Một chút về Vios

lonta_lonton

Xe máy
Em thấy có đầy ông đi xe thì xịn, nhưng mà toàn kiểu sĩ diện hão thôi (toàn tiền vay + kêu tốn xăng+ ....) - xin lỗi các Bác nhé, e không vơ đũa cả nắm đâu, chỉ 1 số thôi - em đã từng làm 4 year tín dụng nên biết.

higetz

Xe hơi
vios = "ăn chắc mặc bền"

lovexp

Xe hơi
Giờ ra đường thế nào mà lắm VIOS thế không biết. Trong đó mình cũng là một thằng góp phần vào số VIOS đấy.....................b-)

vba_qn

Xe hơi
Các cụ ngày trước nói tiền nào của đấy. Cá nhân em thấy mình ít tiền, coi cái xe là phương tiện phục vụ mình, không cần oai, ít chạy đường dài thì vios là được. Khi nào có thêm xèng đổi con Altis 1.8 or 2.0 đi đường trường sẽ thấy ổn hơn.

thoahau

Xe đạp
Vios moi

Em di hoc moi ve VN nen mu mo ve xe co.
Tien ko nhieu den dat mua cai Vios G sang nay o Toyta thang long het 602 cu. So voi truoc tet la em di mat 40 cu. 5 hom nua lay xe.

Ben cong ty ho khuyen nen viet hoa don giam di con tam 570 cu de khi nop thue chuc ba do duoc doi ba trieu. Ko biet em dang ky xe o quan ba dinh tam mung 6 nay thi co do duoc dong nao ko ha cac bac ?

2 nua la xe moi, nen mua bao hiem nhu the nao la tot nhat ha cac bac. Em co tam 20 cu chi cho cai viec bao hiem nay.

Cam on cac bac. Em xin nhap hoi Vios cung cac bac cho vui!!!

trung-nguyen

Đi bộ
Thưa các bác,

Em mới đăng ký vào OTofun.net trước là học hỏi kinh nghiệm, sau là vì em không biết tìm mua bodykit cho con VIOS G 2010 của em ở đâu. em đang ở TPHCM
Các bác biết chổ thì tư vấn giùm em nhé

Em có hình nhưng chưa biết up lên thế nào. Cảm ơn!!!

Edwards

Xe đạp
Ăn cắp vặt thì chịu rồi, nó lên cơn nghiện thì thấy xe nào là vặt xe đó luôn. hic!!

hungdx

Xe đạp
Minh cung dang chay con VIOS G doi 2010, noi chung la on lam!, minh di duoc hon 7.000km roi, neu muon ban khong biet duoc khoang bao nhieu cac bac nhi?

Chỉnh sửa cuối:

bonongcoc

Xe buýt
Em gái mình cũng vừa đặt ở Toy Thăng Long 1 Vios G 2010, 20/3 này lấy xe. Mình không hiểu biết về xe nhưng sau khi cả nhà tính toán lựa chọn thì chốt ở Vios G.
Bản thân mình thì thích các loại hàng hóa của Nhật vì chất lượng, hihi.

Isu_zu

Xe container
Em thu nhập cực cao, có nhiều bất động sản, vàng...mã lực động cơ lớn , nhưng vẫn dùng Vios.
Người VN mình hay có tính khoe mẽ. Nhớ thằng bạn chuyên ra người Đức, sang VN 7 năm rồi mà vẫn dùng con ĐT cổ to vật. Bẩu nó nó nói: Bao giờ ĐT có thêm chức năng rửa bát hay giặt quần áo thì sẽ thay cái mới, chứ tao chỉ cần gọi điện, nhắn tin thôi... Bẩu sao họ giầu có.
Đằng này báo chí vịt mình suốt ngày đăng tin siêu xe, đám cưới đại gia sử dụng bao nhiêu siêu xe này nọ...
Nhiều thằng mua xe xong đi đâu cũng chỉ sợ va quệt. Đúng là có nhiều tiền có khi lại khổ.
Vios của e vi vu suốt ngày, chẳng sợ đường đông và cũng chẳng sợ mưa gió. Đi thì cũng vi vu 80 km/h như ai. Sợ đếch gì bố con thằng nào?
Vui đấy nhé ko lại bẩu khoe xe... sang.
Mỗi người một quan điểm bác ạ, đất cũng chỉ là...đất, vàng là...kim loại, tiền chỉ là ... giấy, nhưng BMW 528 thì rất đẹp và quyến rũ. Đừng bán nhà mua ô tô là ok, em như bác, e mua xe xịn lâu rồi. Quý nhất là sức khỏe, rồi đến...ô tô! khi 2 cái 50 thì đất, vàng, tiền chỉ thêm phiền.Nhưng khi chưa nhiều tiền, Vios là ngon rùi ạ.

