Mong các bác giúp đỡ! Tư vấn về Cap

car-addict

Xe đạp
Tình hình là em đang có ý định cưới Cap, nhưng đang băn khoăn không biết chọn dòng nào. Từ kinh nghiệm của các bác, mong các bác tư vấn giúp em
_ Nên chọn Cap xăng hay dầu
_ Sàn hay tự động
Em thì dự tính múc con Cap LTZ Diesel nhưng tham khảo thì thấy nó 2.0 mà D nữa, sợ máy yếu quá, lại còn hình như số của nó là số 2 và 4 chứ không phải 1-3 như Ford Eve,lỡ sụp lỗ sao lên nổi chời. Dĩ nhiên số sàn là mạnh và manly hơn nhiều nhưng xu hướng về sau này thì đó không phải là lựa chọn tốt vì người ta chuyển sang tự động hết rùi. Và em Cap Maxx số sàn thì lại bỏ hết mấy cái option hết rồi !
Àn cho em hỏi thêm,các bác đã mua xe Cap rồi tư vấn giúp em những điều mình cần làm và lưu ý khi mua xe là gì
_ Bảo hiểm
_ Các phí phát sinh liên quan khi lấy xe mới
_ Phụ tùng kèm theo hay những thứ quà tặng kèm theo mà đại lý phải cung cấp
_ Các bước thủ tục giao tiền và nhận xe, lầy biển số. (Em trả góp)
Có bác nào quan tâm Cap Maxx thì cho nhận xét về nó giúp em. Vì là tài xế mới nên em hỏi hơi nhiều.Mong các bác giúp đỡ. Em chân thành cám ơn !!!:77:

VNA

Xe tải
Cụ "nghiện xe hơi" làm con LTZ diesel đi, ước mơ của em đấy. Cụ không phải lo máy yếu đâu 2.0 máy dầu công suất tối đa là 150 ngựa còn 2.4 máy xăng chỉ là 136 ngựa thôi. Maxx chỉ là thay đổi tí ti hình thức bên ngoài, cắt bớt một số trang bị (ESP, TCS...) so với đời trước nhưng giá giảm không nhiều bằng giá trị cắt bớt:77:. Máy móc thì vưỡn vậy. Cụ có thể tham khảo thêm trong box GM các bài viết về Cap.

Long Nhất

Xe đạp
Theo một bác xêu cho biết, những option bị cắt trị giá 60 chai, thế mà thèng Vid chỉ giảm giá có 30 chai, léo tíu các bác nhảy :77:

Maybach Tàu

Xe container
Rổ rá up đít của nó bi giờ dư lào nhỉ? không biết lên hay xuống:^)

car-addict

Xe đạp
Cám ơn cụ VNA.em biết nó cắt option nhiều nhưng giá giảm thì chẳng bao nhiêu nên e nghĩ trước hay sau gì nó cũng mở một đợt giảm giá hay khuyến mãi gì đó bởi theo em phiên bản này không hỏt bằng phiên bản cũ nên bán sẽ không chạy đâu. Giá này chỉ là giá hớt ván tạm thời thôi, sau đó chắc cũng giảm một ít. Đó chỉ là ý kiến cá nhân của em,mong các bác cho ý kiến thêm

hummer_2banh

Xe hơi
Website
vipkay.no1.vn
2.0 ko nhỏ đâu cụ ah.con audi â6:21::21: máy cùng.2.0 thui hay cụ mần em â6 đi:)):))

car-addict

Xe đạp
Hihi, mấy cụ này vui thật, em nhiều xẻng thì nói gì. ?Tầm Cap thì chơi Cap thôi. Mấy cụ so sách Cap với A, Q, X không tội nghiệp. Vidamco nó đóng cửa mất

