Thảo luận Mua mazda 6 mới hay c200 2013 cũ

Libyam113

Xe hơi
Cụ dư giả chút thì mẹc còn ko thì m6 nhé. Mỗi năm chi phí sửa chữa bảo dưỡng mẹc > 50 củ còn m6 > 20 củ.

HaiLiberty

Xe tăng
Mua xe mới cho lành cụ ạ. Mua xe cũ cũng hên xui lắm. Gặp phải xe tai nạn thì còn khổ hơn

599GTB

Xe tải
Bỏ ra 100tr để chi phí bảo dưỡng sửa chữa liệu có được 2 năm không các cụ, em chưa lái mer bao giờ
Cụ nghĩ nó là công nông à mà hay hỏng thế ạ? Mẹc đời 2013 cứ cho quất 6 vạn đi, cụ làm cấp bảo dưỡng 6 vạn tầm đôi chục chai rồi cứ thế phi, đến tầm 10 vạn mới phải nghĩ tiếp, nói chung ko thể quá 20 chai/ năm ạ!

SkyActiv

Xe hơi
Để mà nói thì thực ra M6 vs C200 chả có ji để so sánh vì đơn giản là 2 đứa nó KO cùng đẳng cấp.
Cụ đã lớn tuổi, kinh tế ko phải lo ( như ở trên cụ dự trù 100tr/2 năm sử dụng ) thì chỉ có chọn Mẹc, nhưng lưu ý là khi mua 1 chiếc xe cũ cụ phải hết sức cẩn trọng mua ở nguồn tin cậy KO thì phải nhờ ng có chuyên môn cao thẩm định, số Km mà xe đi đc nó chả nói lên điều ji, như con Range rover của Bác e này chả hiểu sao bị rạn lốc máy hồi tháng 11 thay máy hết 1 tỷ mà còn phải chờ dài cổ, xong phải đăng ký lại do số máy thay đổi chả rõ tết này có xe đi ko ( Xe mua 2013 đi đc 14.000 km ).
P/s: KO phải em chê cụ già đâu nha, mà tuổi tác nó thường ảnh hưởng đến thẩm mỹ của mỗi ng. Đa số những ng đứng tuổi thích vẻ cổ điển, sang trọng của mẹc mà đúng là nó cũng hợp vs ng đứng tuổi, chứ như e thanh niên cưỡi mẹc ra đường thiên hạ kiểu chó ji cũng nghĩ em chôm xe của bố =))

Chỉnh sửa cuối:

SirDat

Xe buýt
mer đi khỏi chê còn m6 thì cũng khỏi bàn :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp em, ưu và nhược điểm của 2 dòng xe này.
Em chỉ dùng xe đi chơi buổi tối và đi làm buổi sáng.
Em đang đi Mer hôm lâu qua Mazda thử mấy cái xe trong đó có cả M6, em chỉ nói ngắn gọn: đi M6 chán chả muốn nói nữa.
Cụ cứ đi thử 2 xe đó là biết ngay.

trong_hang2007

Xe buýt
Thật nhiều tiền ko làm gì đến mới đi xe Đức. Còn cảm giác sướng ư? Là do cảm giác của con ng cả thôi. M6 đã là rất sướng rồi nếu cụ ko đi mer cụ cũng ko biết gì để so sánh độ sướng. Trừ khi đi con M6 quá dở và quá khổ. Đi c200 nhưng lại ngồi s600 lại thấy c200 k sướng trong khi ngồi morning đã thấy sướng lắm so với mấy con chuồng gà rồi. Cho nên quan điểm cụ nào bào ngồi c200 xong ngồi m6 chẳng muốn ngồi nên xem lại. Với chi phí và sự thuận lợi cho việc thay thế và sửa chữa xe thì đi mer chưa hợp lý với ng có thu nhập chưa cao, đến lúc bán lại mất khá nhiều. Đi xe mới dòng nào cũng đc, nó co cái sướng của nó so với xe cũ. Chơi thì làm con mec mới luôn.

tungtran12345

Xe buýt
Thật nhiều tiền ko làm gì đến mới đi xe Đức. Còn cảm giác sướng ư? Là do cảm giác của con ng cả thôi. M6 đã là rất sướng rồi nếu cụ ko đi mer cụ cũng ko biết gì để so sánh độ sướng. Trừ khi đi con M6 quá dở và quá khổ. Đi c200 nhưng lại ngồi s600 lại thấy c200 k sướng trong khi ngồi morning đã thấy sướng lắm so với mấy con chuồng gà rồi. Cho nên quan điểm cụ nào bào ngồi c200 xong ngồi m6 chẳng muốn ngồi nên xem lại. Với chi phí và sự thuận lợi cho việc thay thế và sửa chữa xe thì đi mer chưa hợp lý với ng có thu nhập chưa cao, đến lúc bán lại mất khá nhiều. Đi xe mới dòng nào cũng đc, nó co cái sướng của nó so với xe cũ. Chơi thì làm con mec mới luôn.
công nhận cụ ạ, e đi các loại xe từ sang đến cỏ nhưng phải nói là sướng hay ko sướng nó mang yếu tố tâm lí là chính, thỉnh thoảng leo lên mấy con chuồng gà số sàn vào số giật hết cả nẩy lên nhưng e vẫn thấy sướng. mỗi xe nó cho 1 trải nghiệm khác nhau và xe nào e cũng thấy sướng hết.

