[Thảo luận] Một sự việc tuy mới mà lại...cũ - tại siêu thị Metro Phạm Văn Đồng !!!

El Kun

Xe tải
Trước tiên em xin cảm ơn các cụ đã rẽ vào nghía câu chuyện này, chuyện của em vừa mới xảy ra hôm qua, thứ 3 ngày 02-11 tại siêu thị Metro Phạm Văn Đồng (em cũng đã từng đọc có cụ bị giống em, nhưng hôm qua thì đích thân xe em bị dính, mặc dù các lần trước em đi vào thì chẳng bị làm sao).
Tối qua em chở gấu nhà em vào Metro mua đồ, lúc chạy vào bãi xe, em cho xe đỗ gần cửa để lúc mua đồ đi bộ ra cho gần (vì st Metro hôm qua khá vắng), lúc vào đến khoảng giữa bãi xe thì em nghe thấy mấy tiếng tít báo lỗi trên bảng taplo nhưng lúc đó em cũng không quan tâm lắm (xe em là LAC CDX khởi động bằng nút ợ). Lúc đỗ xe, vừa gạt về P xong thì tiếng tít báo lên càng rõ hơn, em mới giật mình nhàn vào bảng taplo thì nó hiện lên lỗi "Code 91". Em cũng chỉ kịp tự nhủ "*** kiếp toi rồi..." thì đúng thật, ấn nút khởi động lại xe mãi mà ko được, cầm cái chìa khóa lúc này không khác gi cái cục gạch, khóa và mở cửa bằng nút bấm ko có tác dụng, chỉ có thể khóa mở bằng chìa cơ. Sau một hồi loay hoay mãi ko được em đành gọi điện thoại tìm sự trợ giúp...(trong lúc em đang tìm cách để đề nổ xe thì chú bảo vệ có ra và cho em biết thông tin là bên cạnh có đơn vị quân sự đóng quân, họ có thiết bị gì đó phá sóng, nên đã có khá nhiều xe vào st Metro cũng bị tình trạng giống xe của em). Sau một hồi gọi điện, em cũng tìm được sự trợ giúp, đó là hai chú thợ bên V-Auto club chỗ Láng Hạ. Khi chú thợ qua, sau một hồi loay hoay trong xe em, đề nổ ko được (mk, nếu đề nổ đc như bt thì em còn gọi chú ý qua làm cái đíu gì - cái này là em trộm nghĩ chứ ko dám trình bày sợ chú ý cáu...:o3), chú thợ mới tháo cáo nắp nhỏ ở cạnh cần số rồi chọc cái tôvit bé tí tẹo vào thì mới gạt cần số về N để đấy xe được. Sau khi xe em được đẩy ra khỏi cửa Metro thì lại đề nổ được bình thường, cái điều khiển lại dùng được, cứ như thể thoát ra khỏi vùng điện từ trường ấy ạ...Sau khi kiểm tra thấy có vẻ ổn em liền cảm ơn và bồi dưỡng chú thợ ít tiền. Còn từ đó cho đến lúc gấu mua đồ ra là em ngồi luôn trên xe, để máy nổ rồi nghe bình luận trận Việt Nam - U23 Hàn Quốc...cho nó chắc, vì lúc lùi xe lại vẫn thấy hiện lỗi Code 91, nhưng do xe đang nổ máy nên ko sao.
Sau vụ này em có đúc kết lại một số vấn đề, xin các cụ tham vấn cho:
1. Vẫn vào Metro mua đồ bt rồi sang khu quân sự bên cạnh đề nghị tắt hết các thiết bị phá sóng (cái này chắc có thể phải đánh đổi cả bằng tính mạng đấy ợ:-qchắc em ko dám thử...:-h)
2. Khi đánh xe vào Metro mua đồ, thả gấu xuống mua, còn mình vẫn để máy nổ và ngồi trên xe ngắm nghía bà con mua đồ...(chỉ áp dụng với xe khởi động bằng nút)
3. Để xe ở nhà rồi gọi taxi chở cả nhà đi mua đồ (chỉ áp dụng với xe khởi động bằng nút)..
4. Không mua đồ ở Metro nữa, ra *** siêu thị khác mua cho lành...
.....................

