[Funland] Mua nhầm xe lỗi thì tự chịu thôi.

Xe Thánh

Xe buýt
Mấy năm trước em hay thấy các cụ đi Ford kêu chảy dầu rồi đơn từ kiện cáo này nọ, lâu lâu rồi không thấy Pho phủng kêu ca rồi, chắc xe dạo này ngon.

Mới 1 vài hôm gần đây em lại thấy 2 cụ đi xe Nhật kêu ca xe lỗi, 1 cụ đi Mitsu Át Trây, 1 cụ đi Daihatsu Wigo đánh chết không đi.

Thôi em khuyên các cụ coi như đen thì chịu thôi ạ chứ kêu ai bây giờ, như vụ Any Car vừa rồi họ thà đánh mất cả thương hiệu chứ nhất quyết không nhận sai, không thể thua khách hàng ấy chứ.

Xe Thánh

Xe buýt
Đây là cụ Mitsu Át Trây

Tuấnbk

Xe buýt
Cả 2 xe này vẫn còn đang đủ điều kiện để bảo hành làm gì có chuyện tự chịu, chẳng qua là xem lại cách xử lý của Đại lý như vậy là hết trách nhiệm chưa mà thôi./.

poiuy

Xe cút kít
Hãng cũng lòng vòng thật, thay mịa nó cục máy hoặc hộp số ngay từ đầu có phải hơn không? Thực ra giá thành cả 2 bộ phận đó đâu có nhiều, thay sửa tháo ra tháo vào kiểu như đã giải quyết mấy lần thì tổng chi phí còn cao hơn.

Nhimtiu

Xe container
Cả 2 xe này vẫn còn đang đủ điều kiện để bảo hành làm gì có chuyện tự chịu, chẳng qua là xem lại cách xử lý của Đại lý như vậy là hết trách nhiệm chưa mà thôi./.
Sau bán hàng của mình phải nói là cực kém và tệ. Một số nước như Mỹ có khi cho mua cầm hàng về mấy hôm k thích thì mang trả lấy lại tiền. Bao giờ mình mới đạt đc đến tầm bán hàng kiểu đó cụ nhể?

Sau bán hàng của mình phải nói là cực kém và tệ. Một số nước như Mỹ có khi cho mua cầm hàng về mấy hôm k thích thì mang trả lấy lại tiền. Bao giờ mình mới đạt đc đến tầm bán hàng kiểu đó cụ nhể?
Em không biết.
Nhưng em tin ý thức và lòng tự trọng của người tiêu dùng Mẽo nó khác chúng ta.

Xe Thánh

Xe buýt
VN mình giờ lác đác cũng có kiểu cho về dùng thử không ưng cho trả lại hàng, hình như cũng bị trừ tiền gì ấy, nói chung em éo tin. Mang ra khỏi cửa rồi thì kệ cmm. Việc của tao là bán, cứ làm sao bán được nhiều thì ăn nhiều, còn hỏng hóc, bảo hành thì việc của thằng khác.

Xe Thánh

Xe buýt
Em không biết.
Nhưng em tin ý thức và lòng tự trọng của người tiêu dùng Mẽo nó khác chúng ta.
Ngay bọn Lào, Cam nó đã khác chứ nói đâu xa Mỹ, Đức cụ. Em sang Lào thấy khác hẳn cái là giao thông hiếm khi nghe thấy còi, kể cả chỗ ngã 3 ngã 4.

tientaninfotech

Xe tăng
Tỉ lệ xe lỗi thì hãng nào cũng có thể có, hên xui lắm.
Đúng là cách khắc phục và chăm sóc khách hàng ntn mà thôi.
Trộm vía vợ 2 em phục vụ gần 7 năm nay chỉ đổ xăng thay dầu là phục vụ rồi.

Nhimtiu

Xe container
VN mình giờ lác đác cũng có kiểu cho về dùng thử không ưng cho trả lại hàng, hình như cũng bị trừ tiền gì ấy, nói chung em éo tin. Mang ra khỏi cửa rồi thì kệ cmm. Việc của tao là bán, cứ làm sao bán được nhiều thì ăn nhiều, còn hỏng hóc, bảo hành thì việc của thằng khác.
Đây cụ, một số nơi có thể charge 25$ phí khi thu lại sp nhưng nếu mua hàng mà có thể trả lại sau vài hôm nếu k đúng qui cách sp hay k phù hợp thì cũng hay:

bbuct

Xe tải
buồn thật, bọn đại lý họ hành người dùng, đa phần là thoái thác trách nhiệm. theo em một trong những lý do ở đây là kiểu làm ăn mua đứt bán đoạn của hầu hết các hãng ô tô ở Vn. hãng bán buôn cho đại lý/ nhà phân phối , xong bảo hành cho đại lý chứ ko trực tiếp tới người tiêu dùng. người dùng mua hàng của đại lý nên bọn đại lý này nó phủi tay, nó đùn đẩy, trước đó nó thổi giá kèm bia lạc hãng cũng ko can thiệp gì. Đúng là người việt thịt người việt. Nếu hãng quản lý trực tiếp đại lý (kiểu như Thaco chẳng hạn như e dc biết) thì có lẽ hệ thống sau bán hàng sẽ tốt hơn.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Hãng cũng lòng vòng thật, thay mịa nó cục máy hoặc hộp số ngay từ đầu có phải hơn không? Thực ra giá thành cả 2 bộ phận đó đâu có nhiều, thay sửa tháo ra tháo vào kiểu như đã giải quyết mấy lần thì tổng chi phí còn cao hơn.
Làm thế thì rõ công nhận xe tôi sx bị lỗi, thế nên mới lòng vòng để né