Trọng Báo

Xe đạp
quất e Mazda 6 facelift 2017 đi cụ :))))

Clear

Xe buýt
Để mà nói thì thực ra M6 vs C200 chả có ji để so sánh vì đơn giản là 2 đứa nó KO cùng đẳng cấp.
Cụ đã lớn tuổi, kinh tế ko phải lo ( như ở trên cụ dự trù 100tr/2 năm sử dụng ) thì chỉ có chọn Mẹc, nhưng lưu ý là khi mua 1 chiếc xe cũ cụ phải hết sức cẩn trọng mua ở nguồn tin cậy KO thì phải nhờ ng có chuyên môn cao thẩm định, số Km mà xe đi đc nó chả nói lên điều ji, như con Range rover của Bác e này chả hiểu sao bị rạn lốc máy hồi tháng 11 thay máy hết 1 tỷ mà còn phải chờ dài cổ, xong phải đăng ký lại do số máy thay đổi chả rõ tết này có xe đi ko ( Xe mua 2013 đi đc 14.000 km ).
P/s: KO phải em chê cụ già đâu nha, mà tuổi tác nó thường ảnh hưởng đến thẩm mỹ của mỗi ng. Đa số những ng đứng tuổi thích vẻ cổ điển, sang trọng của mẹc mà đúng là nó cũng hợp vs ng đứng tuổi, chứ như e thanh niên cưỡi mẹc ra đường thiên hạ kiểu chó ji cũng nghĩ em chôm xe của bố =))
Mer C200 đâu có phải là già? có tuổi mà ngồi Mer C thì không khác nào cha lấy trộm xe của con đi tán gái :-j

boy_xedap

Xe điện
Không liên quan nhưng RR đi 14000km đã rạn lốc máy hay mua nhầm xe Tàu :))

Sent from my iPhone using Tapatalk

SkyActiv

Xe hơi
Không liên quan nhưng RR đi 14000km đã rạn lốc máy hay mua nhầm xe Tàu :))

Sent from my iPhone using Tapatalk
Đen thì phải chịu chứ đến ngày vận tháng hạn nó sinh ra đủ chuyện ng ko làm sao thì của phải ra đi thôi, cụ ko thấy phiếu bảo hành xe ghi rất rõ bảo hành xx.000 km hoặc trong thời hạn x năm kể từ ngày giao xe cho khách hàng tuỳ vào điều kiện nào đến trước. Đâu cứ phải đi ít là không bị làm sao, hay như vụ lùm xùm của cụ Thông với con BT-50 nhập khẩu Thái bị gãy tay biên chọc thủng lốc máy xe cũng mới, đi ít và trong thời gian bảo hành đó thôi.

Heavy Stone

Xe tải
Tháng trước Em cũng từng phân vân giống cụ chủ. Sau khi gặp 2 cậu chuyên bán Mer cũ trên OF này thì em quyết định lấy cx5 mới. Cậu bán Mer đầu tiên chào em mấy con C, trong đó có con c250 2012 em định lấy, lúc hỏi ra thì là xe đứng tên cty. Hỏi xuất hoá đơn thì bảo không xuất được vì đã xuất rồi. Cậu này gà em cứ để thế mà đi, không cần sang tên. Cậu ý bán 865tr, kêu em đưa 800tr cầm xe đi luôn, khi nào làm xong giấy tờ thì trả nốt. May quá em không đồng ý, ôm quả oto cty ko hoá đơn thì vỡ mồm. Cậu thứ 2 bán con c250 2013, đk 2014, số km là 4v6. Em bảo mang vào hãng check, cậu ý bảo hãng check km của C không chính xác, hãng chỉ check được của E trở lên. Nghe thật là funny. Theo kinh nghiệm của em thì số km củaem này phải gấp đôi cái số 4,6v. Thế nên sau gần 2tháng em thấy cả 2em này vẫn chả ai mua. Em chán mấy quả thợ này quá nên quyếtđịnh mua luônem mới đicho yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

tranxuan

Xe buýt
Bài toán này có vẻ hơi khó giải các cụ nhỉ, e cũng đang phân vân. Mua C thì có mấy vấn đề sau:
- Mua xe lướt nên cũng ko biết thế nào.
- C đi cũng thích đấy nhg vì e nó đẳng cấp nên chăm hơi bị mệt, nó mà lăn ra ốm thì mất toi kha khá. Chưa kể là dễ bị vặt gương, xe cộ đi mà cứ phải lo tìm chổ an toàn cũng mệt.
Mua e M thì lại có các vấn đề sau:
- Hôm e đi coi xe, đóng cái cửa sau làm e thất vọng quá, ko bằng cái cửa xe City e đang đi ahh (các cụ thử thêm vì e thử có mỗi cái xe trưng bày ở SR).
- Nội thất ko bằng C đc, lắp ỏ VN nên cũng hơi lo lắng về chất lượng (mặc dù e rất ủng hộ hàng V ah).
- Thiếu khá nhiều tính năng mà e C có như rèm cửa hai bên, cốp điện như xe cỏ...

SkyActiv

Xe hơi
Mer C200 đâu có phải là già? có tuổi mà ngồi Mer C thì không khác nào cha lấy trộm xe của con đi tán gái :-j
Tại cụ KO để ý đó thôi C200 2013 dáng xe nó na ná phong cách trầm trầm như camry chứ KO trẻ trung hiện đại như bản 2016.