El Kun

Xe tải
Trước tiên em xin cảm ơn các cụ đã rẽ vào nghía câu chuyện này, chuyện của em vừa mới xảy ra hôm qua, thứ 3 ngày 02-11 tại siêu thị Metro Phạm Văn Đồng (em cũng đã từng đọc có cụ bị giống em, nhưng hôm qua thì đích thân xe em bị dính, mặc dù các lần trước em đi vào thì chẳng bị làm sao).
Tối qua em chở gấu nhà em vào Metro mua đồ, lúc chạy vào bãi xe, em cho xe đỗ gần cửa để lúc mua đồ đi bộ ra cho gần (vì st Metro hôm qua khá vắng), lúc vào đến khoảng giữa bãi xe thì em nghe thấy mấy tiếng tít báo lỗi trên bảng taplo nhưng lúc đó em cũng không quan tâm lắm (xe em là LAC CDX khởi động bằng nút ợ). Lúc đỗ xe, vừa gạt về P xong thì tiếng tít báo lên càng rõ hơn, em mới giật mình nhàn vào bảng taplo thì nó hiện lên lỗi "Code 91". Em cũng chỉ kịp tự nhủ "*** kiếp toi rồi..." thì đúng thật, ấn nút khởi động lại xe mãi mà ko được, cầm cái chìa khóa lúc này không khác gi cái cục gạch, khóa và mở cửa bằng nút bấm ko có tác dụng, chỉ có thể khóa mở bằng chìa cơ. Sau một hồi loay hoay mãi ko được em đành gọi điện thoại tìm sự trợ giúp...(trong lúc em đang tìm cách để đề nổ xe thì chú bảo vệ có ra và cho em biết thông tin là bên cạnh có đơn vị quân sự đóng quân, họ có thiết bị gì đó phá sóng, nên đã có khá nhiều xe vào st Metro cũng bị tình trạng giống xe của em). Sau một hồi gọi điện, em cũng tìm được sự trợ giúp, đó là hai chú thợ bên V-Auto club chỗ Láng Hạ. Khi chú thợ qua, sau một hồi loay hoay trong xe em, đề nổ ko được (mk, nếu đề nổ đc như bt thì em còn gọi chú ý qua làm cái đíu gì - cái này là em trộm nghĩ chứ ko dám trình bày sợ chú ý cáu...:o3), chú thợ mới tháo cáo nắp nhỏ ở cạnh cần số rồi chọc cái tôvit bé tí tẹo vào thì mới gạt cần số về N để đấy xe được. Sau khi xe em được đẩy ra khỏi cửa Metro thì lại đề nổ được bình thường, cái điều khiển lại dùng được, cứ như thể thoát ra khỏi vùng điện từ trường ấy ạ...Sau khi kiểm tra thấy có vẻ ổn em liền cảm ơn và bồi dưỡng chú thợ ít tiền. Còn từ đó cho đến lúc gấu mua đồ ra là em ngồi luôn trên xe, để máy nổ rồi nghe bình luận trận Việt Nam - U23 Hàn Quốc...cho nó chắc, vì lúc lùi xe lại vẫn thấy hiện lỗi Code 91, nhưng do xe đang nổ máy nên ko sao.
Sau vụ này em có đúc kết lại một số vấn đề, xin các cụ tham vấn cho:
1. Vẫn vào Metro mua đồ bt rồi sang khu quân sự bên cạnh đề nghị tắt hết các thiết bị phá sóng (cách này có thể phải đánh đổi cả bằng tính mạng đấy ợ:-qchắc em ko dám thử...:-h)
2. Khi đánh xe vào Metro mua đồ, thả gấu xuống mua, còn mình vẫn để máy nổ và ngồi trên xe ngắm nghía bà con mua đồ 8->...(chỉ áp dụng với xe khởi động bằng nút)
3. Để xe ở nhà rồi gọi taxi chở cả nhà đi mua đồ...(chỉ áp dụng với xe khởi động bằng nút):)]
4. Không mua đồ ở Metro nữa, ra *** siêu thị khác mua cho lành...\:D/
.....................

mai.thanh10

Xe container
Cụ sắm con xe cỏ để chuyên đi Metro là không phải ngợi..b-)
Iem cũng giống bác xa-ra, có con xe cỏ chạy tẹt, chạ lo giề khi vào Metro. Lúc nào đi Metro, bác chủ thớt đến em cho mượn con Zace ghẻ nhá.

digikni

Xe tải
Xe em Focus đuôi cụt đi vào đó cũng bị một lần ko khóa xe từ xa bằng chìa đc :( . Cứ tưởng hết pin ,loai hoay một hồi thì lại mở đc . GIờ đọc bài này em mới biết lí do

113_HaNoi

Xe tải
e chạy Mẹc, vào ra vẫn vô tư. nhưng lâu rồi chưa vào, hị hị... 0 biết nhiễu sóng này có từ bao h vậy các cụ?

hungbm

Xe điện
Các cụ cứ thích và trham rẻ vào metro mua hàng. Em xin thưa là Metro không rẻ hơn là mấy mà cách phục vụ thì cực kỳ kém. Em cạch đến già nhé. Sự vụ là thế này : Em hôm ấy có em út mới quen bảo em chưa bao giờ vào Metro a cho em vào đó mua ít đồ. Em hôm đó thế nào quên ví tiền ở nhà chỉ mang ví đựng thẻ NH trên xe nên ung dung chả sợ bố con thằng nào. Em thì : Em cứ mua đi, thích gì thì mua đi...."hề hề mua nhiều anh trả nợ chết cái Visa của anh". Cuối cùng ra quầy thanh toán thì thu ngân tĩnh tiền xong 2,95 triệu, em đưa thẻ ra quẹt. Cô thu ngân bảo : anh ơi thẻ của anh không thanh toán được". Mẹ nó sao lại không thanh toán được, anh mày vừa đi TQ về thanh toán bên đó ngon lành cành đào sao về VN k thanh toán được. Sau 1 hồi bla blo em giải thích ở Metro chỉ chấp nhận thanh toán thẻ ATM thôi mà phải là thẻ của VCB và Đông Á. Thôi xong, em út mặt ngắn tũn, thôi anh ơi về thôi em không mua gì nữa đâu. BB forever Metro.

xedieu

Xe cút kít
Em tuyền chọn PA4 cụ ạ!