xebebe

Đi bộ
Em cũng đang đi VIOS G, mua T5/2009, chạy được 2.4 vạn. Tuy hơi nhẹ chút nhưng nói chung là rất ổn. Đi dường trường thì rất tiết kiệm 18-19km/L xăng, nhưng đi làm trong phố thì 9.8km/L.
Hôm trước em đi bảo dưỡng ở Toyota Láng Hạ, nó định tháo lọc gió điều hòa ra để bảo dưỡng nhưng khi tháo ra thì không có. Em kiện thì họ bảo loại này không có lọc gió điều hòa đi kèm xe mới mà muốn lắp vào thì phải mua thêm, giá khoang 1tr gì đó. Các bác thấy hàng lắp trong nước có "lởm" không?

xopchip

Xe đạp
Em mới vừa làm một chuyến xuyên việt bằng Vios E đời 2008. Bác nào chê nó thì có lẽ là vì nhiều lý do khác. Riêng em so sánh với lần xuyên Việt năm ngoái với Lac liên doanh 2009 (xe mới, em vưà bán đầu tháng) thì đúng là khác xa lắm. Cảm giác của tay lái điện đầm và rất chuẩn xác. Phanh ABS với 2 cái túi khí cho em cảm giác tự tin mình được bảo vệ, khác hẳn với thằng lac liên doanh nó chẳng quan tâm đến sự an toàn, vừa chạy vừa run, mỗi lần chạy nhanh phanh gấp cả xe nó cũng run như mình hay sao ấy. trước em chưa chạy Vios nhiều người khuyên nên bán Lac lấy Vios, em chẳng quan tâm vì nghĩ nó cùng phân hạng, chắc cũng xêm xêm nhau. nhưng giờ thì em biết mình đã sai. tuy nhỏ bé nhưng Vios đi được, không quá tệ như những bác vừa phát biểu nó mỏng manh, ồn...những thứ đó em cá là trong dòng xe trung bình thì cái nào cũng thế (trừ xe sang và siêu sang). Nếu lựa chọn cho những lần đổi xe sau, em sẽ chọn xe Nhật dù cũ vẫn hơn xe Hàn liên doanh mới. Kinh nghiệm xương máu cho một lần đổi từ Zây 2002 sang Lac liên doanh mới 2009 để rồi thất vọng tràn trề lại quay về Vios còi cũ của người ta mà vẫn sướng. Thế mới lạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Có bác lại đang muốn đổi Vios của bố/mẹ sang Lac, vì chê Vios "ồn", em cũng khuyên nên đổi cho biết. Tiền của bố - mẹ, hiểu biết nó nhập vào mình, tội gì không đổi!

cuongpham208

Xe đạp
Vâng ng bác đang nói là em đó ah! Chính xác em đang mún đổi xe đấy vì cùng 1 khoản tiền bỏ ra thì nên chọn con nào đi thoải mái chứ suốt ngày cứ ôm cái xe vuốt ve nó có mà chết. Xe là để nó phục vụ mình chứ không phải mình phục vụ nó. Chắc bác này chưa bao giờ đc ngồi lên 1 em xe hàn nhập nguyên chiếc nên phát biểu như vậy.

calibrationwater

Xe điện
Máy thì bền, tiết kiệm nhưng vỏ xe sản xuất ở VN hơi mỏng manh.
Eo e 'o biết Vios trời tây nó khác gì trời ta kg chứ xem em:
7 vạn 02 lần thay củ phát
8 vạn thay dàn cao áp đánh lửa (cái úp lên bugi)
9 vạn thay côn
......... trong khi em nó được hưởng chế độ an dưỡndaaayf đủ chính hãng
Xe AT mà chạy 5,5 l ---> mảnh bay tứ túng chém thành bão

------------------------

Xe hàn Forte chạy năm vạn chả mất 1 đồng bảo dưỡng vẫn phe phé ...

-------------------
Đối với em VIos kg bao giờ bền

cuongpham208

Xe đạp
em thấy bác này nói hay ne`. Ông em trước lấy con kia pride 2009 AT nhập nguyên chiếc chạy êm và sướng hơn Vios rất nhiều mà giá rẻ hơn chỉ mỗi tội kiểu dáng hơi xấu.

doping

Xe tải
Yaris sedan nhập thì ổn hơn nhiều đấy, liên doanh vn làm ăn lởm lắm