[Funland] Một nửa...

Kuu

Xe lăn
Em gặp nhiều cụ trong đây rồi, số em may mắn toàn gặp được người tử tế Kuu ạ nên em chưa bao giờ mất niềm tin cả.
Em thì hay nói phét nên Kuu đừng tin em.
@-)@-)@-)@-)@-)
Kuu Fun tí cho vui thôi chứ sao mà mất niềm tin hả MM. Giống MM, trong đây Kuu cũng toàn gặp người tử tế thôi:D

Oliverhaha

Xe hơi
có 1 kiểu khác nữa là yêu nhau cho lắm vào, lúc yêu thì tưởng sống chết được, mà lúc cưới về mới thấy trắng mắt ra :))
Lúc í thì trách ai hở các cụ? ^^

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Tueminh2626

Xe điện
Thượng tọa Thích Chân Quang có bài giảng rất hay về nhân duyên vợ chồng và cuối cùng Ngài có kết luận một câu chọn đúng hay sai do gì quyết định:

Nói theo đạo Phật, vợ chồng là do duyên số, có nghiệp, có nợ với nhau, chứ không phải khi không mà lấy nhau được. Phần lớn là do duyên số quyết định. Tuy nhiên, nếu chỉ đổ thừa cho duyên số thì không thực tế . Chúng ta phải chọn lựa, mà trong sự chọn lựa của chúng ta có nghiệp, có nhân quả chi phối bên trong.

Ví dụ có hai người theo đuổi mình, mỗi người đều có ưu có khuyết, chứ không ai hoàn toàn (vì thực ra trên đời này không có ai là hoàn toàn cả, người mà hoàn toàn thì đã đi tu mất rồi , ta đừng trông đợi làm chi cho mất công): người thì cao, người thì lùn, người thì đẹp, người thì xấu, người mũi đẹp, người thì miệng đẹp, người thì hát hay, người thì nói hay. Người hát hay thì nói chuyện dở, người hát dở thì nói chuyện hay… Ta không biết chọn ai, bèn đến nhờ các thầy các cô tư vấn. Thầy nói: “Thôi thì duyên với ai thì con lấy người đó” . Ta ra về, mà cũng chẳng biết chọn ai. Nếu đổ thừa cho nhân quả thì cũng không biết phải chọn ai, cho dù ta có tin vào nhân quả. Vì vậy ta phải dùng lý trí mà chọn lựa.

Tuy nhiên sự lựa chọn cuối cùng vẫn thuộc về phước. Hễ có phước thì chọn đúng, không có phước thì sẽ chọn sai.

Đây là lý do tại sao mình thấy mình rất ưng ý, nhưng lấy nhau được vài tháng thì đổ vỡ, con người mình tưởng tượng, tô vẽ ngày xưa không ngờ mới sống chung vài ba tháng đã trở thành con người khác .

Ngày xưa anh như một thiên thần đến với mình, đầu tóc lúc nào cũng chải chuốt, đến tới nơi là chào hỏi lễ phép ba mẹ mình, thương yêu các em của mình, săn đón lo lắng cho mình từng chút,… anh đến với em như một thiên thần của cuộc đời , lấy nhau ba tháng, anh trở thành một con … quái vật !

Điều này thuộc về nhân quả. Không thể nào lường trước được!

Phật tử Bích Nguyện có bài viết cũng đồng quan điểm như vậy:

skuadi

Xe điện
Các cụ mợ ở đây những ai cho rằng mình đã may mắn tìm được 1 nửa hoàn hảo của cuộc đời mình? Những ai vẫn mải miết đi tìm?
Đối với nhiều người kết hôn giống như nghĩa vụ với gia đình, với cuộc đời, để khỏi...ế :D, nhưng có ai cảm thấy người bạn đời hiện tại ko phải 1 nửa của mình ko, dù đã cố gắng hoà hợp?
Nếu 1 nửa ấy xuất hiện các cm có sẵn sàng từ bỏ hiện tại và trả giá để làm lại từ đầu?
Em xin ngồi ngay ngắn nghe chia sẻ :)

Không.
Em với gấu vẫn như ngày đầu mặc dù choén lần đầu cách đây 20y rùi. Chưa bao giờ em có ý định làm ván mới nên nhường cụ khác nha :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Mật Mật 0606

Xe tăng
Không sao đâu MM, cùng lắm là nhớ nhớ thương thương chút thôi. Nhưng tuyệt đối theo lời khuyên của lão trên là không được gặp sư nhé, dễ thương quá đôi lúc cũng khổ :))
Dạ, em thấy lão trên chưa nói dối ai bao giờ lại thật thà đạo mạo sư nên khuyên các mợ khác tin còn em em tin có chừa ai đâu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Lý thuyết vậy thôi chứ nếu chẳng còn bất cứ yêu cầu nào nữa thì thành 2 người xa lạ rồi lão :))
Công nhận lý thuyết suông nhưng nếu không mất gì mà có khả năng được lợi thì cứ thử phải không ạ.
(Kiểu như trên OF sư cứ thả lời ong bướm với các mợ

giống em=))=))=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Công nhận lý thuyết suông nhưng nếu không mất gì mà có khả năng được lợi thì cứ thử phải không ạ.
(Kiểu như trên OF sư cứ thả lời ong bướm với các mợ

giống em=))=))=))
Không giống, Sư toàn nói thật lòng trừ khi ... nói dóc :))