TriHA

Xe máy
Đang hóng vụ này.

drchimnon

Xe tăng
Xe em chạy 50k km mà phải bảo hành thay bộ ly hợp 2 lần đây, cứ được 20k km là nó lại bị lỗi mới đau. Lần 1 ra đại lý ủy quyền của Ford thì ok ngay vì lúc đó em đc tặng 5 cái voucher bảo dưỡng ko mất tiền, hết voucher thì em cũng ko ra đại lý thay dầu nữa. Lần 2 thì ra Ford Láng Hạ mà họ báo là ko ra bệnh (chạy chưa nóng bộ ly hợp). Em lên Ford Thanh Xuân thì họ từ chối vì ko bảo hành bảo dưỡng xe ở đại lý Ủy Quyền. Em bực mình gửi thư đến Ford Việt Nam, yêu cầu thông tin về quy trình bảo dưỡng bộ ly họp kép. Ngay hôm sau thì đc Ford Thanh Xuân alo báo qua đại lý để bảo hành. Em dỗi, em sang hẳn Ford Long Biên thì nhận đc báo giá + chờ xem có đc bảo hành hay ko he he, may mà đc bảo hành lần 2. Nói chung là cũng gian nan lắm, hết bảo hành thì em quen với bệnh của xe nên ko đi thay nữa (tuyệt đối ko đi đường đèo dốc). Xe đi được 8 vạn/8 năm thì em bán cho thợ trên OF.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dễ mà cụ, quản lý NN như họ, PL nghiêm như họ, thu nhập như họ :D

Xe Thánh

Xe buýt
Đây cụ, một số nơi có thể charge 25$ phí khi thu lại sp nhưng nếu mua hàng mà có thể trả lại sau vài hôm nếu k đúng qui cách sp hay k phù hợp thì cũng hay:

Em hay thấy mấy ông bán xe cũ quảng cáo cho về chạy thử mấy hôm không ưng trả lại xe, tiền thì tính như thuê xe tự lái, rồi mua đệm về cho nằm thử 10 ngày không ưng cho trả lại, nhưng mà em đếch tin cái mồm chúng nó. Mua là mua đứt, hỏng hóc lỗi thì chịu, coi như mình ngu, còn đợi nó sửa nó đổi cho thì cứ gọi là mút chỉ, kkk

Xe Thánh

Xe buýt
buồn thật, bọn đại lý họ hành người dùng, đa phần là thoái thác trách nhiệm. theo em một trong những lý do ở đây là kiểu làm ăn mua đứt bán đoạn của hầu hết các hãng ô tô ở Vn. hãng bán buôn cho đại lý/ nhà phân phối , xong bảo hành cho đại lý chứ ko trực tiếp tới người tiêu dùng. người dùng mua hàng của đại lý nên bọn đại lý này nó phủi tay, nó đùn đẩy, trước đó nó thổi giá kèm bia lạc hãng cũng ko can thiệp gì. Đúng là người việt thịt người việt. Nếu hãng quản lý trực tiếp đại lý (kiểu như Thaco chẳng hạn như e dc biết) thì có lẽ hệ thống sau bán hàng sẽ tốt hơn.
Người Việt thịt người Việt rất đúng, dân thì cứ auto đổ cho hãng.
Giống xe máy Tàu ngàu xưa, gian thương Việt đặt hàng đểu bê về, còn người tiêu dùng auto chửi hàng Tàu đểu.

Xe Thánh

Xe buýt
Xe em chạy 50k km mà phải bảo hành thay bộ ly hợp 2 lần đây, cứ được 20k km là nó lại bị lỗi mới đau. Lần 1 ra đại lý ủy quyền của Ford thì ok ngay vì lúc đó em đc tặng 5 cái voucher bảo dưỡng ko mất tiền, hết voucher thì em cũng ko ra đại lý thay dầu nữa. Lần 2 thì ra Ford Láng Hạ mà họ báo là ko ra bệnh (chạy chưa nóng bộ ly hợp). Em lên Ford Thanh Xuân thì họ từ chối vì ko bảo hành bảo dưỡng xe ở đại lý Ủy Quyền. Em bực mình gửi thư đến Ford Việt Nam, yêu cầu thông tin về quy trình bảo dưỡng bộ ly họp kép. Ngay hôm sau thì đc Ford Thanh Xuân alo báo qua đại lý để bảo hành. Em dỗi, em sang hẳn Ford Long Biên thì nhận đc báo giá + chờ xem có đc bảo hành hay ko he he, may mà đc bảo hành lần 2. Nói chung là cũng gian nan lắm, hết bảo hành thì em quen với bệnh của xe nên ko đi thay nữa (tuyệt đối ko đi đường đèo dốc). Xe đi được 8 vạn/8 năm thì em bán cho thợ trên OF.
Ở VN mình thì tự mình lo cho mình thôi cụ, xác định là được vạ thì má sưng. Bỏ 1 đống tiền ra mua xe đến đại lý tiếp đón đon đả lắm, sau đấy xe có lỗi gì thì bài ca đùn văn đẩy, trốn văn tránh. Mà dạo này Ford có vẻ ít lỗi cụ nhỉ.

202

Xe container
Bảo hành cho đại lý, thì đại lý nhận bảo hành của khách và gửi về Cty bảo hành lại có sao đâu.
Thấy lạ là nhiều đại lý phủi trách nhiệm trong khi họ có quyền lợi. Việc trốn tránh gây ảnh hưởng đến ĐL và Cty

vkthang

Xe container
Cú đi thế quá ít nhỉ? Mà cụ cho e hỏi cụ đi ford gì thế ạ?