Maybach Tàu

Xe container
Có ai giúp cụ chủ thớt cái đi nhể, toàn sì pam thôi, em chưa đi hoặc nghe thấy phản hồi của mấy ông kia nên chịu thôi (b)
Toàn thế này thì bảo sao Vidamco kém TOY:D

an171

Xe đạp
Theo em bác cứ lấy LTZ DSL kiểu cũ cho lành full option , chứ CAP MAXX cắt tùm lum rồi, hehe giờ giá CAP cũ còn tăng giá nữa là hehe

vietdungsn

Xe tải
bác dặt cọc tiền cho đại lý sau khi đã chọn được xe (tốt nhất bác chon cap ltz 2.4 chạy xăng là ngon xăng đương trường ăn 11 l/100 km còn phố thì tùy 12 l đến 13 l /100 km )số tiền đặt cọc khoảng 1000 usd đến 2000usd sau đó ngân hàng sẽ nơi bác vay tiền sẽ chuyển tiền vào tài khoản của bọn bán xe nơi bác mua sau khi tiền bên bọn bán xe nhận được bác và ngân hàng sẽ cầm tờ chuyển khoản xuống đại lý để nhận xe .tùy từng đại lý mà họ khuyến mại cho bác có thể là 2 can dầu hay cái đó phụ kiện lắp thêm đấy là tùy sau đó bác đi xe về và ra công an đăng ký ,thủ tục đăng ký thì cầm giấy tờ xe ra nộp thuế trước bạ rồi cầm tờ hóa đơn thuế trước bạ ra cho công an nó xem cũng như hóa đơn vat mua xe của đại lý bán cho bác và giấy đăng kiểm của nhà máy,hóa đơn vat photcopy của VIDAMCO bán xe cho đại lý nơi bác mua có công chứng dấu của đại lý bác mua xe ,công an xem xong những thứ đó phát cho bác tờ đơn xin cấp đăng ký bác khai rồi cà số khung số máy đưa cho nó ,nó bảo bác đi nộp lệ phí đăng ký rồi bấm biển số tự tay bác bấm bấm xong rồi nó phát cho bác biển luôn bác lắp vào xe rồi đưa cho bác một cái giấy hẹn ngày đến lấy đăng ký bác cầm cái giấy hẹn đó đi làm đăng kiểm làm đăng kiểm xong thì nó đưa bác cái giấy hện khi nào lấy đăng ký xon cầm đến thì nó đưa sổ đang kiểm cho bác.

car-addict

Xe đạp
Yep,em cám ơn bác vietdungsh nhiều lắm

kieninlove

Xe tăng
Nhà em chẳng thấy gì đáng chê cả, chỉ có LT lên ga ở số thấp hơi bị hẫng ga 1 tí thoai :6:

longdang

Xe tải
Website
thegioidenxe.com
bác dặt cọc tiền cho đại lý sau khi đã chọn được xe (tốt nhất bác chon cap ltz 2.4 chạy xăng là ngon xăng đương trường ăn 11 l/100 km còn phố thì tùy 12 l đến 13 l /100 km )số tiền đặt cọc khoảng 1000 usd đến 2000usd sau đó ngân hàng sẽ nơi bác vay tiền sẽ chuyển tiền vào tài khoản của bọn bán xe nơi bác mua sau khi tiền bên bọn bán xe nhận được bác và ngân hàng sẽ cầm tờ chuyển khoản xuống đại lý để nhận xe .tùy từng đại lý mà họ khuyến mại cho bác có thể là 2 can dầu hay cái đó phụ kiện lắp thêm đấy là tùy sau đó bác đi xe về và ra công an đăng ký ,thủ tục đăng ký thì cầm giấy tờ xe ra nộp thuế trước bạ rồi cầm tờ hóa đơn thuế trước bạ ra cho công an nó xem cũng như hóa đơn vat mua xe của đại lý bán cho bác và giấy đăng kiểm của nhà máy,hóa đơn vat photcopy của VIDAMCO bán xe cho đại lý nơi bác mua có công chứng dấu của đại lý bác mua xe ,công an xem xong những thứ đó phát cho bác tờ đơn xin cấp đăng ký bác khai rồi cà số khung số máy đưa cho nó ,nó bảo bác đi nộp lệ phí đăng ký rồi bấm biển số tự tay bác bấm bấm xong rồi nó phát cho bác biển luôn bác lắp vào xe rồi đưa cho bác một cái giấy hẹn ngày đến lấy đăng ký bác cầm cái giấy hẹn đó đi làm đăng kiểm làm đăng kiểm xong thì nó đưa bác cái giấy hện khi nào lấy đăng ký xon cầm đến thì nó đưa sổ đang kiểm cho bác.
bác tư vấn cụ thể nhưng tiết kiệm dấu chấm (.) và phẩy (,) quá ,còn cái quan trọng nhất bác lại ko nhắc tới đó là phải mua bảo hiểm bất buộc và nộp đăng ký gốc cho anh ngân hàng , và mình thì chỉ đc giữ bản coppy công chứng thôi :69::21:

