[VHGT] Một câu chuyện đau lòng và trách nhiệm xã hội của 1 Ofers khi tham gia giao thông

Pitt

Xe điện
11h hôm nay ngày 27/12/2011 em gặp một vụ tai nạn Khủng khiếp quá. Cũng bởi vì nó xảy ra trước mắt em.X_X
Một chị phụ nữ đi xe máy va phải một xe máy khác, tiếp theo bị hất thẳng vào chiếc CRV đang chạy. Hậu quả bánh trước gần chèn qua.......mặt thì va xuống mặt đường, máu đổ. Em thấy tất cả và nghĩ rằng bánh xe đã chèn qua ... và chị ấy sẽ chết. (Trước Cổng Công an Quận Cầu Giấy - Đường Láng)
Tuy nhiên điều đáng buồn nhất là cái sự vô cảm của một số kẻ trong xã hội. Trước khi xe em đi qua thì đã có mấy chiếc xe đi qua mà không xe nào chịu cho người bị nạn lên đi cấp cứu, cũng tại vì họ thấy nhiều máu quá...Khổ thân một cậu thanh niên ra giúp đỡ cứ ra năn nỉ và vẫy các tài xế không có trái tim kia...chở người bị nạn đi cấp cứu. Và xe họ cứ lăn bánh chậm chậm...qua ( 1 thằng taxi chạy nhanh qua luôn. 1 Thằng Cam rỳ độ la giăng rất đẹp.1 xe fortuner nhập khẩu màu nâu và một xe Santafee màu trắng - xe công biển xanh 29M....^:)^)
Thực sự lúc đó em rất lúng túng. Nhưng em cũng còn đủ tỉnh táo để kêu gào mọi người đưa ngay chị ấy lên xe của em. Tất cả mọi người hô hào đưa vào bệnh viện giao thông, may quá em vẫn tiếp tục tỉnh táo không quay vào vì tắc đường rồi không vòng lại được. Em đi như bão táp đến bệnh viện E.
Mong sao chị tai qua khỏi nạn này.

Vâng em chỉ là 1 ofers. Và em nghĩ các ofers trên OF này cũng sẽ hành động như em thôi. Chúc các cụ lái xe may mắn và an toàn.

Mời các cụ xem Clip Tai nạn ( Cảnh báo những hình ảnh này gây sốc...được quay từ camera hành trình)

[video=youtube;ATGkgocGobI]http://www.youtube.com/watch?v=ATGkgocGobI&feature=youtu.be[/video]

Những kẻ vô cảm đây
[video=youtube;D55TuDSWGqo]http://www.youtube.com/watch?v=D55TuDSWGqo&feature=youtu.be[/video]
Ảnh chị ấy trong bệnh viện E. Bánh xe đã chèn gần qua bụng

........

Chủ xe CRV thông báo với em kết quả sơ bộ như thế này
----------------------------------------------------------------------------------------------
Ngày 29/12
Chào các kụ Em cảm ơn các kụ đã động viên. Em xin đưa thêm một số thông tin sau cho nó chuẩn.

1. Vụ tại nạn này xảy ra ở cuối đường Láng giáp ngã tư Cầu Giấy. Chỗ đấy là chỗ các xe ôt ô hay đỗ để đăng ký. Cách cổng công an quận Cầu Giấy khoảng 10 đến 20 m
2. Khi vụ tai nạn xảy ra thì có 2 người điều khiển xe máy ngã ra đường. Như vậy là có 2 nạn nhân.
- Nạn nhân thứ nhất là một cậu thanh niên, theo như em nhìn thấy thì cũng bị đập đầu xuống đường. Ngay sau khi xảy ra đã có một người chạy ra bế vào lề đường. Thông tin về nạn nhân này em không nắm rõ vì phải chuyển nạn nhân kia đi cấp cứu ( Vì em thấy chị phụ nữ kia nặng hơn)
- Nạn nhân thứ 2 là chị phụ nữ kia bị bắn vào gầm xe HonDa CRV. Em đã đưa chị này vào viện E cấp cứu cùng với chủ xe CRV và một cầu thanh niên tốt bụng. Giờ em vẫn nhớ mặt.
3. Còn chi tiết như thế nào thì các kụ xem Clip biết rõ hết cả.

Cảm ơn các kụ.

---------------------------------

30/12/2011

Gửi bác : dongkijote

Có thể em nhầm công an quận Cầu Giấy thành Đống Đa. Vì trước em đi đăng ký xe, làm hộ khẩu toàn ở đây ( Đường Láng), nhà em ở Cầu Giấy mà. Có thể công an quận thay đổi trụ sở em không biết ạ. Mong các đồng chí CA quận Cầu Giấy thông cảm vậy. Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

wombat

Xe máy
Cám ơn những con người có lòng tốt và trái tim nhân hậu như cụ. Xã hội mình đi ngược lại lịch sử văn minh nhân loại là do quá nhiều kẻ cơ hội, vơ vét, tư túi trà đạp lên cộng đồng. Biết bao giờ mới thay đổi được.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Hoan hộ mợ Pitt... Nhà Rắn có 1 OFer đúng nghĩa....

Trung Dũng

Xe tải
XH giờ cô cảm thật, voka cụ nhé.

tqv7886

Xe hơi
Cảm ơn cụ, em thắc mắc là rất nhiều vụ rùi mà các phương tiện truyền thông tại sao không có những bài báo nói về những nghĩa cử cứu người như này để nhân rộng ra cho mọi người và lên án những kẻ vô tâm kia nhở. Thất vọng quá các bác ạ.
Em rất cảm phục tấm lòng của cụ ạ.

minhmo

Xe cút kít
Đọc bài của cụ mà rợn hết cả người, nhưng may quá xã hội vẫn còn người như cụ. Mong sao chị ấy qua khỏi. Chúc cụ vạn sự như ý.

dinhsuu

Xe buýt
Hoan hô cụ, em rất kính phục những người như cụ. Mong sao xã hội này vẫn còn có nhiều người có tấm lòng giống cụ.

Bomnocham

Xe máy
Cầu mong cho chị ấy qua khỏi hoạn nan này, cảm ơn tấm lòng của cụ chủ, chúc cụ và gd luôn an lành hạnh phúc!

Cù Lần

Xe tải
Bố thằng Pitt hành hiệp trượng nghĩa, mai thưởng nóng nhé!

xaunhatxahoi

Xe điện
cứu người nhanh - up clip hơi lâu
Rất cám ơn những người như cụ chủ thớt !

ngonamtri

Xe tăng
Tưởng xem mấy cái clip của bọn tàu khựa thấy bọn nó vô cảm, người việt mình cũng lắm người cũng vô cảm thật. Bác đúng là ofer chính hiệu

My Mò

Xe điện
Em là em cứ vote cụ phát đã. Em hoan hô cụ

crod

Xe tăng
Thật kinh khủng, ước một ngày ko có tai nạn nào cả!!!

inovavgj

Xe container
vote cụ. cụ là người tốt

cwise

Xe container
Vào OF mãi mới thấy có người tốt. Chúc gia đình bác luôn mạnh khỏe, mong rằng chị kia sẽ tai qua nạn khỏi.