxx tóm cụ nào đi làm trong đó để đi thẳng khi đèn xanh). Lại kiểu ăn bẩn như chõ đèn xanh - đỏ cũng trên đường PVĐ (chỗ bộ công an) ngày trước đó. Sáng nay e đi qua cũng thấy 1 bác Morning đi thẳng ở làn trong đó bị tóm.
Cụ đúng là....chuẩn đấy !!! :))
Sáng nay e đi vội quá, ngoái lại chỉ kịp toạch toạch đc 2 phát. Vừa toạch toạch bằng con Smartphone xong thì chú xxx và bác tài kia nhìn về phía em. Xxxx thấy có biến nên ngay sau đó, vẫy tay "đuổi" bác tài kia đi. Và sau khoảng 15 phút sau e quay lại ( hướng ngược lại) thì đã không thấy chú xxxx kia đâu cả.
Qua đây e muốn chỉ ra là:
1/ Tại ngã ba này, theo cả hai hướng (PVĐ- Cầu TL) đều không có biển 411
2/ Theo hướng PVĐ đi cầu Thăng Long có cắm biển cấm rẽ trái (cấm luôn cả quay đầu xe), nhưng theo hướng cầu Thăng Long về PVĐ thì tín hiệu đèn giao thông chia làm 2 pha. ( Một pha dành cho xe đỗ làn sát trong dải phân cách rẽ trái vào Đỗ Nhuận, một pha dành cho xe đi thẳng đỗ ở làn giữa)
Cho nên cụ nào không cứng, đứng làn trong ( sát dải phân cách) để đi thẳng về Cổ Nhuế, bị xxxx vịn xuống. Phán ngay câu " SAI LÀN" xanh rờn cho mà xem.
>>> Xxxx bắt láo. Ngoài ra còn bắt lỗi giống ngã tư Cổ Nhuế - lỗi đè vạch 1.11. Theo e hiểu thì vạch này không có ý nghĩa trong khu vực này???? Nhờ các cụ tư vấn thêm ạ.
Chú xxx hôm nay bị em chụp ảnh chắc sợ có biến nên nhả ngay con mồi, và sau đó chuồn. :(
Các cụ đi qua đây nên lưu ý ạ.

Martit

Xe buýt
Cụ đúng là....chuẩn đấy !!! :))
Sáng nay e đi vội quá, ngoái lại chỉ kịp toạch toạch đc 2 phát. Vừa toạch toạch bằng con Smartphone xong thì chú xxx và bác tài kia nhìn về phía em. Xxxx thấy có biến nên ngay sau đó, vẫy tay "đuổi" bác tài kia đi. Và sau khoảng 15 phút sau e quay lại ( hướng ngược lại) thì đã không thấy chú xxxx kia đâu cả.
Qua đây e muốn chỉ ra là:
1/ Tại ngã ba này, theo cả hai hướng (PVĐ- Cầu TL) đều không có biển 411
2/ Theo hướng PVĐ đi cầu Thăng Long có cắm biển cấm rẽ trái (cấm luôn cả quay đầu xe), nhưng theo hướng cầu Thăng Long về PVĐ thì tín hiệu đèn giao thông chia làm 2 pha. ( Một pha dành cho xe đỗ làn sát trong dải phân cách rẽ trái vào Đỗ Nhuận, một pha dành cho xe đi thẳng đỗ ở làn giữa)
Cho nên cụ nào không cứng, đứng làn trong ( sát dải phân cách) để đi thẳng về Cổ Nhuế, bị xxxx vịn xuống. Phán ngay câu " SAI LÀN" xanh rờn cho mà xem.
>>> Xxxx bắt láo. Ngoài ra còn bắt lỗi giống ngã tư Cổ Nhuế - lỗi đè vạch 1.11. Theo e hiểu thì vạch này không có ý nghĩa trong khu vực này???? Nhờ các cụ tư vấn thêm ạ.
Chú xxx hôm nay bị em chụp ảnh chắc sợ có biến nên nhả ngay con mồi, và sau đó chuồn. :(
Các cụ đi qua đây nên lưu ý ạ.
Sáng nay chú Kia Morning đi sau e 1 đoạn, mới đầu e tưởng xxx ra vợt e, đang nghĩ nó vợt mình làm gì nhỉ. Hóa ra chiến thuật của nó là nhìn vào e nhưng vợt thằng khác. Nhìn qua gường thì thấy chú Morning đi thẳng ở làn giáp giải phân cách. Bọn này đúng là chúa ăn bẩn!
Còn cái vạch 1.11 thì theo quy chuẩn là sai, nó k fai kẻ trên đường PVĐ, có 1 số bài đã nói về cái đó rồi đấy. Cụ tìm lại rồi ngâm cứu thêm!

laobo

Xe buýt
Sáng nay chú Kia Morning đi sau e 1 đoạn, mới đầu e tưởng xxx ra vợt e, đang nghĩ nó vợt mình làm gì nhỉ. Hóa ra chiến thuật của nó là nhìn vào e nhưng vợt thằng khác. Nhìn qua gường thì thấy chú Morning đi thẳng ở làn giáp giải phân cách. Bọn này đúng là chúa ăn bẩn!
Còn cái vạch 1.11 thì theo quy chuẩn là sai, nó k fai kẻ trên đường PVĐ, có 1 số bài đã nói về cái đó rồi đấy. Cụ tìm lại rồi ngâm cứu thêm!
em nhìn trong ảnh thì có pải cái vạch cụ nói đâu? nó là vạch 1.2_20cm, vạch phân cách.. cụ có lượn vào đó mà đường ko có biển 411 thì cụ có lý do để được đè vạch đó...

digifellow

Xe hơi
vậy các cụ cho em hỏi là xxx bắt láo à?. ngày nào em cũng đi làm qua đây (chiều TL - PVĐ), không có biển phân làn xanh, không có vạch kẻ phân làn dưới đường. Trước kia nhiều xe vẫn đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái. XxX có lúc đứng đó nhưng không bắt lỗi này.

chiều nay đi về em còn nhìn thấy 1 chú xxx đứng sau ngã tư này và đứng ngay ở làn bên trái ngoài cùng và ngóng xe nào phạm lỗi để bắt.

Có cụ nào đã thắng xxx ở đoạn này chưa?

giangcoi79

Xe điện
Thanks cụ. Giống y như ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn. Ai rắn thì buông ai non thì thịt. Vote cụ (b)

sultan

Xe tải
Cụ nào chịu khó lướt OF thì sẽ ko bị vặt lỗi này đâu vì ở đây ko có biển 411 và vạch kẻ mũi tên. xxx chọn con mồi ngoại tỉnh là cũng hợp lý thôi!

berryfun

Xe điện
Cám ơn cụ chủ.