Lete

Xe buýt
Các cụ cứ thích và trham rẻ vào metro mua hàng. Em xin thưa là Metro không rẻ hơn là mấy mà cách phục vụ thì cực kỳ kém. Em cạch đến già nhé. Sự vụ là thế này : Em hôm ấy có em út mới quen bảo em chưa bao giờ vào Metro a cho em vào đó mua ít đồ. Em hôm đó thế nào quên ví tiền ở nhà chỉ mang ví đựng thẻ NH trên xe nên ung dung chả sợ bố con thằng nào. Em thì : Em cứ mua đi, thích gì thì mua đi...."hề hề mua nhiều anh trả nợ chết cái Visa của anh". Cuối cùng ra quầy thanh toán thì thu ngân tĩnh tiền xong 2,95 triệu, em đưa thẻ ra quẹt. Cô thu ngân bảo : anh ơi thẻ của anh không thanh toán được". Mẹ nó sao lại không thanh toán được, anh mày vừa đi TQ về thanh toán bên đó ngon lành cành đào sao về VN k thanh toán được. Sau 1 hồi bla blo em giải thích ở Metro chỉ chấp nhận thanh toán thẻ ATM thôi mà phải là thẻ của VCB và Đông Á. Thôi xong, em út mặt ngắn tũn, thôi anh ơi về thôi em không mua gì nữa đâu. BB forever Metro.
Bài cụ cao quá. Hôm nào em cũng bắt chước cụ, cho em út vào mua tá lả, xong ra cũng ko thanh toán được. Cụ thật cao thủ. Kính phục cụ :-|

Lete

Xe buýt
Xóa thớt này đi bác ơi.

BMW123

Xe hơi
Bài này nghe quen quen nhỉ............

Tribute

Xe container
Ôi thế mà em không biết, em phải chạy ngay lên Metro lắp cái cà thẻ Visa để phục vụ các kụ mới được.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
may quá , e toàn chạy xe cùi chưa dính phát nào ,các cụ cứ thích công nghệ cao cũng mệt phết đấy nếu như gọi trợ giúp không được

uoat_LX

Xe điện
Xóa thớt này đi bác ơi.
Xóa là xóa thế ''lào '' để im em tư vẫn cho Bác ấy chứ chẳng lẽ lại không đi Metro nữa khi gấu cứ đòi đi ?! Theo em mấy cái điểm 1,2,3,4 của Bác chẳng được cái ''lào'' , Em chỉ có 1 điểm thôi ,khi đi Metro Bác mang theo cái tuốc nơ vít ,đến đó tắt máy đi chợ với gấu đàng hoàng ,khi ra thì chất đồ lên xe ,Bác lấy tuốc nơ vít ấn một phát vào lẫy đưa số về N , Yêu cầu mấy chú bảo vệ + Gấu ủn xe ra khỏi Metro ( vì lỗi này của nhà các chú ấy ) .Bác ngồi trong xe đánh tay lái qua lại rất có phong cách . Lần sau gấu nhà bác đòi đi nữa hay không là còn tùy ,Bác vẫn bình yên :-bd

Công Nông

Xe điện
Xe em cũng nút may quá chưa bị phát nào:-)

đi Metro giờ còn phải làm thẻ ko các cụ nhể? :D
em toàn đi Bích Cờ cho gần, đỡ loằng ngoằng :))
Vẫn phải thẻ cụ ạ, 1 thẻ 3 người vào và phải cao trên 1,3m

Rongcon.com.vn

Xe tải
thoai, có lẽ nên tránh metro ra vậy sang siêu thị khác, chứ đi mua thía này thì chết

gia doi

Xe điện
Nếu thế trước khi đi Metro các cụ cầm sơ cua cái chìa khóa cơ nữa là ngon. Cụ chỉ cần để số N kéo phanh tay là được, nếu ko nổ được máy nhờ mấy chú bảo vệ đẩy xa một đoạn là nổ máy bình thường mà. :-|

Hoang Khoi

Xe buýt
e quen đi fivi rồi, mấy lần bạn bè rủ đi metro e chẳng muốn đi.
Chắc tại nhu cầu của e nó đơn giản nên cứ vào Fivi là đủ hết. Xe e nó khởi động bằng ý nghĩ mà đem vào metro chắc giời cứu! vào xong lúc ra đi đá ống bơ!!! hehehe