captivaltz

Xe điện
Em thi ko biet ve xe nhieu, nhung o anh chay xe cho CQ em keu lam, an xang an dau gia man, bac nen tham khao nhung nguoi di truoc...
am on bac thegioixe.com. em ma kiem dc Matiz kieu gi e cung ghe tham bac,hiiii
Kụ Matiz4c rất coi thường người đọc, không chịu đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, coi thường quy định của forum:102:
Em mời cụ ly vang đỏ

@ Chủ thớt: nếu bấy giờ cho em bắt đầu mua lại em vẫn mua CAPTIVALTZ 2.4 máy xăng cụ ợ:21::21::21::21::21:

anhcoecco

Xe đạp
Thay LARANG??????????????

hi
tớ muốn thay LARANG ( CAP lt )R17 thành R18 có được không nhỉ? chi phí? còn cái larang R17 bán cho ai?
Ai bít trả lời giúp
thanh củi

captivaltz

Xe điện
hi
tớ muốn thay LARANG ( CAP lt )R17 thành R18 có được không nhỉ? chi phí? còn cái larang R17 bán cho ai?
Ai bít trả lời giúp
thanh củi
Cụ cho giá, hợp lý em khuân 1 chiếc làm lốp dự phòng:))

Minhhoat_GM

Xe hơi
Tình hình là em đang có ý định cưới Cap, nhưng đang băn khoăn không biết chọn dòng nào. Từ kinh nghiệm của các bác, mong các bác tư vấn giúp em
_ Nên chọn Cap xăng hay dầu
_ Sàn hay tự động
Em thì dự tính múc con Cap LTZ Diesel nhưng tham khảo thì thấy nó 2.0 mà D nữa, sợ máy yếu quá, lại còn hình như số của nó là số 2 và 4 chứ không phải 1-3 như Ford Eve,lỡ sụp lỗ sao lên nổi chời. Dĩ nhiên số sàn là mạnh và manly hơn nhiều nhưng xu hướng về sau này thì đó không phải là lựa chọn tốt vì người ta chuyển sang tự động hết rùi. Và em Cap Maxx số sàn thì lại bỏ hết mấy cái option hết rồi !
Àn cho em hỏi thêm,các bác đã mua xe Cap rồi tư vấn giúp em những điều mình cần làm và lưu ý khi mua xe là gì
_ Bảo hiểm
_ Các phí phát sinh liên quan khi lấy xe mới
_ Phụ tùng kèm theo hay những thứ quà tặng kèm theo mà đại lý phải cung cấp
_ Các bước thủ tục giao tiền và nhận xe, lầy biển số. (Em trả góp)
Có bác nào quan tâm Cap Maxx thì cho nhận xét về nó giúp em. Vì là tài xế mới nên em hỏi hơi nhiều.Mong các bác giúp đỡ. Em chân thành cám ơn !!!:77:
Theo em thì bác nên lấy con Cap LTZ Diezen bác ạ, em cũng mới lấy được hơn hai tháng, cảm nhận của em là xe chạy rất tốt, option đầy đủ, mặc dù là máy dầu nhưng chạy rất bốc!!Nếu cầm trên 30.000USD đi mua xe thì em chắc chắn rằng ít có em nào bằng con cap bác ạ!! em rất ưng ý khi lấy con này!! đấy là ý kiến chủ quan của em, chúc bác sớm chọn được xe.(b)

captivaltz

Xe điện
Không đi off hội CAP thì còn lâu mới đổi được xe:)):)):)):))