Thảo luận Mua/ráp xe đạp thể dục và đi chơi ngoại thành

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cách đây hơn 3 năm, em nhập môn xe đạp :), hồi đó còn chả biết có gắn bó với xe đạp lâu không hay mấy hôm rồi chán nên em mua cái MTB Giant ATX hết 7 triệu.
Cho đến nay, sau khoảng gần vạn km, em thấy sẽ gắn bó với xe đạp, đạp gần nhà thể dục là chính và thỉnh thoảng đi chơi gần gần 40-50 km.
Em đang phân vân không biết chọn ntn, xin các cụ ý kiến góp ý ah.
1. MTB: mua xe nguyên chiếc Giant XTC 860. Giá khoảng 16-18 củ.
2. Touring: ráp 1 chiếc sường Surly LHT. Chi phí cho các bộ phận chính của xe hết khoảng 30 củ.
MTB hay Touring phụ kiện như đèn, đồng hồ mua riêng không tính ạ.

Em thích phương án 2 hơn, nhưng hơi lăn tăn, em hay độp xe trong khu đô thị có nhiều gờ giảm tốc bằng gang lắp nổi hẳn lên, xe touring phi qua có bị chấn động cổ tay nhiều lắm không vì nó không có giảm xóc truớc, MTB thì ok vì nó có giảm xóc hơi.

Cảm ơn các cụ.

qhhp

Xe điện
Sao cụ không làm con city xịn xịn tí vào. Ngồi thoải mái. Ở mình có núi đâu mà mua Mountain Bike.

thuyphongthanh

Xe lăn
Theo em là để lại con MTB cũ,lắp thêm con Tuoring mới.

Chỉnh sửa cuối:

wander3r

Xe hơi
Cách đây hơn 3 năm, em nhập môn xe đạp :), hồi đó còn chả biết có gắn bó với xe đạp lâu không hay mấy hôm rồi chán nên em mua cái MTB Giant ATX hết 7 triệu.
Cho đến nay, sau khoảng gần vạn km, em thấy sẽ gắn bó với xe đạp, đạp gần nhà thể dục là chính và thỉnh thoảng đi chơi gần gần 40-50 km.
Em đang phân vân không biết chọn ntn, xin các cụ ý kiến góp ý ah.
1. MTB: mua xe nguyên chiếc Giant XTC 860. Giá khoảng 16-18 củ.
2. Touring: ráp 1 chiếc sường Surly LHT. Chi phí cho các bộ phận chính của xe hết khoảng 30 củ.
MTB hay Touring phụ kiện như đèn, đồng hồ mua riêng không tính ạ.

Em thích phương án 2 hơn, nhưng hơi lăn tăn, em hay độp xe trong khu đô thị có nhiều gờ giảm tốc bằng gang lắp nổi hẳn lên, xe touring phi qua có bị chấn động cổ tay nhiều lắm không vì nó không có giảm xóc truớc, MTB thì ok vì nó có giảm xóc hơi.

Cảm ơn các cụ.
Cụ có vẻ hơi hướng MTB như vậy sao phương án 2 ko là surly troll mà lại là LHT hở cụ :D

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã góp ý. Em chắc phải trải nghiệm thực tế xe touring 1 lần rồi chọn, nếu không chọn touring em làm con MTB Giant thôi, đi phố nhưng nhiều gờ giảm tốc, leo vỉa hè, ổ gà lém.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Không biết có cách nào thử độ chất của khung surly với khung em gios này của mình không? Thấy nó chất quá mà dân lại ko ai nói tới.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Không biết có cách nào thử độ chất của khung surly với khung em gios này của mình không? Thấy nó chất quá mà dân lại ko ai nói tới.

Khung này bằng nhôm hay sắt cụ ơi? Cảm ơn cụ giới thiệu.